Trung_Peter - Ancient - Con đường MMO

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Reactions
6,025
MR
7.639
Insuree Balance
15053|500
Service Details
1||Offers Teacher|https://mmo4me.com/threads/trung_peter-dao-tao-offers-chuyen-nghiep-bh-500.388831/|0||0|5
Facebook
Follow me on Facebook
Chào toàn thể anh em !
Bữa nay mạo muội lập topic xin lên Ancient .
Lời đầu tiên , xin cảm ơn các bạn đã đọc topic này của mình .
Mình xin được mượn đây để giãi bày đôi điều tâm sự .

Mình đến với MMO từ khoảng 10 năm về trước .
Biết đến với việc data entry ( Captcha )
Ngày đó còn là học sinh . Sinh ra trong gia đình hoàn cảnh khó khăn .
Mình chỉ có 1 chiếc máy tính đời pentium 3 . Chạy được phần mềm captcha của Xuân Đức .
Tuy có hơi giật 1 chút nhưng vẫn chạy được .
Đêm nào cũng vậy . Mình thức nguyên đêm đánh chữ captcha , sáng có hôm đi học , hôm thì ở nhà phụ giúp mẹ bán quán , trưa mới được nghỉ ngơi.
Ngoài phụ giúp đưa 1 phần cho gia đình . Trong vòng 1-2 năm mình cũng để được chừng hơn 6 triệu .
Đủ tiền mua 1 chiếc PC mới cấu hình core i3 .
Và từ đây mình đã có cơ hội mò mẫm thêm thật nhiều điều tuyệt vời trong thế giới MMO.
Biết bao nhiêu gian khó , vất vả .
Nhưng nỗi buồn lớn nhất trong thế giới MMO đó là sự cô đơn .
Ngày nào cũng vậy. Cứ đêm thức , tới trưa hôm sau mới ngủ . Cuộc sống xung quanh gần như không còn anh em bạn bè có cùng giờ giấc sinh hoạt giống mình .

Đổi lại , đó chính là anh em MMO4ME . Càng làm MMO lâu , mình lại càng quen nhiều anh em trên thế giới MMO . Cũng học tập và làm việc giống mình . Cùng từng chịu cảnh cô đơn như mình . Chúng ta thuộc về nhau 1 cách rất tự nhiên :D
May mắn được nhận tham gia vào đội ngũ BQT forum mình thực sự đã rất hạnh phúc . Với 1 người trong suốt bao nhiêu năm hoạt động đơn độc , solo như mình . Giờ đây có biết bao người bạn, người anh em , cũng như anh em BQT ở bên cạnh . Quả thực như vậy đối với mình đã là rất thành công .
1 lần nữa xin cảm ơn MMO4ME.Com đã cho mình cơ hội được gặp những người giống mình và cùng làm công việc giống mình . Điều mà ở thế giới Offline hầu như không hề có .

Hi vọng anh em ủng hộ .
Xin chân thành cảm ơn !

Last edited:
chúc anh thành công :D

đã like và ủng hộ bác lên Ancient vì nghị lực của bác

Chúc anh thành công, rất quý những kinh nghiệm mà anh đã chia sẻ trên Forum. Nó đã giúp em rất nhiều cho đến tận bây giờ.

Chúc bạn thành công hơn nữa trong sự nghiệp và hướng dẫn chúng tôi những người mãi vẫn mới để trở thành người có kinh nghiệm trong MMO.

Quá cô đơn luôn mới đó đã 4 năm rồi .. Chúc sếp thành công hơn nữa !!

Hành trình tự học hỏi, cô đơn 10 năm, một chặn đường, ko phải ai cũng làm đc, chúc mừng anh nhé

Chúc anh thành công hơn nữa :p:p

lên nào a zai.:D

Chúc cho bạn đạt được điều mình mong muốn.

Voted !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,426
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back