Tư vấn giúp e kinh nghiệm "chơi" thời trang

nhatbon23

Hero
Verified
Reactions
497
MR
2.108
Chào anh em ! Do đặc thù làm mmo suốt ngày ngồi nhà ít phải gặp ai nên vài năm qua em không chú ý lắm đến cách ăn mặc sao cho đẹp, hợp lý:D nên giờ e là thằng mù tịt về thời trang :oops: ko tự chủ được mình muốn mặc gì toàn để mẹ và e gái mua hộ. Vậy nên mình nghĩ a e mmo ở đây ít nhiều cũng rành về mua ai rành về lĩnh vực thời trang này thì tư vấn giúp e một vài điểm với:
- Thứ nhất là về cách mua đồ sao cho tốt: hiện giờ a e có xu hướng đi ra shop lựa đồ, sờ tận tay, thấy tận mắt, trả giá và ra quyết định mua hay là lên web tìm kiếm đồ mình thích và ship về. Nên chọn phương án nào ?
- Thứ hai là về nguồn thương hiệu đồ, trend thời trang: Mình nghĩ a e làm mmo chắc cũng ít nhiều có kinh nghiệm về mua hàng, thanh toán trên mạng, cách săn hàng hot, ngon. a e có thể liệt kê một vài thương hiệu hay website mua bán thời trang nào đó tốt ko ? về giá cả, chất lượng, độ uy tín, ship dễ dàng, trôi chảy...
Tạm thời chỉ nghĩ đc nhiêu đó :confused: có gì a e tư vấn thêm hộ !
Cám ơn a e

Last edited:
he he... bác kiếm tiền nhiều quá giờ mới để ý đến ăn mặc a?
Mình hay mua đồ ở M2- việt nam xuất khẩu cũng khá hợp vs mình ko biết bạn thì sao? có thể xem hàng ở canifa cũng dc.

Dạ cũng còn tuỳ bác ở đâu và bác thích kiểu phong cách gì ạ...
Vậy mới dễ tư vấn đồ hơn ạ...:D
e ở Đồng nai gần Sài gòn bác ơi :D e thích kiểu bốc đồng, sang chảnh tí :p mà nói chung cái e cần là kinh nghiệm mua đồ sao cho tốt, biết cách order hàng, săn hàng, theo trend này nọ. Chứ mà để tư vấn chuyên sâu, cụ thể nên mặc gì, kiểu gì cho đẹp thì hơi khó vì bác có thấy thân hình e như thế nào đâu mà thẩm định được :cool:

lên asos mua đồ hiệu giá rẻ hoặc tìm mấy shop bán fb, nên nhớ sẵn chiều cao cân nặng của bản thân, từ đó tính ra size và nhớ size rất quan trọng trong việc mặc đẹp hay ko. chưa chắc đã cần trend, cứ tìm boy nào mình hâm mộ copy kiểu mặc của nó kiểu như màu quần kiểu áo kiểu giày ... là đẹp nhé bạn :))

e ở Đồng nai gần Sài gòn bác ơi :D e thích kiểu bốc đồng, sang chảnh tí :p mà nói chung cái e cần là kinh nghiệm mua đồ sao cho tốt, biết cách order hàng, săn hàng, theo trend này nọ. Chứ mà để tư vấn chuyên sâu, cụ thể nên mặc gì, kiểu gì cho đẹp thì hơi khó vì bác có thấy thân hình e như thế nào đâu mà thẩm định được :cool:
Em nghĩ bác ở gần Sài Gòn thì cũng dễ thôi ạ vì Sài Gòn cũng nhiều shop đủ mọi giá cả thượng vàng hạ cám cho bác lựa chọn...
Em thì có một kinh nghiệm là thường thì bác thích phong cách nào là do bác ảnh hưởng bởi thần tượng...bác cũng thử một lần xem nó có phù hợp với mình không...
VD: Bác thích kiểu Beckham chẳng hạn thì bác follow theo cách ăn mặc khi đi ra ngoài của Beck...như quần jean năng động, áo thun đơn giản giày cao cổ, nhìn nó phối màu sao mình cũng phối màu vậy, size vừa với mình...về sau phá cách hơn mình có thể thêm vài chi tiết khác với họ như dây lưng, đồng hồ, mũ hay kính,..

Em cũng hay follow vài người mặc đẹp để nhìn họ học tập, nhất là mấy ca sĩ diễn viên ý bác, vì họ có stylist định hướng rồi...Chỉ cần vậy là bác theo được trend ạ.

Kinh nghiệm mua đồ thì với em em vẫn thích được đến tận nơi để sờ, mặc thử, nhìn và cảm nhận ạ...Mua đồ trên mạng chỉ tiện khi nó quá xa bác không đến được thôi ạ..Còn để biết phù hợp không bác phải mặc lên người...
Và lúc nào cũng vậy bác ạ: tiền nào của đấy...kiểu dáng có thể làm giả, nhưng độ thoải mái rồi bền tính của sản phẩm thì hàng fake1,2,3 không thể bằng hàng au và rep được...

Mặc thế này là đẹp bác ạ

Attachments

119 KB · Views: 63

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,474
169,803
Latest member
HFMVietnam

Most viewed of week