Tư Vấn Mua Điều Hoà

Jayce153

Senior
Reactions
320
MR
0.000
Mấy hôm nay chảy mỡ từ sáng tới đêm, ko thở nỗi, ko ngủ nổi, đau đầu cho tới 1 số bộ phận khác, nói chung là sinh hoạt và làm MMO bị đảo lộn do nắng nóng.

Em đang tìm hiểu trên bác Google, nhiều thông tin quá mà đa số bài pr của hãng với báo chí, rồi của các thương gia, các bài của ng` dân trên lamchame, webtretho...thì cách đây vài năm rồi nên đâm ra lại hoang mang.

- Phòng em nhỏ lắm, 4 người ở, khoảng 16m2, có gác xép, "tôn lạnh cùi bắp", từ chân lên trần khoảng 3m5->4m ( mái nghiêng)
- Nên mua hãng nào, tiết kiệm điện, công nghệ, inverter lọ chai, bền bỉ, dễ vệ sinh...v..v..

Ngó nghiêng qua thì e chim ưng em này : https://pico.vn/31551/dieu-hoa--samsung-ar10kvfscu--9700-btu-1chieu-inverter.html Chắc là nó Same Same con này: http://www.samsung.com/vn/consumer/home-appliances/air-conditioners/wall-mount/AR09KSFNJWKNSV

Mong các pro, bro, đại gia tư vấn giùm e nên quất con nào, có link full hắt Dắt Dê ko che cho e thì càng vui ạ, e cảm ơn !

Last edited:
phòng nhỏ như vậy, xài 1.5HP - công nghệ inverter cho tiết kiệm điện.
nhà mình xài 20/24 tháng hết 1,100,000 tiền điện (chưa tính các thiết bị khác)

e cũng tính nhẩm chạy tẹt ga cả tháng hết khoảng 1 củ cho riêng con inverter ( ko tính các thiết bị khác) , nhưng hãng nào đi đầu về công nghệ cũng như đc ng dân ưa chuộng tin dùng bác nhỉ ?

invetter daikin nha. 1,5 ngựa là ngon. cứ phang loại nào mới nhất à. công nghệ làm lạnh nhanh, khử mùi, tự vệ sinh ... có $ cứ phang thôi.

Chơi máy lạnh hàng của SS thì xác định .....

invetter daikin nha. 1,5 ngựa là ngon. cứ phang loại nào mới nhất à. công nghệ làm lạnh nhanh, khử mùi, tự vệ sinh ... có $ cứ phang thôi.
OK thank bác đã tư vấn

Thông dụng hay mua daikin và pana
daikin: giá rẻ, tiết kiệm điện, mùa hè hay cháy hàng khó mua.
pana: giá đắt hơn daikin, làm lạnh sâu, nhanh hơn. Mua lúc nào cũng có :D

e cũng đang xài DAKIN
nếu ở SG, bác mua ở nguyễn kim, điện máy xanh, hoặc đại lý DAKIN ở lê đức thọ gò vấp (hcm)

daikin, panasonic. hai dòng đó mà táng
Thông dụng hay mua daikin và pana
daikin: giá rẻ, tiết kiệm điện, mùa hè hay cháy hàng khó mua.
pana: giá đắt hơn daikin, làm lạnh sâu, nhanh hơn. Mua lúc nào cũng có :D
e cũng đang xài DAKIN
nếu ở SG, bác mua ở nguyễn kim, điện máy xanh, hoặc đại lý DAKIN ở lê đức thọ gò vấp (hcm)

Cảm ơn các bác, e sẽ quất Daikin :D

dùng: 1 panasonic, thứ 2 LG, dùng máy thường ấy đừng dùng inverter

daikin bạn nhé.nhà đã từng dùng ss.phải nói là như lol.hay lỗi vặt.dùng 1 thời gian thì kêu to
cái ss chạy1 năm giờ kêu è è, lạnh chậm
dùng: 1 panasonic, thứ 2 LG, dùng máy thường ấy đừng dùng inverter
inverter tiết kiệm điện mà, :eek:

cái ss chạy1 năm giờ kêu è è, lạnh chậm

inverter tiết kiệm điện mà, :eek:
theo mình thôi bạn à, nhưng độ bền thì máy thường vẫn chạy rất bền

điều hòa thì số 1 mít su bi xi, còn ngon bổ rẻ táng daikin nhé bác....
2 em này bao ngon

ké. Các bạn tư vấn giúp: phòng ngủ mình khoảng 60m2 thì dùng điều hòa công suất bao nhiêu thì đủ sài? mình tính dùng daikin inverter

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,452
169,791
Latest member
wildestdream

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom