Tranh chấp PayPal

Hyou

Junior
Reactions
12
MR
0.616
Không biết có bác nào ở đây đã từng hay có kinh nghiệm gì về việc tranh chấp của PayPal không ạ? Hiện tại thì em đang vướng phải 1 vụ tranh chấp, nhưng mặt hàng đó là mặt hàng ảo , việc chứng minh người đó đã dùng gmail đó để mua hàng bên em cũng bất khả thi. Đợt trước PayPal đã có gửi gmail cho em và yêu cầu em cung cấp bằng chứng ,em đã cung cấp đầy đủ những gì mình có ( gồm cuộc hội thoại qua messenger, ảnh khi giao dịch). Nhưng giờ PayPal nó gửi cho em 1 cái gmail như trên , hiện tại em cũng không biết làm gì hơn ngoài gửi lại những cái thông tin em đã gửi trước đó , ai có cách nào cho em tham khảo với ạ ,em cảm ơn nhiều :(
*VÍ DỤ: Giờ em chuyển hết tiền sang 1 tài khoản ngân hàng khác thì có sao không ạ , tức là PayPal sẽ không có gì để rút từ tài khoản ngân hàng của em, nếu có khả năng xảy ra vấn đề pháp lí gì thì thôi ạ =))))

Attachments

313.5 KB · Views: 133
Theo mình có chuyển sang TK khoản khác được thì số dư cũng duy trì cao hơn số tiền đang bị tranh chấp không thôi gặp tình huống xấu!

Theo mình có chuyển sang TK khoản khác được thì số dư cũng duy trì cao hơn số tiền đang bị tranh chấp không thôi gặp tình huống xấu!
Ý em là chuyển tiền sang tài khoản ngân hàng khác ạ , do hiện tại em đang liên kết với ngân hàng qua thẻ mastercard BIDV của em

Số tiền trên PP nó sẽ hiện là âm thôi. Chứ PP họ k tự ý trừ vào tiền bên bank đâu. Mà khi bị âm rồi khó mà gỡ bỏ đc thẻ mà mình đã link. Muốn gỡ thì phải nạp tiền để bù vào số tiền âm

Số tiền trên PP nó sẽ hiện là âm thôi. Chứ PP họ k tự ý trừ vào tiền bên bank đâu. Mà khi bị âm rồi khó mà gỡ bỏ đc thẻ mà mình đã link. Muốn gỡ thì phải nạp tiền để bù vào số tiền âm
Em sợ là sao khi tranh chấp giải quyết xong ,phần thắng thuộc về bên mua thì em sẽ bị trừ tiền ạ. Chứ theo em nghĩ hiện giờ phần thắng chưa biết của ai nên PP không trừ tiền của em được 🤔

Nếu trường hợp xấu nhất xảy ra là em bị thua thì em rút hết tiền từ bank và ghost luôn cái tk ngân hàng đó thì sao anh. Em sợ gặp vấn đề về pháp lí ạ. Hơn nữa, em không thấy bên mua có đăng thêm thông tin gì ( có thể là em không được phép xem) ? Ht PayPal đang xem xét , thông tin em gửi cũng khá đầy đủ. Em cũng đã fake luôn gmail nó để gửi vào gmail em là em đã gửi hàng ( em có chỉnh luôn ngày, tháng , giờ cho hợp lý với những gì em tường thuật lại với PayPal ). Em mong nhận đc câu trả lời từ anh dù sớm hay muộn ạ. Em cảm ơn , ht em đang rất hoang mang , mong anh giúp em

Mình nghĩ tốt nhất nên chuyển sang BANK khác để tránh bị vạ lây. Rồi hạ hồi phân giải sau.

Cũng không lớn ạ , chỉ có 106$ thôi nma gặp mấy thể loại động vật 4 chân này thì chiến tới cùng ạ
nếu được chỉ rút chừa lại tiền để refund. Mình làm ăn chân chính, lâu dài thì sợ chi. Huống hồ đây chỉ là 1 case.
-
Nếu qua nhiều case, tài khoản của bạn sẽ có độ Trust nhất định. Về sau tiền càng nhiều, bạn tranh chấp ngon lành hơn khi đã có Trust với PP.

nếu được chỉ rút chừa lại tiền để refund. Mình làm ăn chân chính, lâu dài thì sợ chi. Huống hồ đây chỉ là 1 case.
-
Nếu qua nhiều case, tài khoản của bạn sẽ có độ Trust nhất định. Về sau tiền càng nhiều, bạn tranh chấp ngon lành hơn khi đã có Trust với PP.
Bữa em mới đc danh hiệu người tin cậy để giảm thời gian nhận tiền , giờ nó cho 1 vố thẳng mặt như thế này 🤣

Việc PP không tự ý trừ vào tiền bên bank sau khi bị xử thua kiện có thật không ạ. Em thấy nó hơi vô lý lẫn khó lòng mà tin đc anh ạ :v. Dù sao thì em cũng hy vọng là em thắng chứ bọn này cay quá ạ

Bữa em mới đc danh hiệu người tin cậy để giảm thời gian nhận tiền , giờ nó cho 1 vố thẳng mặt như thế này 🤣
Thôi kệ hắn ta đi, làm ăn mà. Đâu phải lúc nào cũng xuông sẻ.
-
Sẵn sàng refund nếu khách không đồng ý, lâu bị một vài vụ, bị hoài ai chịu cho nổi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,418
169,764
Latest member
thanhsonkubet11

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom