Trade Coin, Forex, làm việc…trên Internet - Bạn hay Ai kiếm được tiền hay rất nhiều tiền?

Reactions
599
MR
5.007
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
'Lúc rãnh rỗi ngồi coi AI (Bot Content) Content chạy và điều chỉnh lại từ khóa. Mình cho nó cày thử MMO thử chơi xem sao'’.
Mềnh cũng có ngồi ‘ngâm cứu’ bình luận giao về giao dịch ngoại hối, giao dịch Coin…những cách kiếm tiền Online của các Bác ở diễn đàn thì khí chất cũng đầy. Vậy có bao giờ các Bác nghĩ đến cách nào kiếm được nhiều tiền hơn tiêu đề nhỉ? Trade Coin, Forex, làm việc…trên Internet hay còn việc gì khác trong môi trường ảo tung chảo này.

Trade Coin thì cần có vốn ?

Ít có hình thức giao dịch thương mại nào mà không liên quan đến tiền, cách đầu tư ra sao, khối lượng giao dịch như thế nào…nếu lỡ sinh lợi thì mình hưởng thôi. Còn về kiến thức kỹ thuật, phân tích dự báo thì cá nhân mình thấy ít nhiều cũng tương tự từ Forex mà thôi.

Những đồng tiền ảo được tạo bởi thuật toán từ cộng đồng người giao dịch như nấm sau mưa chưa có hồi kết sổ và thanh lọc thì còn đầy nhóc cơ hội cho người ‘hứng đáy’ hay 'đu đỉnh' mà chư tính được ngày về.

Phàm cái gì được tạo bời con người có thể đâu đó các Bác nghe phong thanh bảo rằng ‘thao túng cuộc chơi’, Theo lẽ dĩ nhiên tiền ảo cũng chỉ là con số không có ý nghĩa gì khi mọi người đã quay Xe (từ bỏ nó) thì Coin còn đầy trong tài khoản chỉ xem như kỷ niệm mà thôi (nếu còn siêng thỉnh thoảng mở ra xem có nhúc nhích).

Trade Forex thì cần gì ?

Tiền cho tài khoản giao dịch thì không bàn rồi nhưng có ai nói với Bạn Cần quản lý tốt rủi ro, tích lũy kiến thức để giao dịch chiến thuật và kỷ luật trước khi chạm đến thắng lợi ngút trời chưa. Ở một nơi nhiều người nói về FX như nơi chốn không ít thị phi nhưng cũng có người nhận ra đấy là cơ hội, công việc mưu sinh mỗi ngày.

Giao dịch Forex không đơn thuần chỉ ‘mua Đáy và bán Đỉnh’ như mua tận gốc bán tận ngọn ở ngoài đời vì ít Ai đoán đúng ‘điểm rơi’ của thị trường này. Lỡ mai này có thua; Bạn sẽ làm gì nhỉ! Bảo sàn này sàn nọ, từ bỏ hay làm lại từ đầu. Thiên hạ có câu: ‘Ngã ở đâu thì đứng lên ở đó’ nhưng nên nhớ tất cả chỉ là tương đối mà thôi.

Làm việc trên Internet để kiếm nhiều tiền? Công việc mình làm ? Mà việc gì đây?

-- Ngồi cào phím mấy trăm chữ được ít tiền không vốn chỉ tốn tiền điện, net… sức lực rồi ngày đó thành trùm Content ( nếu có thể) hoặc làm ngay một con Ai Blog kiếm tiền qua việc nuôi Gà (Adsense Google)

-- Click Captcha và nhận lại ít tiền nhưng độ nguy hiểm về sức khỏe sẽ cao hơn công việc ở trên nhé!

-- Tham gia đào Coin gì đó! Bạn đầu đào tự do học chỏi, thăm dò theo chia sẻ…Về sau chẳng mai sẽ có tiền sắm dàn máy đào đặt ở phương trời xa và chia sẻ bí quyết đào 'Trúng kim cương‘

-- Học hỏi Offer và nghĩ tới việc sau này có tốt chất, sứcc bật thành phấn đấu thành Offer đại đế?!!!

-- Hay chỉ cài hệ điều hành, cài win dạo Online (dùng các ứng dụng để cào chiến dịch nào đó) sống qua ngày...

-- Tranh thủ ngâm cứu ngâm cứu và ngâm cứu đủ thứ...chợt giật mình chả Ai cứu mình khi không quyết định một việc cho chính muồi.

Cuối cùng thì…làm gì cũng có cần kiến thức với đam mê cháy rực (nhiều khi cháy luôn tài khoản í nha ) tới 2 con số 99 tính thêm con số 1 may mắn thì nhiều khi bứt phá ngoạn mục đổi đời phải nói chơi?

:popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: toàn mấy thứ khó ăn , chỉ có coin là mới nên chưa bị thao túng nhiều nên có thể ăn đc

:popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: toàn mấy thứ khó ăn , chỉ có coin là mới nên chưa bị thao túng nhiều nên có thể ăn đc
Ngay cả làm Rich Kids cũng khó ăn nha ! Suy nghĩ thử xem Bác ui! Vậy Bác tạo con Bot đào Coin hay giao dịch Coin kiếm được nhiều tiền chưa?

Có đọc qua bài của thớt và mình nghĩ hầu hết đều dựa vào nhân phẩm và kinh nghiệm,khả năng của bạn.
Gặp đúng thời và biết nắm bắt cơ hội thì "Thiên hạ này là của bạn"
Còn nếu không thì khả năng là" Cả thiên hạ này chống lại bạn"
Trade coin, Hold coin cho những ai thích phiêu lưu, mạo hiểm , thử thách sức chịu đựng của mình trên một thị trường đầy biến động và điên loạn.
-Trade Forex thì mình chưa chơi mặc dù ngày xưa tý nữa thì chơi do có thằng rủ tham gia cái này lợi nhuận 2% /ngày vốn 2K USD.Sau 1 năm thì mua nhà , mua xe.
-Công việc online thì ngoại trừ làm Offer và các công việc yêu cầu ít, nhiều trình độ chuyên môn như : Kiểm thử phần mềm, phát triển ứng dụng, thiết kế theo yêu cầu ....ra thì các món khác mình biết đều lương rất thấp,không bõ dính răng
-Chơi chứng khoán thì mình ôm mỗi mã của công ty mình thì mình thấy bình thường, được cái năm nào công ty cũng trả cổ tức bằng tiền mặt đều đều , cơ mà năm nay chưa thấy thông báo gì.Chắc dịch bệnh hết tiền.

Có đọc qua bài của thớt và mình nghĩ hầu hết đều dựa vào nhân phẩm và kinh nghiệm,khả năng của bạn.
Gặp đúng thời và biết nắm bắt cơ hội thì "Thiên hạ này là của bạn"
Còn nếu không thì khả năng là" Cả thiên hạ này chống lại bạn"
Trade coin, Hold coin cho những ai thích phiêu lưu, mạo hiểm , thử thách sức chịu đựng của mình trên một thị trường đầy biến động và điên loạn.
-Trade Forex thì mình chưa chơi mặc dù ngày xưa tý nữa thì chơi do có thằng rủ tham gia cái này lợi nhuận 2% /ngày vốn 2K USD.Sau 1 năm thì mua nhà , mua xe.
-Công việc online thì ngoại trừ làm Offer và các công việc yêu cầu ít, nhiều trình độ chuyên môn như : Kiểm thử phần mềm, phát triển ứng dụng, thiết kế theo yêu cầu ....ra thì các món khác mình biết đều lương rất thấp,không bõ dính răng
-Chơi chứng khoán thì mình ôm mỗi mã của công ty mình thì mình thấy bình thường, được cái năm nào công ty cũng trả cổ tức bằng tiền mặt đều đều , cơ mà năm nay chưa thấy thông báo gì.Chắc dịch bệnh hết tiền.
Cuối thì bản thân Bạn kiếm được nhiều tiền hay hệ thống của Bạn kiếm được nhiều tiền hơn nhỉ?

Cuối thì bản thân Bạn kiếm được nhiều tiền hay hệ thống của Bạn kiếm được nhiều tiền hơn nhỉ?
Không biết ý bạn " Hệ thống của bạn" đc hiểu theo nghĩa Hệ thống trong đa cấp hay hệ thống như cách hiểu của tác giả cuốn Dạy con làm giàu ???

Không biết ý bạn " Hệ thống của bạn" đc hiểu theo nghĩa Hệ thống trong đa cấp hay hệ thống như cách hiểu của tác giả cuốn Dạy con làm giàu ???
Vấn đề ở đây là cách tự Bạn kiếm tiền sẽ nhiều hơn hay Bạn xây dựng hệ thống để nó kiếm ra tiền nhiều hơn nữa như 01 dàn site Adsense, hệ thống đào coin...và những công việc kiếm tiền Online vậy!
Hệ thống đa cấp bản thân nó không xấu chỉ có người nào đó làm cho nó xấu đi thôi. Còn 'Dạy con làm giàu' thì mình nghĩ chỉ có thể 'giàu' suy nghĩ thôi.

Có thể bạn ấy hỏi hệ thống giao dịch

Vấn đề ở đây là cách tự Bạn kiếm tiền sẽ nhiều hơn hay Bạn xây dựng hệ thống để nó kiếm ra tiền nhiều hơn nữa như 01 dàn site Adsense, hệ thống đào coin...và những công việc kiếm tiền Online vậy!
Hệ thống đa cấp bản thân nó không xấu chỉ có người nào đó làm cho nó xấu đi thôi. Còn 'Dạy con làm giàu' thì mình nghĩ chỉ có thể 'giàu' suy nghĩ thôi.
Ok..Mình đã hiểu ý bạn cái bạn muốn nói là hệ thống trong quyển dạy con làm giàu ..
Thực sự thì mình ngoài cổ tức (Khá ít) từ cổ phiếu công ty của mình và lương ra thì gần như không có thu nhập nào khác .Mình mới trở lại kiếm xiền online đc 3 tháng và thử sức với Airdop và LaunchPad và kết quả hiện tại tốt , mấy tháng nữa thì k biết như thế nào ....!!! Thu nhập đến từ lương của mình vẫn là chủ yếu , cơ mà để đầu tư một công việc online thu nhập mỗi tháng thay thế lương của mình thì thực sự khá khoai và mình cũng chưa nghĩ đến việc đó .

Ok..Mình đã hiểu ý bạn cái bạn muốn nói là hệ thống trong quyển dạy con làm giàu ..
Thực sự thì mình ngoài cổ tức (Khá ít) từ cổ phiếu công ty của mình và lương ra thì gần như không có thu nhập nào khác .Mình mới trở lại kiếm xiền online đc 3 tháng và thử sức với Airdop và LaunchPad và kết quả hiện tại tốt , mấy tháng nữa thì k biết như thế nào ....!!! Thu nhập đến từ lương của mình vẫn là chủ yếu , cơ mà để đầu tư một công việc online thu nhập mỗi tháng thay thế lương của mình thì thực sự khá khoai và mình cũng chưa nghĩ đến việc đó .
Đó cũng là một hệ thống thôi Bác ! Dù nhỏ hay vẫn là của Mình và nó vẫn kiếm tiền hay hơn tự sức mình đó nha! Ví dụ lương Bạn có một khoản thôi, mua cổ phiếu nó mang về thu nhập nhiều hơn lương chẳng hạn, làm công việc online kiếm thêm nữa...Vậy vẫn là 01 hệ thống kiếm tiền đó thôi!

Hehe công việc đầu tư nào cũng có rủi ro do thiếu kiến thức, lòng tham. Dù thừa đam mê mà đeo đuổi việc gì khi đầu tư thì có thể rủi ro đeo đuổi Bạn!

Nếu tạo được con Bot Ai chạy theo hệ thống kiếm tiền thì còn gì bằng nhưng đằng này phải quay tay trước đã sau đó mới có khái niệm đặt hàng!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,783
Latest member
alexandrite

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom