Ước mơ 5k$ đến 10K$ /tháng từ forex

tuần , ngày 27/02 đến ngày 03/03, mình lợi nhuận được 1,3k$.

View attachment 92808
Đọc qua hết cái topic này mình có nhận xét như sau:
- Có lẽ bác thuộc kiểu day trading. Lời lỗ cắt nốt trong ngày
- 1 ngày vào quá nhiều lệnh -> Việc này đòi hỏi phải theo dõi thị trường liên tục nên rất mệt mỏi và căng thẳng
- Nhìn qua vào mỗi lệnh chỉ có 0.5 lot nhưng trong cùng 1 khoảng thời gian thì tầm 2.5 lot - quá nhiều trong khi lợi nhuận chỉ tầm 500~600$ (với 2.5 lot 1 lần thì chỉ cần take profit 25~30 pip). So với risk theo mình thấy stoploss là 30~40 pip mỗi lần như vậy thì 1 ngày chỉ cần bác thua 1 lần thì cả công sức ngày trước mất hết. Đặt mục tiêu là tốt nhưng theo mình nghĩ thì không nên đặt mục tiêu mà quy đổi ra $. Nên đặt mục tiêu là %/ tổng số vốn/ tháng là hương đi đúng đắn hơn.
- Với cách đánh hiện tại của bác thì mình nghĩ là risk cao hơn reward nhiều lần nên nếu thị trường có biến động mạnh thì sẽ dẫn đến mất vốn rất nhanh.
- Theo ý kiến của mình thì trade forex, nếu muốn mạo hiểm thì hãy mạo hiểm với lợi nhuận của bạn, còn vốn thì nên bảo toàn nó. Tức là lúc đầu bạn nên trade với 1 tỉ lệ risk hợp lý so với số vốn của bạn. Sau này nếu có lợi nhuận -> Thì có thể mạo hiểm trade cao hơn bằng số lợi nhuận đó. Khi nào vẫn còn vốn thì vẫn còn cơ hội trade tiếp. Cơ hội trong thị trường rất nhiều, miễn chúng ta còn vốn thì còn cơ hội thôi.

Đôi lời góp ý...

Không biết bác chơi cho vui hay sao chứ nếu biết mmo vào 2010 mà giờ còn kiếm ăn trên forex thì nên suy nghĩ lại đường đi lâu dài. :)
Vì thời điểm đó đến 4 năm sau đó, nếu tìm hiểu mmo nhiều thì nhiều người thành triệu phú luôn rồi.
Và có chăng giờ họ bet bóng giải trí.

Đọc qua hết cái topic này mình có nhận xét như sau:
- Có lẽ bác thuộc kiểu day trading. Lời lỗ cắt nốt trong ngày
- 1 ngày vào quá nhiều lệnh -> Việc này đòi hỏi phải theo dõi thị trường liên tục nên rất mệt mỏi và căng thẳng
- Nhìn qua vào mỗi lệnh chỉ có 0.5 lot nhưng trong cùng 1 khoảng thời gian thì tầm 2.5 lot - quá nhiều trong khi lợi nhuận chỉ tầm 500~600$ (với 2.5 lot 1 lần thì chỉ cần take profit 25~30 pip). So với risk theo mình thấy stoploss là 30~40 pip mỗi lần như vậy thì 1 ngày chỉ cần bác thua 1 lần thì cả công sức ngày trước mất hết. Đặt mục tiêu là tốt nhưng theo mình nghĩ thì không nên đặt mục tiêu mà quy đổi ra $. Nên đặt mục tiêu là %/ tổng số vốn/ tháng là hương đi đúng đắn hơn.
- Với cách đánh hiện tại của bác thì mình nghĩ là risk cao hơn reward nhiều lần nên nếu thị trường có biến động mạnh thì sẽ dẫn đến mất vốn rất nhanh.
- Theo ý kiến của mình thì trade forex, nếu muốn mạo hiểm thì hãy mạo hiểm với lợi nhuận của bạn, còn vốn thì nên bảo toàn nó. Tức là lúc đầu bạn nên trade với 1 tỉ lệ risk hợp lý so với số vốn của bạn. Sau này nếu có lợi nhuận -> Thì có thể mạo hiểm trade cao hơn bằng số lợi nhuận đó. Khi nào vẫn còn vốn thì vẫn còn cơ hội trade tiếp. Cơ hội trong thị trường rất nhiều, miễn chúng ta còn vốn thì còn cơ hội thôi.

Đôi lời góp ý...
Bác nhận xét đúng, mình trade ngày nhưng tổng kết trong tuần có lợi nhuận là được, nên mình show history tuần.
Vốn mình đầu tư 50k$ , mình chốt lỗ 30pip hay 40 pip dù thị trường chạy mạnh cũng ko khi nào cháy hết, vì các cặp đang xen chéo nhau, mình chơi lâu nay chưa khi nào thấy cháy đồng loạt hết lệnh. nên vốn cũng không mất nhanh.
Mình nhấn mạnh lại 1 lần: mình miễn sao tổng kết tuần có lợi nhuận, dẫn đến tổng kết tháng có lợi nhuận là ok.

Không biết bác chơi cho vui hay sao chứ nếu biết mmo vào 2010 mà giờ còn kiếm ăn trên forex thì nên suy nghĩ lại đường đi lâu dài. :)
Vì thời điểm đó đến 4 năm sau đó, nếu tìm hiểu mmo nhiều thì nhiều người thành triệu phú luôn rồi.
Và có chăng giờ họ bet bóng giải trí.
Mình biết mmo 2010 , nhưng không phải dân mmo, mình có doanh nghiệp ở ngoài quản không hết, lấy đâu cày mmo.
bạn nói đúng, mình chơi forex chơi cho vui, giải trí muốn là người chiến thắng với cuộc chơi và với mục tiêu.

tuần , ngày 27/02 đến ngày 03/03, mình lợi nhuận được 1,3k$.

View attachment 92808
Mình rất vui khi trong box Forex có những thành viên sẵn sàng chia sẻ như bác (Y). Mình thích quan điểm không cần quan tâm trong ngày có lợi nhuận hay lỗ mà chỉ cần quan tâm Tuần, Tháng có lợi nhuận là OK :D.

Lần đầu khi nhìn history của bác thì mình chỉ thắc mắc bác đang giao dịch với số vốn là bao nhiêu? Và câu trả lời $50K như bác nói, cộng với lịch sử giao dịch ở trên mặc dù các lệnh vào dày đặt với nhau tại một khoảng thời gian nhưng mà tổng số lot và tiền bác đầu tư vào đó là có sự quản lý vốn trong đó :) chứ không phải chơi bừa.

Mình không biết các bác phân tích thị trường như thế nào nhưng mà mình thấy được sự tự tin, quyết đoán ở trong cách bác vào các lệnh...

Chúc bác tiếp tục duy trì mọi thứ như vậy để mọi người có niềm tin hơn vào thị trường này!.

bác trade vậy quá đỉnh, cứ đều tay thế này, trong 1 năm, thì ước mơ của mình thành hiện thực, bác có ở HCM cafe trao đổi kinh nghiệm, hoặc bác có thể lấy phí hướng dẫn, mình trả 1,5k$ phí học.
Hi, mình ở HN rồi, nghiên cứu forex từ hè năm ngoái đến giờ mới bắt đầu vào lệnh vì mới gặp được thầy tốt, kể ra làm khóa học mất 750$ cũng đáng đồng tiền.
Chiến lược của mình khá đơn giản và dễ nhìn, bác nhìn biểu đồ của mình sẽ thấy, chỉ kẻ thêm đúng 2 đường indicator MA, theo như lời thầy hướng dẫn thì vào 10 lệnh ăn phải 6 đến 8 lệnh, cũng khá ok
Deposit ac demo là 3,5k, lãi 490, tính ra 1 tháng lãi 14%, đó là tháng vừa rồi mình rảnh mới vào lệnh và vì chơi demo nên tâm lý thoải mái hơn real :D

một tỉ bác hồ thì lời như mong ước là khả thi
còn ko e rằng cũng khó đấy

có hướng dẫn không các bác tiền nghe xôm thế

mình chút cậu nhanh giàu và thưc hiện được ước mơ của mình một tháng 5kđến 10k$.

Bác thớt giỏi thật, vốn dày nữa. Mình khiêm tốn hơn tý, chỉ mong tháng lãi được 5-10%, nhưng đều đều. Sau có vốn đập vào sẽ ổn định ^_^

Bác thớt giỏi thật, vốn dày nữa. Mình khiêm tốn hơn tý, chỉ mong tháng lãi được 5-10%, nhưng đều đều. Sau có vốn đập vào sẽ ổn định ^_^
khiêm tốn quá :rolleyes: "5k>10K của bác thớt làm sao so với 5>10% 1 tháng của bác đc"

Cái này cent account của exness thôi mà. Lời 1300 là mới có $13 thật sự thôi
^_^, cent thì sao mà $ thì sao?

Ai đã từng chơi sàn Exness thì nhìn vào hình là biết tài khoản thuộc dạng gì.
Exness có 4 gói Cent , Mini , Classic, ECN. Nhìn sau mỗi cặp tiền tệ trade là biết, EUR/USDm hay EUR/USDe,...
Mấy cặp tiền mình trade EUR/USDe bạn xem thuộc loại nào.

Mình trade sàn này từ hồi xưa nên giờ theo luôn, tính mình trung thành, sàn này được cái rút nhanh, số spread thấp.
nhưng có 1 cái nhược là spread giãn.
Bạn xem hình dưới 3 cặp hit profit đều chốt lời 30 pip nhưng:
EUR/JPY : 260$
EUR/AUD : 226$
USD/JPY : 261$

Profit tuần, ngày 6 đến ngày 10 tháng 3 , lợi nhuận 1,3k$

profit tuan, ngay 6 den ngay 10  thang 3.png

Mình trade sàn này từ hồi xưa nên giờ theo luôn, tính mình trung thành, sàn này được cái rút nhanh, số spread thấp.
nhưng có 1 cái nhược là spread giãn.
Bạn xem hình dưới 3 cặp hit profit đều chốt lời 30 pip nhưng:
EUR/JPY : 260$
EUR/AUD : 226$
USD/JPY : 261$

Profit tuần, ngày 6 đến ngày 10 tháng 3 , lợi nhuận 1,3k$

View attachment 93312
nếu đúng thế này thì bác này là đại cao thủ rồi. đáng học hỏi, 1 tuần 1K đều thế này thì quá khủng.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom