Trade Forex có thể giúp bạn kiếm tiền không ?

lr2bank

Senior
Reactions
386
MR
3.024
Insuree Balance
0
Chào các bạn,

Mình đã tham gia vài toipc về forex tại MMO4Me như : Forex có lừa đảo không,có lùa gà không,có nên tham gia không,có nên tránh xa không và quan trọng là có giúp bạn kiếm tiền không ...

Và câu trả lời của mình cho tất cả các câu hỏi trên là Có. Nên mọi người dù khen hay chê ,nói A hay B về forex đều đúng , mình nghĩ quan trọng là xác định mình là ai trong thị trường ,cũng như bạn không thể từ bỏ cuộc sống chỉ vì nó không công bằng ,nhiều thị phi hay tội ác....

Ở đây mỉnh chỉ bàn đến mặt tích cực là forex vẫn có thể giúp bạn kiếm tiền nếu bạn nghiêm túc tìm hiểu và đầu tư hợp lý

Giao dịch ngoại hối có thể khiến bạn trở nên giàu có nếu bạn là một quỹ đầu cơ có túi tiền sâu hoặc một nhà giao dịch tiền tệ có kỹ năng khác thường. Nhưng đối với các nhà kinh doanh bán lẻ trung bình, thay vì là một con đường dễ dàng để trở nên giàu có, giao dịch ngoại hối có thể là một con đường đầy sỏi đá dẫn đến những khoản lỗ to lớn và khả năng mất tiền oan.

Giao dịch ngoại hối có thể khiến bạn trở nên giàu có nếu bạn là một quỹ đầu cơ có túi tiền sâu hoặc một nhà giao dịch tiền tệ có kỹ năng khác thường. Nhưng đối với các nhà kinh doanh bán lẻ trung bình, thay vì là một con đường dễ dàng để trở nên giàu có, giao dịch ngoại hối có thể là một con đường đầy sỏi đá dẫn đến những khoản lỗ to lớn và khả năng mất tiền oan.
Đúng r bạn,nhưng forex cũng khác trước đây,trước kia không có zulutrade,mql5 hay các dịch vụ copy ,PAMM,MAM, EAs .... thì trở thành trader và kiếm lợi nhuận lâu dài đúng là rất khó.

Ngày nay trader cũng có thể vừa là nhà đầu tư ,vừa là trader vừa là IB ,nên mình mới nói là tìm hiểu nghiêm túc và đầu tư hợp lý bạn sẽ thấy vẫn có thể kiếm tiền và không bị thua lỗ hết như khi bạn tự thân giao dịch.

Có và Không. Có: nếu bạn là chuyên gia, sống sót được trên thị trường này ít nhất 1 năm thì bạn có thể kiếm tiền lãi đều (5-10%/ tháng) với mức rủi ro thấp. Không: với người mới chơi và có mơ ước muốn kiếm tiền nhanh, cảm tính, thiếu kiên trì và bản lĩnh.

Có và Không. Có: nếu bạn là chuyên gia, sống sót được trên thị trường này ít nhất 1 năm thì bạn có thể kiếm tiền lãi đều (5-10%/ tháng) với mức rủi ro thấp. Không: với người mới chơi và có mơ ước muốn kiếm tiền nhanh, cảm tính, thiếu kiên trì và bản lĩnh.
Trở thành trader có kỹ năng và kinh nghiệm để giao dịch lâu dài thì đúng là hơi khó.

Nhưng mình nghĩ nếu vừa học trade vừa copy theo những trader đang thành công hay dùng EAs (Expert advisor ) để tránh bị tâm lý giao dịch cũng có thể giúp trader kiếm thêm thu nhập từ forex như : lợi nhuận từ trades ,rebate từ IB ,phần thưởng từ brokers....

Có nhiều sự lựa chọn và lựa chọn ntn tùy vào mỗi người :)

Trở thành trader có kỹ năng và kinh nghiệm để giao dịch lâu dài thì đúng là hơi khó.

Nhưng mình nghĩ nếu vừa học trade vừa copy theo những trader đang thành công hay dùng EAs (Expert advisor ) để tránh bị tâm lý giao dịch cũng có thể giúp trader kiếm thêm thu nhập từ forex như : lợi nhuận từ trades ,rebate từ IB ,phần thưởng từ brokers....

Có nhiều sự lựa chọn và lựa chọn ntn tùy vào mỗi người :)

Vấn đề lớn nhất khi trade đó là tâm lí. Dù cho copy trade thì cũng vẫn bị tâm lí giao dịch như tự trade. Nên theo mình nghĩ là tốt nhất ủy thác cho người/quỹ tin cậy được. Nếu copy trade với số vốn nhỏ và ít vào xem giá thì cũng ok. Sợ là ít người làm được.

Vấn đề lớn nhất khi trade đó là tâm lí. Dù cho copy trade thì cũng vẫn bị tâm lí giao dịch như tự trade. Nên theo mình nghĩ là tốt nhất ủy thác cho người/quỹ tin cậy được. Nếu copy trade với số vốn nhỏ và ít vào xem giá thì cũng ok. Sợ là ít người làm được.
Đó là lý do EAs,Copytrade,PAMM ra đời,dĩ nhiên lúc đó nhà đầu tư cũng có tâm lý lo sợ cho số tiền đầu tư của mình.Nhưng nó khác so với họ tự trade

Nói chứ ko phải khoe, đây là học trò của mình khóa năm trước, lúc đó có rủ @animax1991 học chung mà do Max bận nên ko tham gia được, hôm qua nghe nó ăn hơn 6k trong vòng 1 tháng mà tối ko ngủ đc các bờ zồ ak? học trò đánh quá tốt còn mình vẫn chưa tốt, cảm thấy vui mà cũng buồn :(
ps: Nếu xem nó là nghề thì nó sẽ giúp bạn có tiềnnnn

Bro có dạy luôn à ?

Giờ bạn thử dạy thu phí xem ,thu cũng vừa r post lên 4rum xem ae hoc không ?

Ý kiến cá nhân tui nhá:
- Có khi: Một trade thực thụ sẽ tốn rất nhiều thời gian để đầu tư kiến thức, rèn luyện, hoạc phải tốn tiền cho các khóa học về quản lý rủi ro, phương pháp giao dịch...được cấp chứng chỉ tin cậy rồi mới giao dịch và được tuyển vào đội trade nếu sư phụ thấy tiềm năng. còn kiểu trade cưỡi ngựa xem hoa rồi làm IB, môi giới, đọc lệnh...tuyển refs kiếm chênh lệch.
- Không: Nghĩ công việc này đơn giản, 'học lóm', nghe này nọ...bay vào vì lợi nhuận do ai đó chứng minh , do chủ quan may mắn... rồi trắng tay
Để kiếm được tiền trên thị trường này thì ai cũng biết công thức: Quản lý tốt rủi ro, giao dịch có kỷ luật, chiến thuật (rất ít người chia sẻ cái này)... năng nhặt chặt bị. Nhưng có mấy ai làm được theo thời gian đâu nà!

Nói chứ ko phải khoe, đây là học trò của mình khóa năm trước, lúc đó có rủ @animax1991 học chung mà do Max bận nên ko tham gia được, hôm qua nghe nó ăn hơn 6k trong vòng 1 tháng mà tối ko ngủ đc các bờ zồ ak? học trò đánh quá tốt còn mình vẫn chưa tốt, cảm thấy vui mà cũng buồn :(
ps: Nếu xem nó là nghề thì nó sẽ giúp bạn có tiềnnnn
View attachment 192053

- Cho e ké tí:

- Đệ tử e quen trên gr riêng (gái), nó hỏi học e dạy luôn, mới dạy 1 tháng, mỗi ngày nạp vài chục $ quánh x2 x3... trong khi e quánh toàn tính lãi theo % tk hàng tháng. :popo_beat_brick:

Công nhận bọn nhỏ bây giờ lợi hại hơn mình. :popo_oh:

- Còn vấn đề chính là kiếm được tiền từ forex hay không thì nó phụ thuộc vào vài yếu tố mà các bác đã nói, cũng tùy người mà khác nhau, đèn nhà ai nấy sáng thôi mà. Thật ra thì về lâu dài e thấy chỉ cần có phương pháp giao dịch ổn, quản lý vốn tốt + thêm trade bằng tiền nhàn rỗi thì tâm lý cũng thoải mái mà, còn chuyện thua do tham thì thâm là chuyện khác, cái đó tùy định lực của mỗi người. :popo_bye:

- P/s: Chúc các bác năm mới an lành, may mắn và kiếm được nhiều tiền nhé!

Last edited:
- Cho e ké tí:

View attachment 192081

- Đệ tử e quen trên gr riêng (gái), nó hỏi học e dạy luôn, mới dạy 1 tháng, mỗi ngày nạp vài chục $ quánh x2 x3... trong khi e quánh toàn tính lãi theo % tk hàng tháng. :popo_beat_brick:

Công nhận bọn nhỏ bây giờ lợi hại hơn mình. :popo_oh:

- Còn vấn đề chính là kiếm được tiền từ forex hay không thì nó phụ thuộc vào vài yếu tố mà các bác đã nói, cũng tùy người mà khác nhau, đèn nhà ai nấy sáng thôi mà. Thật ra thì về lâu dài e thấy chỉ cần có phương pháp giao dịch ổn, quản lý vốn tốt + thêm trade bằng tiền nhàn rỗi thì tâm lý cũng thoải mái mà, còn chuyện thua do tham thì thâm là chuyện khác, cái đó tùy định lực của mỗi người. :popo_bye:

- P/s: Chúc các bác năm mới an lành, may mắn và kiếm được nhiều tiền nhé!
fx ngoài kiến thức và kĩ năng cũng cần 1 sự bản lĩnh thực sự và 1 sự kiên định, dám đương đầu với mọi thách thức, thì thành quả có được sẽ hơn người khác ak. Nói chung là luôn phải học hỏi và cầu tiến :D

Nên ae chọn fx thì phải xác định cho kỹ mình có phù hợp không ,nếu không thì cúng tiền cho fx là có thật đó :)

Em trước toàn thua.

Trong thị trường tài chính này cá bé khó có cửa sống lắm. Muốn sống thì chỉ có kiểu đầu tư tích sản cho tương lai chứ giao dịch liên tục sớm muộn tiền cũng rơi tao túi cá lớn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,784
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom