Ask Trader Forex và những người bạn

Bạn có kinh nghiệm giao dịch(Trade) Forex bao lâu?

• Trên 5 năm

Votes: 6 31.6%
  • Trên 1 năm

Votes: 3 15.8%
  • Dưới 1 năm

Votes: 12 63.2%

• Total voters
    19
Trong thị trường FOREX thì giao dịch BTC chỉ là đồng tiền, và chúng ta không cần giữ vẫn có thể bán.
vừa nghe đồn BTC sắp die:popo_misdoubt: thế mà có mấy tiếng nó đã lên vài % nữa

21 quy tắc giao dịch bất hủ :
1, ko có gì mới ở Wall street
2, mua chứng khoán tăng bán chứng khoán giảm
3, mô hình lặp lại bởi vì bản chất con người ko thay đổi sau hàng ngàn năm
4, chỉ giao dịch khi thị trường tăng, giảm rõ ràng
5, chỉ thực hiện giao dịch sau khi hành động thị trường xác nhận ý kiến của bạn và ngay lập tức tham gia
6, tiếp tục các giao dịch có tiềm năng lợi nhuận, kết thúc các giao dịch cho thấy thua lỗ
7, kết thúc giao dịch khi thấy rõ xu hướng đang tạo lợi nhuận sắp kết thúc
8, trong bất kỳ lĩnh vực nào, hãy giao dịch chứng khoán hàng đầu
9, đừng bao giờ để mất tiền bằng cách mua chứng khoán đã giảm giá
10, mua khi cổ phiếu đạt mức cao mới, bán khi cổ phiếu đạt mức thấp mới
11, đừng trở thành nhà đầu tư tùy tiện bằng cách nắm giữ các chứng khoán có giá giảm
12, thị trường ko bao giờ sai - quan điểm bạn sai
13, lợi nhuận cao nhất được thực hiện trong các giao dịch cho thấy lợi nhuận ngay từ khi bắt đầu
14, ko có quy tắc giao dịch nào mang lại lợi nhuận trong 100% thời gian
15, chừng nào mà chứng khoán còn hoạt động đúng và thị trường đúng thì đừng kiếm lợi nhuận với tâm thế vội vàng
16, ko bao giờ mua chứng khoán khi nó giảm mạnh từ múc cao trước đó
17, ko bao giờ bán chứng khoán vì có vẻ đang quá cao
18, yếu tố con người và kẻ thù lớn nhất của nhà đầu tư trung bình hoặc nhà đầu cơ
19, loại bỏ suy nghĩ mơ mộng
20, các động thái lớn cần có thời gian để phát triển
21, nhiều người cùng theo dõi sẽ tốt hơn ít người

Cảm ơn bạn, mình cũng mất rất nhiều thời gian, công sức và tiền bạc để học tập và rèn luyện để giao dịch, và sẽ cần phải học hỏi thêm rất nhiều nữa.
Trader có lẽ là công việc rất khó, nhưng khi vượt qua thì thật sự mọi việc trở nên đơn giản nó giống như ;
Tới Market và nhặt tiền về :)
Ngưỡng mộ thật. Mình mới tìm hiểu về cái này, thấy khó quá, :)

mình giờ mới bắt đầu, chắc phải cả một quá trình gian nan nữa mới có kết quả được, bạn có tài liệu hoặc kinh nghiệm nào hay chia sẻ giúp mình với, thanks

Mình show ảnh tài khoản cent để ae cố gắng hạn chế giao dịch với số tiền lớn khi mới bắt đầu. Hãy luyện tập và giao dịch với số tiền nhỏ một thời gian cho tới khi tâm lý vững, phân tích kỹ thuật chắc tay thì hãy giao dịch với số tiền lớn bạn nhé.
Hãy bắt đầu với con số nhỏ và đi lên dần dần, cố lên bạn nhé :)
mình giờ mới bắt đầu, chắc phải cả một quá trình gian nan nữa mới có kết quả được, bạn có tài liệu hoặc kinh nghiệm nào hay chia sẻ giúp mình với, thanks

Mình show ảnh tài khoản cent để ae cố gắng hạn chế giao dịch với số tiền lớn khi mới bắt đầu. Hãy luyện tập và giao dịch với số tiền nhỏ một thời gian cho tới khi tâm lý vững, phân tích kỹ thuật chắc tay thì hãy giao dịch với số tiền lớn bạn nhé.
Hãy bắt đầu với con số nhỏ và đi lên dần dần, cố lên bạn nhé :)
Không thấy lệnh lost, chưa từng thấy ai giao dịch như thế này dù là người tôi ngưỡng mộ tài trade đỉnh nhất từ trước giờ thì vẫn có lệnh lost.

Chắc chắn ai trade forex cũng sẽ có những lệnh thua lỗ, những lần cháy tài khoản.
Nhưng giảm những lệnh thua lỗ, những sai lầm và nâng số lần giao dịch lợi nhuận lên là công rồi.

Không thấy lệnh lost, chưa từng thấy ai giao dịch như thế này dù là người tôi ngưỡng mộ tài trade đỉnh nhất từ trước giờ thì vẫn có lệnh lost.

Nghỉ sớm đi ae nhé, nay mình thử đi vol lớn lướt sóng tí :) , từ tuần tới mình sẽ nâng khối lượng giao dịch lên 2 lot Cent, các bạn nào đang trade cùng mình nếu thấy ổn định thì có thể nâng dần lên sau hơn 1 tháng giao dịch ở khối lượng 1 lot nhé

Hôm nay giá vàng đã chạm mốc 2040$, và hiện tại ddang được giao dịch ở 2034$. Đây là mức giá cao nhất mọi thời đại của vàng.
Trong hình là chart tuần(W) của Gold

Ngày mai có nhiều tin GBP nên ae giao dịch các cặp liên quan tới bảng anh chú ý. Thứ 6 có tin AUD, CAD và Non-Farm thị trường có thể biến động mạnh, ae lưu ý hạ vol và nên nghỉ sớm.

Tối nay thứ 6 ngày giao dịch cuối trong tuần. 19h30p có tin USD. Non-Farm anh em chú ý hạ vol để giao dịch an toàn.
Cuối tuần nên nghỉ sớm, tuần sau chiến tiếp :)

Last edited:
Mình vừa update thêm một số tài liệu mới bao gồm
Chi tiết cách lên kế hoạch giao dịch. File doc và pages có sẵn để ae tải về chỉnh sửa.
Một số tài liệu về phân tích kỹ thuật, thống kê...

Last edited:
Nghỉ sớm đi ae nhé, nay mình thử đi vol lớn lướt sóng tí :) , từ tuần tới mình sẽ nâng khối lượng giao dịch lên 2 lot Cent, các bạn nào đang trade cùng mình nếu thấy ổn định thì có thể nâng dần lên sau hơn 1 tháng giao dịch ở khối lượng 1 lot nhé
bác ơi đây là ngày đầu tiên đọc về Forex, cho hỏi app bác đang dùng tên gì ạ
em tính nạp 30$ vào học

Ứng dụng đó MetaTrader 4(MT4).
Bạn xem bài #1 để biết cách mở tài khoản, đăng nhập vào ứng dụng...
Theo mình thì ban đầu bạn nên trade demo để biết cách giao dịch, sau khi biết cách đặt lệnh chốt lệnh.... sau khi biết cách giao dịch bạn có thể trade số tiền nhỏ dưới 200$ và chọn loại tài khoản Cent(xem bài 1 để biết cách mở loại tài khoản này) bằng cách này bạn sẽ đi từng bước và đỡ được chi phí.
Hãy bình tĩnh vì trading là công việc cần có kiến thức, rèn luyện tâm lý, đúc kết kinh nghiệm. Có thể bạn sẽ phải gặp những lần thua lỗ cháy tài khoản... nhưng nếu quyết tâm nhất định sẽ gặt hái được quả ngọt.
Chúc bạn thánh công
bác ơi đây là ngày đầu tiên đọc về Forex, cho hỏi app bác đang dùng tên gì ạ
em tính nạp 30$ vào học

Hôm nay thị trường biến động rất mạnh, nhất là cặp XAUUSD, anh em chú ý, không được nạp tiền để gồng, nếu lỗ nếu cháy thì nghỉ chứ đừng vội giao dịch tiếp. Khi nào tâm lý ổn định quay lại giao dịch sau, thị trường còn đó, nay ko lời thì mai ta lời.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,787
Latest member
ngovanhungload

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom