Lưu trữ BTC ở đâu là tốt nhất ?

emyeubitcoin

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Chào ae,

Mình đang thắc mắc là ae đang ôm +100btc thì trữ ở đâu, vì sau vụ sàn btc bị hack vừa rồi thì mình cũng hơi lăn tăn @@

Theo ae thì nên trữ = cách nào:

1. Sàn online
2. Desktop
3. Mobile
4. Paper
......

Mình đang lăn tăn là ví dụ trữ ở nơi khác ngoài sàn online thì lúc btc lên thì muốn sell cũng tốn thời gian nhỉ @@

Chào ae,

Mình đang thắc mắc là ae đang ôm +100btc thì trữ ở đâu, vì sau vụ sàn btc bị hack vừa rồi thì mình cũng hơi lăn tăn @@

1. Sàn online
2. Desktop
3. Mobile
4. Paper
......

Mình đang lăn tăn là ví dụ trữ ở nơi khác ngoài sàn online thì lúc btc lên thì muốn sell cũng tốn thời gian nhỉ @@
Ý kiến cá nhân :) :
3. Mobile ( Blockchain )

nếu blockchain bị hack, thg hacker đc thêm 3m$ + thêm số hack.
và nếu blockchain bị hack thì còn thg nào an toàn hơn đây T_T

Mình thấy blockchain bảo mật nhiều lớp khá ổn
Nhưng nó thực sự tự tin vậy à?

tốt nhất là down về laptop sach sẽ kiểu mới cài win ấy, update dữ liệu ví xong thì đặt password (nhận tiền thấy về ví rồi thì ko kết nối internet nữa), sau đó backup file wallet ra copy vào vài cái usb, để mỗi cái một nơi an toàn khác nhau. và quan trọng là đừng có kết nối internet, người ta hay gọi là kho lạnh ấy. kiểm tra thì check trên blockchain, còn chỉ vào khi sử dụng thôi

bán 100btc quất con xe 4 bánh là ko sợ mất đi đâu đc nhé ;)

Chào ae,

1. Sàn online
2. Desktop
3. Mobile
4. Paper
......

btc-e.com
thằng này uy tín từ lúc mới ra cách đây 4-5 năm gì đấy, lại site của Nga. Toàn kỹ sư bảo mật thượng hạng. :D

tốt nhất là down về laptop sach sẽ kiểu mới cài win ấy, update dữ liệu ví xong thì đặt password (nhận tiền thấy về ví rồi thì ko kết nối internet nữa), sau đó backup file wallet ra copy vào vài cái usb, để mỗi cái một nơi an toàn khác nhau. và quan trọng là đừng có kết nối internet, người ta hay gọi là kho lạnh ấy. kiểm tra thì check trên blockchain, còn chỉ vào khi sử dụng thôi
bác ơi em có 0,002 btc có cần làm giống những gì bác nói không :(

btc-e.com
thằng này uy tín từ lúc mới ra cách đây 4-5 năm gì đấy, lại site của Nga. Toàn kỹ sư bảo mật thượng hạng. :D
chẳng tin tưởng site nào cả, lúc giao dịch thì hãy để trong đó, xong rồi té. site nào trước khi bị hack chẳng tin tưởng, nhưng khi đủ mẻ cá lớn nó bảo bị hack thì cũng chịu chứ biết làm sao

chẳng tin tưởng site nào cả, lúc giao dịch thì hãy để trong đó, xong rồi té. site nào trước khi bị hack chẳng tin tưởng, nhưng khi đủ mẻ cá lớn nó bảo bị hack thì cũng chịu chứ biết làm sao
chắc chắn là thế rầu. Nhiêu đó nuôi cả dòng họ nó 9 đời luôn cũng đc.

e cũng còn 0.0895 btc, để e làm như bác chỉ xem sao..thanks nha

bán tất đi mua đất cho khỏi bị hack nhé. sau này gần đất rồi có cái mà dùng nữa...
đầu cơ cho lắm vào rồi lăn với chả tăn

Bạn chịu khỏ bỏ ít tiền tầm 1 triệu mua cái usb bảo mật trữ bitcoin chuyên biệt nhé.khi nào cần giao dịch thì hãng cắm vào máy tính,còn ko thì bỏ vô két kk

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,482
169,809
Latest member
votpickleballvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom