Tutorial Tổng quan về Dropship Shopee và Lazada Việt Nam

Yeah, trùm cuối đây rồi, lên bài chia sẻ mọi người đi bác ơi :D
Từ nhập hàng tàu để tăng biên độ lợi nhuận xong anh em hoàn toàn có thể tiến tới làm OEM, private label để có thể làm thương hiệu riêng một các hổ báo hơn nữa :v
Mình không làm ở thị trường VN. Vì làm thị trường global lãi hơn. :D

Tuy nhiên chia sẻ 1 keyword chính mà ae cần hướng đến "Bắt buộc phải chạy quảng cáo. Nếu muốn phát triển dài và mạnh"

1 sự so sánh cho ae: Shopee và Amazon đều có ads.
Và những người kiếm tiền nhiều nhất là những người bỏ tiền tối ưu cho quảng cáo.

Còn làm theo từng giai đoạn thì sẽ có người mới build kênh free traffic (youtube hay tiktok) xong là chững lại hài lòng. Có người lại tiếp tục build shop chơi quảng cáo. Có người lại build thương hiệu tiếp làm OEM. Tùy tầm nhìn mỗi người và từng giai đoạn. Các bạn có giấc mơ lớn trên shark tank là mục tiêu IPO. (Mình chưa mơ lớn bằng các bạn và anh chị ấy)

Nhưng mơ gì thì mơ, free traffic ROI cao đấy, nhưng paid traffic Profit cao hơn nhé anh em. :D

Bổ sung thêm: ae trang giấy trắng ít vốn, muốn bắt đầu kinh doanh hay làm gì, mua lấy 1 combo khóa đó về học xem có phù hợp với mình không. Giờ trên mạng bán lại nhiều lắm rồi. Rẻ vô cùng. (Các thầy thừa biết sẽ bị leak ra ngoài, nhưng mà chấp nhận điều đó bởi vì thiệt hại từ leak thấp hơn lãi thu được nếu đóng gói thành khóa online. ^^ )

Mình không làm ở thị trường VN. Vì làm thị trường global lãi hơn. :D

Tuy nhiên chia sẻ 1 keyword chính mà ae cần hướng đến "Bắt buộc phải chạy quảng cáo. Nếu muốn phát triển dài và mạnh"

1 sự so sánh cho ae: Shopee và Amazon đều có ads.
Và những người kiếm tiền nhiều nhất là những người bỏ tiền tối ưu cho quảng cáo.

Còn làm theo từng giai đoạn thì sẽ có người mới build kênh free traffic (youtube hay tiktok) xong là chững lại hài lòng. Có người lại tiếp tục build shop chơi quảng cáo. Có người lại build thương hiệu tiếp làm OEM. Tùy tầm nhìn mỗi người và từng giai đoạn. Các bạn có giấc mơ lớn trên shark tank là mục tiêu IPO. (Mình chưa mơ lớn bằng các bạn và anh chị ấy)

Nhưng mơ gì thì mơ, free traffic ROI cao đấy, nhưng paid traffic Profit cao hơn nhé anh em. :D

Bổ sung thêm: ae trang giấy trắng ít vốn, muốn bắt đầu kinh doanh hay làm gì, mua lấy 1 combo khóa đó về học xem có phù hợp với mình không. Giờ trên mạng bán lại nhiều lắm rồi. Rẻ vô cùng. (Các thầy thừa biết sẽ bị leak ra ngoài, nhưng mà chấp nhận điều đó bởi vì thiệt hại từ leak thấp hơn lãi thu được nếu đóng gói thành khóa online. ^^ )
Yeah, dĩ nhiên sẽ phải vào con đường nghiện ngập paid traffic thôi.
Vì nó sẽ kéo ổn định gian hàng, không cắc bụp ngày có sale ngày không
Ảnh minh họa cho anh em mới :D

Định nghĩa về phân loại sản phẩm, cái này dựa theo tiêu chí của các thầy bà nhé :D

+ Sản phẩm Ngôi Sao : Là loại sản phẩm có lợi nhuận to đến cực kỳ to, vụt sáng trong một giai đoạn nào đó, có thể đẩy ăn mút mùa xong nó sẽ thoái trào xuống bò sữa, hoặc biến thành cục *** nào đó, hoặc delete khỏi sàn luôn (sau vài năm =))))
+ Sản phẩm Bò Sữa : Là sản phẩm duy trì vận hành cho cả gian hàng, ra sale đều đặn, như sữa mẹ à nhầm sữa bò vậy, vắt đều vắt đều, không lời to, nhưng ở mức chấp nhận được.
+ Sản phẩm Dấu hỏi : Là sản phẩm lúc lời lúc lỗ/ Sản phẩm mới up lên sàn
+ Sản phẩm Chó Mực : là sản phẩm càng bán càng lỗ, bán vì đam mê hoặc lỗ-không-tự-nhận-biết

Tính lời lỗi có thể dựa vào ROI, hoặc CR nhé :D

Do mình đang hơi bận nên mỗi ngày sẽ update 1 tí, sau này sẽ tổng hợp vào post 1,

Mời các tay to tiện tay viết bài chia sẻ hướng dẫn cho newbie nào ^^

Bác nào ở HN nhận dạy k ạ :( e có KN fb ads 3 4 năm nay r :(
Em thấy tự vọc sẽ ngon hơn đó thím ạ, vì sàn nó có sẵn tài liệu cả rồi :D
Các ông thầy cũng chỉ tổng hợp kiến thức sàn ra dạy thôi ấy :D

Em thấy tự vọc sẽ ngon hơn đó thím ạ, vì sàn nó có sẵn tài liệu cả rồi :D
Các ông thầy cũng chỉ tổng hợp kiến thức sàn ra dạy thôi ấy :D
tự mò thì nói lgi bác :( đag muốn học ông nào làm rồi thực chiến luôn. Thầy bà thì thôi .

Tut tiết kiệm chi phí khi tìm thầy dạy dropshipping. Trước khi thuê thầy nên đọc, giảm được thiệt hại số tiền lớn với giá chỉ 0.5 MR :popo_boss:

Ưu điểm: Chỉ bằng giá 1 tờ vé số chiều xổ.
Nhược điểm: Không áp dụng được với rich kid.

Last edited:
Shopee Affiliate
quan tâm cái này mà chưa thấy trên mmo4me có

dropship shopee giờ còn kiếm đc không nhỉ? mình đang làm dropship bia mà thấy chua quá

có tool nào hỗ trợ làm drop k bác.

Đang hứng thú với mảng này. cũng hình dung được một chút rồi, 😅
Có phải lúc có đơn thì mình shipper lấy đơn bên mình, hàng bên xưởng, rồi giao cho khách. tiền mình nhận về rồi thanh toán cho xưởng theo giá thỏa thuận hay tiền sẽ về xưởng ạ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,320
170,448
Latest member
ghalbehamed

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom