Suggest Tư vấn các thắc mắc liên quan đến paypal vn

Status
Not open for further replies.
Mình có tk Paypal VN, mình cần chuyển tiền qua Ba Lan để mua hàng, nếu xài VISA thì tỉ giá với phí bank cao quá nên mình định mua PayPal balance để chuyển luôn cho đỡ tiền 1 chút...
Giờ mình nên mua PP nào và lưu ý những gì vậy mấy bạn?

Nếu mua hàng, thanh toán qua paypal, địa chỉ nhận hàng nước nào thì dùng pp nước đó (trừ ebay, ebay thì pp nước nào cũng đc). Mua paypal từ đâu ko quan trọng lắm, pp vn, us đều đc, mua đc pp Ba Lan thì quá tốt đỡ tốn phí chuyển tiền.

Vấn đề lưu ý muôn thuở của PP là cẩn thận Limit :D

cho hỏi VCB xài SWIFT: BFTV VNVX 008 và name bank là VIETCOMBANK VUNG TAU hay BANK FOR FOREIGN TRADE OF VIETNAM . Tại xài 2 acc paypal

Last edited:
Mình bị 5 thẹo này:

Confirm your bank account

Provide a copy of a pre-printed bank statement or voided cheque for each bank account linked to your PayPal account.

Provide evidence of non-profit registration with any applicable regulatory body

Organization and Payment Information

Check your Primary Email for More Information

Hiện tại mình đã add thẻ, thêm thông tin ngân hàng đầy đủ, mail cho sup nhờ chuyển tài khoản thành Persional luôn rồi (thành công).

Thế có nghĩa là mình đã giải quyết được bước nào rồi? Mình cần phải làm gì tiếp theo? Xin pro hảo tâm giúp đỡ mình với! Cám ơn nhiều!

theo em biết thì 1 người đc phép có 2 paypal nhưng phải khác loại nên e cũng tạo 2 paypal là permier vs personal
mọi người cho e hỏi chút, là tk personal của e khi có $ thì rút về đc bank ko ạ(thấy bảo khuyên chỉ dành cho người mua).
thanks !

Cho em hỏi em bị mất số điện thoại lúc đầu đăng kí paypal .. giờ em muốn đổi lại được k ?

Anh ơi pp e bị Limit thế này có gỡ dc k ạ

Attachments

50.9 KB · Views: 54
cho hỏi VCB xài SWIFT: BFTV VNVX 008 và name bank là VIETCOMBANK VUNG TAU hay BANK FOR FOREIGN TRADE OF VIETNAM . Tại xài 2 acc paypal
name bank là BANK FOR FOREIGN TRADE OF VIETNAM

theo em biết thì 1 người đc phép có 2 paypal nhưng phải khác loại nên e cũng tạo 2 paypal là permier vs personal
mọi người cho e hỏi chút, là tk personal của e khi có $ thì rút về đc bank ko ạ(thấy bảo khuyên chỉ dành cho người mua).
thanks !
personal rút $ về thoải mái nhé :D

Mình rút tiền từ pp về tài khoản vcb mà tk vcb này là tk $ được không thớt?

Mình rút tiền từ pp về tài khoản vcb mà tk vcb này là tk $ được không thớt?
không được đâu bạn ơi, tài khoản VND nhé

XIn vui lòng cho mình hỏi như sau: Mình và em trai mỗi người có 1 tk paypal (tất nhiên là cùng địa chỉ) cả 2 tk đều đã verify. Thỉnh thoảng em trai mình có send $ cho mình theo hình thức free. Như vậy thì có cần gửi mail trước để dự phòng làm bằng chứng hay ko? Và nếu gửi mail thì nên ghi nội dung như thế nào? Và khi chuyển $ thì nên ghi chú như thế nào cho an toàn? Thanks all!

Vừa nhờ bác rút hộ 1 acc pp limit 180 ngày mà đủ 180 ngày rồi không cho rút . Hi vọng tiền về nhanh chóng . Review cho dịch vụ nhanh chóng và giá cả phải chăng

Vừa nhờ bác rút hộ 1 acc pp limit 180 ngày mà đủ 180 ngày rồi không cho rút . Hi vọng tiền về nhanh chóng . Review cho dịch vụ nhanh chóng và giá cả phải chăng

ngày mai nó báo complete thì tầm thứ 5 có xèng tiêu rồi cậu . thanks

XIn vui lòng cho mình hỏi như sau: Mình và em trai mỗi người có 1 tk paypal (tất nhiên là cùng địa chỉ) cả 2 tk đều đã verify. Thỉnh thoảng em trai mình có send $ cho mình theo hình thức free. Như vậy thì có cần gửi mail trước để dự phòng làm bằng chứng hay ko? Và nếu gửi mail thì nên ghi nội dung như thế nào? Và khi chuyển $ thì nên ghi chú như thế nào cho an toàn? Thanks all!
ko nên send như thế
vì trên hệ thống nó check ra thì cũng sẽ có ngày limit dây chuyền cả 2 acc

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,317
170,442
Latest member
hoanganh11111991