Tổng quan các hình thức kiếm tiền trên mạng với Website/Blog

Thiết kế banner cho webmaster
Tut dành cho dân ngoại đạo mới tập tành design
Tiêu chí: Nhanh gọn lẹ
Công cụ sử dụng: chả có gì cao siêu, thậm chí làm với Paint cũng được
Mục tiêu: đương nhiên là để câu view, tăng traffic vì nội dung quảng cáo có hình ảnh sẽ được quan tâm nhiều hơn

Bắt đầu nào!

Design banner minh họa

Tóm tắt các bước thiết kế

Theo cấu trúc này:

B1. Ảnh Stock liên quan: đặt ảnh ở bên phải, trái nếu đang làm banner hình chữ nhật
B2. Viết chữ lên Banner: xài font cứng, đậm nét cho tiêu đề
B3. Format chữ cho dễ đọc: không dùng nhiều màu hay nhiều font, tốt nhất là 2 font thôi
B4. Không có Bước 4 :3 :"3

Hướng dẫn cài máy ảo VPS Windows cho anh em nào chưa biết
Hiện còn khuyến mãi 300 obama xài thử 2 tháng đấy, ai rảnh thì reg chơi
Vào https://cloud.google.com/, click nút "TRial"

Tiếp tục điền info cá nhân, thẻ cc này nọ, mấy thủ tục hành là chính này đơn giản quá, khỏi hd dài dòng
Sau khi login tới màn này

Sau đó Upgrade tài khoản để nhận $300

Xong! Đã nhận được $300 để xài trong 2 tháng

Bước 3: Tạo máy ảo VPS Windows

Trở lại trang Project và Click vào nút “Create Project”

Tiếp theo click nút tạo Compute

Tiếp theo chọn VM instance, đợi trong giây láy để nó thiết lập

Click vô nút ” Create an instant

Điền thông tin cấu hình máy ảo

Tải về File xác thực RDP

Tải về rồi mở File, điền info lúc nãy

Done! Quẩy lên nào

Copy file cài đặt trình duyệt chrome qua vps để cài cho nhanh.

Hết.

ngon, đọc xong thành Thánh lun,,

thớt tâm huyết quá, tks thớt !
đánh dấu, hẹn 1 ngày cày quốc app đủ tiền sẽ nghiên cứu mảng này.

Pro làm ơn cho mình hỏi. Mình làm 1 web phim tiếng anh, tất nhiên không thể vào GA vì vi phạm bản quyền. Toàn bộ nguồn video mình up len GG driver để có thể thuận tiện cho việc nhúng quảng cáo riêng của mình vào video.
1. Mình nên nhắm đến việc vào net nào ạ
2. Mình có để ý thấy các trang phim làm như vậy cũng không đặt quảng cáo trên trang mà chỉ đặt các quảng cáo không thể bỏ qua trên video phim, vậy họ lấy các quảng cáo đó từ net nào để đặt và cách nhúng vào video như nào ạ. Vì mình nghiên cứu vài nét không thấy có loại quảng cáo như vậy.
Cám ơn

Pro làm ơn cho mình hỏi. Mình làm 1 web phim tiếng anh, tất nhiên không thể vào GA vì vi phạm bản quyền. Toàn bộ nguồn video mình up len GG driver để có thể thuận tiện cho việc nhúng quảng cáo riêng của mình vào video.
1. Mình nên nhắm đến việc vào net nào ạ
2. Mình có để ý thấy các trang phim làm như vậy cũng không đặt quảng cáo trên trang mà chỉ đặt các quảng cáo không thể bỏ qua trên video phim, vậy họ lấy các quảng cáo đó từ net nào để đặt và cách nhúng vào video như nào ạ. Vì mình nghiên cứu vài nét không thấy có loại quảng cáo như vậy.
Cám ơn
Thông thường mấy site phim có nguồn riêng thì họ mua acc publisher, sau đó code các i frame để chèn lên video. Bạn search các mạng thay thế adsense ở nước ngoài, xem kiếm người bán acc.

TKS Thớt!!

seen...

KIẾM TIỀN VỚI NICHE WEBSITE

Niche site là hình thức MMO dài hạn, mục tiêu chính là tiềm được money keyword và rank từ khóa gốc này lên top #1, sau đó phát triển nội dung để kéo traffic từ rất nhiều Long Tail Keyword. Qua đó cũng tưởng tượng ra công việc nhiều thế nào rồi đấy lol

B1. Tìm seeding keyword
Niche site dùng để nuôi GA (adsense) hay Sell các sản phẩm trên Amazon, Clickbank,... cần xác định trước để sau này không lạc hướng
Bài này ví dụ cho site adsense
Thể loại này không cần thuyết phuc độc giả mua hàng, chỉ viết bài, xem xong cảm thấy chưa "thỏa mãn" thì click ads, zậy là thành công :D
Nếu viết quá chi tiết, ko còn gì để thắc mắc thì chưa chắc tỷ lệ click cao, lát tới phần content sẽ bàn nhiều hơn về vấn đề nhạy cảm này.

B2. Xây dựng web
Không có $ thì xài blogspot hoặc cloud server free như Openshift.com (thằng này free nhưng chất lượng hơn cả hostgator! )
Cài wordpress cho dễ quản lý và thường xuyên sao lưu dữ liệu vì xây nhà trên đất người ta mà

B3. Viết content
Dân VN chắc không ai tự viết đc, giải pháp đơn giản nhất là thuê
Chi phí một bài tầm $5 - 800 words
Một site cần tối thiểu 15 bài - Chi phí $75
Khi thuê content yêu cầu xoáy quanh các keyword và viết theo hướng mở, khi đó ads hiện thì khả năng click cưc cao
Ví dụ như bài này, tui đề cập tới OpenShift.com, các bạn biết nó free là khoái rồi, nếu có ads của openshift nữa thì 99,999% click ngay và luôn!

B4. SEO
Đi thằng vào vấn đề nhé, niche site cần backlink sạch, nghĩa là cần link từ các trang liên quan, có PR và DA, PA cao, không cần nhiều, các keyword có lượng exact search/ month < 3.000 thì 20 link ở homepage là top rồi. Có điều kiện thì đầu tư mua expired domain có pr cao, đem về build content và dùng tool tự động cày link chất (tối thiểu PR =2 và max outbound link 10), cách này auto chứ cày link chó site vệ tinh nữa thì $ kiếm ko đủ bồi dưỡng sức khỏe.

B5. Tương tác trên MXH và đợi lên top
Giai đoạn này kéo dài khoảng 2-3 tháng

B6. Tận hưởng thành quả
Với site chất, content unique và có rank thì chắc chắn reg đc adsense (nếu chưa có acc), tuổi thọ ít nhất 6 tháng mới reg acc content được.
Xây dựng botnet kiếm tiền với blog, website.
https://goo.gl/ZP3INO

oánh dấu để tìm hiểu thực sự rất mông nung :p:p:p

nói chung cũng đc nhưng đây chỉ gọi là gợi mở hướng cho bạn lựa chọn còn các bạn làm đc hay ko là do các bạn nữa bài viết coi như là lời giới thiệu hay

em newbi đọc hết nhưng hiểu dc 10% thi sao ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,294
170,423
Latest member
Glock66
Back
Top Bottom