Tư VẤN mua laptop cho học hành ... :D

TayMonKhanh

Junior
Reactions
11
MR
0.000
Chào các bác
Em muốn mua desktop nhưg k hay ỡ nhà đc, lên e muốn mua lap với mục đích render, cad, solidwotk, inventor.
Với số tiền 11~13,triệu mà muốn có được các nhu cầu trên, em chỉ có thể mua đc lap xách tay từ Usa.E phân vân giữa 3 con : Thinkpad w520 i7,8gb,full HD.....Dell m4600 i7,full HD,8G...và
HP Elitebook

8570W máy đẹp bảo hành đến 9.2016

Quote:

Core i5 3360M (3M Cache, up to 3.50 GHz)
Ram 8G bus 1600 (1 DIMM)
Màn hình 15.6 HD+ (1600X900) Wide LED Backlit AntiGlare Display
AMD FirePro 4000M
HDD 500G 7200 rpm
Webcam
Finger
Bluetooth
Wifi Intel® Ultimate 6300 (AGN)
Pin 9 cell
Win 7 Pro 64 bit.
Price
Ở voz...
Vậy các bác tư vấn nhiệt tình giúp em, e tiết kiệm mãi mới có đc khoản này. :D
thanks

Nếu chọn giữa 3 con thì mình Vote Thinkpad, nhưng có mua thì nên mua ổ cứng SSD nhé ;) tất cả đều nhanh nhưng ổ cứng chậm thì cũng huề à :D

Nếu chọn giữa 3 con thì mình Vote Thinkpad, nhưng có mua thì nên mua ổ cứng SSD nhé ;) tất cả đều nhanh nhưng ổ cứng chậm thì cũng huề à :D
think pad của Tàu, với lại sản xuất từ 2013 rồi, k biết có dũng nổi 2 năm k

think pad của Tàu, với lại sản xuất từ 2013 rồi, k biết có dũng nổi 2 năm k
Tàu mới mua lại thôi bạn ơi, chưa cài backdoor đâu. sản xuất từ năm nào ko quan trọng đâu, chủ yếu đáp ứng nổi nhu cầu của mình là được
Nếu ko thích Thinkpad thì mua dell nhé đồng chí

Thin Pad thì nó trâu mọi mặt, nhưng rất xấu
Dell thì đẹp nhưng hơi dày và mau hư hơn hp
HP thì đẹp xài thì lại bền, còn mặt render mình chưa thử, nên ko rõ thế nào

đang dùng m4600 us khá tốt... còn ổ cứng thì nó chả liên quan gì mấy đến việc render.... nhưng máy trạm thì cũng nên dùng ssd vì ổ hdd máy nặng dễ va chạm nhanh tèo

Bạn nên mua mấy con CPU đời 5 đời 6 , ko phải cứ core i7 là ngon hơn core i3,quan trọng đời. Mình mới dẫn đứa em mua con Dell i3 đời 6,ko ổ đĩa và nhẹ 1,6kg,ram 4g,hdd 500gb,ko card vga rời,nhôm nguyên khối 11tr.

i7 đời 3 vẫn ngon hơn i5 đời 4 nhé.

Chip Core I3: Là bộ vi xử lý 32 nm, với 2 nhân và 4 luồng xử lý.

Chip Core I5 : Là bộ vi xử lý 32nm, và có hai loại: 2 nhân với 4 luồng xử lý, 4 nhân với 4 luồng xử lý. Chip core i5 được trang bị công nghệ Turbo Boot giúp tự động “ép xung” – tăng tốc độ xử lý của nhân.

Core I7: Là bộ vi xử lý 22nm, được trang bị 4 nhân với 8 luồng xử lý. Ngoài công nghệ Turbo Boot giúp tăng tốc độ xử lý, core i7 còn được hỗ trợ công nghệ siêu phân luồng ( Hyper Threading Technology ) cho phép nó có thể xử lý nhiều luồng dữ liệu hơn.

Bạn nên mua mấy con CPU đời 5 đời 6 , ko phải cứ core i7 là ngon hơn core i3,quan trọng đời. Mình mới dẫn đứa em mua con Dell i3 đời 6,ko ổ đĩa và nhẹ 1,6kg,ram 4g,hdd 500gb,ko card vga rời,nhôm nguyên khối 11tr.
mấy con máy trạm này mà đời 4 5... chắc cũng 30 -40tr @@

không card vga rời thì nếu nhu cầu đồ họa cao thì hơi khó bác ạ

thêm 2tr là 15tr mua con máy i7 5500U , card rời nvidia 930M , card on intel hd 5500 , hdd 1tb . ram 4

nên hạ xuống 8560w màn full HD, thêm card k2000 trâu bò húc, bật cả tuần ko tắt ko xì nhê

Con bác mô tả có vẻ tã dần khi dùng lâu

i7 đời 3 vẫn ngon hơn i5 đời 4 nhé.

Chip Core I3: Là bộ vi xử lý 32 nm, với 2 nhân và 4 luồng xử lý.

Chip Core I5 : Là bộ vi xử lý 32nm, và có hai loại: 2 nhân với 4 luồng xử lý, 4 nhân với 4 luồng xử lý. Chip core i5 được trang bị công nghệ Turbo Boot giúp tự động “ép xung” – tăng tốc độ xử lý của nhân.

Core I7: Là bộ vi xử lý 22nm, được trang bị 4 nhân với 8 luồng xử lý. Ngoài công nghệ Turbo Boot giúp tăng tốc độ xử lý, core i7 còn được hỗ trợ công nghệ siêu phân luồng ( Hyper Threading Technology ) cho phép nó có thể xử lý nhiều luồng dữ liệu hơn.
con 8570W card rời đúng không bác, card em này theo bác thấy tn ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,376
170,496
Latest member
bk8139

Most viewed of week

Most viewed of week

Back