[Trưng cầu dân ý] Vv : Close SB

Status
Not open for further replies.

themen99

Legendary
Verified
Reactions
2,888
MR
1.176
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Hiện SB đang là vấn đề nóng vì có quá nhiều việc bất cập. Hiện tại SB vừa tốn tài nguyên vừa phản tác dụng.
Vì thế Đờ Men lập Poll này mong mọi người vào biểu quyết có nên Close SB không? Khi có kết quả sẽ Report lại lại Admin!
Nếu bạn nào ko đủ level để poll thì cứ để lại commet về ý kiến khách quan của mình!
Kết quả của topic này số ít dựa trên Poll còn lại phần nhiều là dự trên quan điểm và những comment của các bạn
Chân thành cảm ơn!
ps: Thật là bất tiện khi lúc này làm poll mà ko xem kỉ về việc ràng buộc lelvel- thành thật xin lỗi vì sự bất tiện này.

Trích dẫn lời của Admin để ra cái topic này

Last edited by a moderator:
4rum ngày nào mà ko có chuyện.
Buồn buồn có vài vụ scam cho các tình yêu hóng.
Tới khi scam lắng xuống lại lôi chuyện bọn nó chat chit tầm bậy ra phán xét
Mấy nữa ko có sb, ko có mấy đứa trẻ trâu nhặng xị ì xèo lại chê 4rum ko có gì hot, để vậy cho vui đi, ở xã hội nào chả có khu vực riêng dành cho người ta phá cách, xả láng :binhsua01:

Upvote 0
Đã MMO thì lo làm việc đi, SB vào lúc nào cũng thấy chém gió, spam thành thói quen, time đâu mà mmo,văn hóa SB có đâu có dữ lại thì bỏ xuống dưới 4rum ấy, tốt nhất close đi !

SB (hay còn gọi là chat box) nơi để trò chuyện làm quen, kể nhau nghe những câu chiện gì đó mà mình thấy thú vị, hoặc funny, hoặc nhiều hơn nữa là trao đổi mua bán, share các bí quyết hay trong MMO mà ngại post...

vote close. toàn mấy pro nc vs nhau newbie lên hỏi gì là bị gạch

thực ra sb chỉ hữu dụng với số ít (đúng hơn là người sử dụng nó chỉ là số ít ), newbie lên đấy thì chỉ có bị bơ hoặc bị troll, hỏi gì cũng vậy thôi, nên newbie sẽ ko lên sb (trước đây mình mới vào cũng thế :)) )
newbie ko quen biết ai nói lung tung là ban ngay :))
nên vote close :)
Bạn hỏi thế nào? Hay là câu trả lời đã có sẵn trong cái topic mà bạn muốn tìm hiểu :-? Muốn ăn phải lăn vào bếp chứ chẳng lẽ phải đợi ai nấu cho bạn ăn :-?
Xem lại cách nói chuyện của mình đi bạn. Ngoài xã hội ko phải ai cũng rãnh mà nghe bạn nói hoặc hỏi 1 điều gì đâu... Muốn người ta lắng nghe bạn phải khiến người ta chú ý

sb close là đẹp , tiền đâu ko thấy, suốt ngày nói qua nói về con này thằng kia. lại dẫn ra lắm điều thị phi tranh cãi gây bè kéo cánh đưa nhau lên thread rồi đấu khẩu chửi nhau.
Sao bạn biết là tiền đâu không thấy :m131: Những người trên SB là những người kiếm tiền thầm lặng nhất và tạo được thu nhập hiệu quả nhất đấy bạn :m131:

cùng làm các chú ấy ra yahoo chat group khửa khửa với nhau chứ nếu còn làm mmo thì cũng chả chạy đi đâu được, chả qua là ko thấy cái sb nhảy lên mấy dòng chữ đối thoại của mem thì ít sinh động thôi. các forum lớn khác cũng có cbox đâu mà vẫn đông đảo đấy thôi. Trừ khi việt nam này người ta hết hứng kiếm tiền online thì may ra câu nói của bạn mới thành sự thật
Việt nam mình có phải như bên nước ngoài đâu. Bên nước ngoài cái gì ra cái đó, làm việc rất nghiêm túc, họ chịu khó đầu tư và quản lý :m020:, chưa kể mem bên ấy mục đích lên 4rum chủ yếu là tìm kiếm thông tin là chính, họ ít để tâm đến việc spam trên 4rum vì nếu cần trao đổi gì họ có thể tìm đến phone, fb, chat,...

vote closed SB để mình tập trung làm việc
Ai biểu nhiều chiện làm gì :m131:

Vote close
Thấy SB chả có tác dụng gì ngoài việc chém gió lung tung, lên hỏi thì chả ai trả lời, chém gió vài câu thì bà con hưởng ứng nhiệt tình
Muốn hỏi gì vui lòng vào các topic. Nếu câu trả lời chưa có trong đó thì ở ngoài SB cũng chưa chắc có đâu bạn :m131:

Close đi, nói linh tinh không à
Linh tình mà ra tiền 1 cách thầm lặng và tạo nên những mối quan hệ ko thể ngờ :m131:

Vote Close ...............

close................................

vote close đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Vote close 10000000 lần

Upvote 0
Close sb đê :m019:
Close đê :m019:

Upvote 0
Bạn hỏi thế nào? Hay là câu trả lời đã có sẵn trong cái topic mà bạn muốn tìm hiểu :-? Muốn ăn phải lăn vào bếp chứ chẳng lẽ phải đợi ai nấu cho bạn ăn :-?
Xem lại cách nói chuyện của mình đi bạn. Ngoài xã hội ko phải ai cũng rãnh mà nghe bạn nói hoặc hỏi 1 điều gì đâu... Muốn người ta lắng nghe bạn phải khiến người ta chú ý

[/SPOILER]

ah mình thấy sao nói vậy thôi, thấy mấy người bào sb để newbie ko biết gì thì hỏi nên mình trả lời thế :) ( thì tiện có sb thì hỏi cho nhanh, đi tìm làm gì :) )

uh thì ngoài xã hội mình cũng là ai đâu, cơ mà chắc mình hỏi cũng có người trả lời mình đấy :)

vậy mình mới nói sb chỉ là của 1 số ít thôi :) mà theo cậu thì newbie cũng ko nên lên sb hỏi gì cả :) tự tìm thì hơn nhỉ

ah còn cái câu
"Sao bạn biết là tiền đâu không thấy
Những người trên SB là những người kiếm tiền thầm lặng nhất và tạo được thu nhập hiệu quả nhất đấy bạn
"

chắc hơi tự tin rồi đấy :)

- - - Updated - - -

cái gì cũng có hai mặt của nó, có thể tốt với bạn nhưng ko tốt với người khác, và số đông sẽ quyết định việc đấy (cơ mà ở đây là admin ;)) )

Upvote 0
vote 1 vé close cái SB đó đi :| có pro thì có pro nhưng đã số toàn đứa rảnh việc:binhsua153: . kiếm chả = ai chỉ được cái nói mồm là giỏi .:binhsua159: trên SB chém như pro nhưng thực ra gà vãi cả l . ngu mà hay tỏ ra nguy hiểm . :binhsua159:

Upvote 0
vote Close vẫn đang đè kìa, vote close tiếp đê cho hết tí tởn

Upvote 0
ah mình thấy sao nói vậy thôi, thấy mấy người bào sb để newbie ko biết gì thì hỏi nên mình trả lời thế :) ( thì tiện có sb thì hỏi cho nhanh, đi tìm làm gì :) )

uh thì ngoài xã hội mình cũng là ai đâu, cơ mà chắc mình hỏi cũng có người trả lời mình đấy :)

vậy mình mới nói sb chỉ là của 1 số ít thôi :) mà theo cậu thì newbie cũng ko nên lên sb hỏi gì cả :) tự tìm thì hơn nhỉ

ah còn cái câu
Những người trên SB là những người kiếm tiền thầm lặng nhất và tạo được thu nhập hiệu quả nhất đấy bạn
"

- - - Updated - - -

cái gì cũng có hai mặt của nó, có thể tốt với bạn nhưng ko tốt với người khác, và số đông sẽ quyết định việc đấy (cơ mà ở đây là admin ;)) )

Ko phải là mình tự tin mà mình tin là như vậy :m131:

Upvote 0
uh :m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131::m131:

đợi admin thôi, cãi nhau làm gì nhỉ :)

Upvote 0

ah còn cái câu
"

- - - Updated - - -

thì ai ko ưa có thể ẩn nó xuống ai bắt đào nó lên để rồi lại troll nhau :m020:

Upvote 0
vote 1 vé close cái SB đó đi :| có pro thì có pro nhưng đã số toàn đứa rảnh việc:binhsua153: . kiếm chả = ai chỉ được cái nói mồm là giỏi .:binhsua159: trên SB chém như pro nhưng thực ra gà vãi cả l . ngu mà hay tỏ ra nguy hiểm . :binhsua159:

Người thì bảo newbie lên thì ko chỉ, người thì bảo "ngu mà hay tỏ ra nguy hiểm".
Ơ thế rút cục là sao nhỉ. Newbie lên hỏi toàn câu khó "làm gì mà đc 20 30$ 1 ngày", bọn tớ kém thì làm sao mà trả lời đc :binhsua10:
Mà bọn tớ toàn nói chuyện chém gió với nhau, có dậy khôn ai bao giờ đâu mà cậu lại kêu "ngu mà tỏ ra nguy hiểm". Cũng chả thấy ai khoe khoang kiếm thế này thế nọ trên SB, toàn công ty "Than" kể nghèo kể khổ, chả ai mở mồm ra kêu giàu ý :binhsua10:

Upvote 0
ờh..đúng :m158::m158: thể loại chỉ biết đền tiền như m thì tiền chất như núi, chết cũng ko ai viếng đâu :binhsua85:

Upvote 0
nói thật nếu có vote ban cái sb thì ban cái nick themen99 trước , ở ko rãnh ko việc gì làm hay sao mà đi lập cái topic để mọi người troll nhau vậy :) , tui ko bek ý đồ ông tốt hay xấu ( ko bek topic của ông tạo ra đễ lấy ý kiến cá nhân nêu ra hay là mún tạo cho mình 1 hình tượng tốt đẹp , đẹp mắt đến mọi người trong 4rum này ) , nhưng cái trước mắt là việc lập thớt của ông ko nghĩ đến vấn đề xâu xa của nó đã làm ae trong 4rum trước giờ ko đoàn kết ( đây là sự thật hiển nhiên ko cần cãi :) ), nay lại ko đoàn kết hơn vì cái topic vớ vẩn của ông , làm ae trong đây càng thêm chia 5 sẻ 7 :), khi ông lập ra cái poll ấy tui và những ng` khác cũng thấy ức chế lắm :) vả tui mong ông 1 đều trước khi làm gì thì hãy suy nghĩ thật kĩ , nói thật tiếng xấu của ông tui cũng nghe nhiều rồi , cho đến những nick bạn bè trong yahoo tui ( kể cả những nick có trong yahoo của ông , xem ông là bạn thân thiết ,hay họ xem ông là đàn anh ) thật sự bọn họ cũng ko xem ông ra gì đâu :) , nhưng bọn họ ko mún nói ra thôi :) , vì thấy ông có thể để cho họn bọn họ " lợi dụng " đc phần nào , còn vì sao tui dùng từ " lợi dụng " thì ông hãy suy nghĩ thật kĩ vì tui ko nói bừa đâu :) , lời nói chân thành tui dành cho ông đấy themen99 :)

Và điều cuối cùng là ông đừng bảo là " lấy ý kiến từ Admin để ra cái topic này " ko có lửa thì làm sao có khói đúng ko :)

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Close cái này mọc cái khác cũng vậy à, thậm chí leo vào forum để mà spam thì mod có việc để làm hen.
Mà sb là nơi tốt để giao lưu học hỏi đó chứ :-?

Upvote 0
Giờ mới để ý có chức năng ẩn SB =))

Upvote 0
Nói thẳng ra, cái pic mà themen post lên theo lời Shin. Shin bảo nhiều ng muốn dùng nên chưa close, muốn bỏ mà ko dc. Nghĩa là Shin đang trong quá trình suy nghĩ. Chatbox có chức năng tương tự như 1 bõ trong 4room. xin hỏi THEMEN CÓ QUYỀN GÌ LẬP TOPIC VOTE CLOSE HAY KO CLOSE 1 BOX TRONG 4ROOM. close hay ko là do admin, ko phải nhiệm vụ, nghĩa vụ và quyền của 1 mod nào đó trong 4room cả. nên trừ khi Shin hay OC lập Poll này, bất cứ mod nào cg ko thể lập, nhất là dùng cái title "Thông báo" như bạn làm, nếu bạn muốn lập, vào box chat mà lập, làm thế này để cái topic hot hơn à :|

1 4rum có nhiều box, mỗi box chỉ có 1 số lượng mem nhất định nào đó sử dụng. 4room có bao nhiêu box, xem mỗi box dc 1/4-1/5 men tham gia ko. box chat cũng thế, nếu muốn vote, thì phải tính theo tỉ lệ. 1/4 số vote ko close là ko để đóng box chat dc, còn lượng mem dùng quá ít thì mới có thể close. boxchat có thể ẩn, ko ẩn vì muốn hóng, ko hóng dc thì muốn close. những ai vote close, kể cả người lập cái poll này, đều là những ng đã từng lên sb viết vài câu. mà tôi nói thật, là các bạn viết nhưng ko ai chú ý, nên chắc là CÓ LÍ DO MUỐN CLOSE.

Nói ngắn gọn là: muốn close thì tìm cái lí do chuẩn 1 tí. chứ đừng chém bừa cái lí do ra. lên sb hỏi mấy câu: làm gì kiếm 10-20$/ ngày, ptu là gì, lập acc pp như thế nào... ko bảo ng ta goolge thì làm gì. lại còn: ai nhận em làm đệ tử, ai dạy em offers với, ai dạy em ptu với, ai cho em xin tiền mua hma/sòtt với... xin hổi thánh nào trả lời dùm tôi mấy câu này với. mấy thằng đấy bơ là đúng rồi, h còn vào ấm ức cái gì. 1 lần hỏi ngu ko dc rep nên sinh ra hận cả đời à. mấy bạn khôn hơn thì lên hỏi: các anh kiếm tiền bằng site nào, share tut làm offers đi, cái này làm ntn... xin hỏi có đứa nào ngu share exp ko ạ, share free, đứa nào bảo có. thì xin nói thằng, chắc site đó nó nát rồi. còn mấy câu kiểu: xin hỏi nên gõ kolo hay mega, thì tôi ko phải dân captcha, tôi ko biết, tôi ko rep dc...
Ai còn có câu nào hỏi ko dc rep thì viết hộ ra đây cái, xem có nên hay có đáng dc rep trên sb ko. hỏi thì hỏi khôn tí ra chứ, hỏi ngu ng ta ko bực mà quay ra chửi là tốt lắm rồi, ngồi dey là bảo là mình bị bơ, mình ko phải sb idol. tiên trách kỉ, hậu trách nhân, hảy xem mình làm gì rồi hãy trách ng ta trước. tôi biết tôi ko ra gì, nhưng những tên adua, thích lập scandal để dc hot thì cg chẳng bằng tôi.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,554
170,645
Latest member
csnz
Back