(Tư Vấn) Nhà mạng nào có đường truyền quốc tế tốt nhất ?

Reactions
130
MR
0.892
Nhờ các bác đã trải nghiệm qua tư vấn giúp em với ạ.

Em hiện tại đang sài 2 mạng là FPT và VNPT, mạng FPT là của nhà đi với truyền hình nên không bỏ được, còn VNPT tới cuối tháng này hết hạn, em trải nghiệm qua 2 thằng này thì đánh giá mạng VNPT kết nối tới quốc tế nhanh hơn là FPT, ví dụ cùng fake ip đi mỹ thì VNPT nó chạy vẫn nhanh hơn hẳn thằng FPT, nhưng nhiều lúc thằng VNPT cũng hay bị lag 1 vài khung giờ. Em sài mạng 220k 1 tháng thôi. Đang tính chuyển VNPT qua Viettel trải nghiệm xem có tốt hơn không, bác nào dùng qua rồi review lại cho em với được không ?

Vì muốn đóng trước 1 cục 6 tháng nên đang đắn đo suy nghĩ. Sợ qua thằng Viettel truyền quốc tế nó lại kém hơn thì mất việc. Nghe nói Viettel giờ nó mở rộng mạng lưới và chất lượng cũng tốt hơn trc nhiều ko biết thế nào các bác, thị phần internet của nó thấy tăng chóng mặt. À mà đứt cáp thì thằng nào bị ảnh hưởng nặng nhất nữa. Thks các bác!

viettel , vì nó ko bao giờ bóp băng thông , vì là con ông cháu cha nên đc bao kê , cũng là chính sách ưu tiên cho nhà nước nên nó đè bẹp và được ưu tiên đủ thứ , vậy mấy ngày đại hội này nhà mạng nào cũng bị bóp băng thông , viettel thì ko
FPT và vnpt thì fpt là cùi bắp nhất , chỉ đc cái rẻ , vnpt thì quen thói độc quyền rồi xưa nên giá chưa hợp mà dịch vụ ko gia tăng mà cứ đứng yên

làm mmo thì nên chọn vnpt nha bác, trừ khi bác chỉ làm mấy trang web vn

Announcements

Forum statistics

Threads
418,567
170,658
Latest member
BaoTram123456
Back
Top Bottom