Tổng hợp tin tức cập nhật về kinh tế, thị trường tài chính ngoại hối Forex

Chủ đề này mình sẽ xây dựng và cập nhật những tin tức mới nhất về kinh tế tài chính, các chính sách quan trọng và tình hình thế giới, với trọng tâm là thị trường tiền tệ ngoại hối - Forex. Nếu anh em nào có những kênh, nguồn thông tin chất lượng và bổ ích thì chia sẻ với mọi người để ae MMO Việt Nam ngày càng mau phát triển và gặt hái được nhiều thành công nhé!
Một số chủ đề quan trọng khác mình nghĩ các bạn sẽ cần:
Trader Forex và những người bạn

Những câu nói hay của những Trader nổi tiếng trong ngành giao dịch tài chính

Những bộ phim hay nhất về Kinh Tế, Tiền Tệ - Forex, Trader, Tài Chính, Chứng Khoán....

Một số tin tức kinh tế quan trọng trong tuần từ này 20~26 tháng 07/2020

Last edited:
Hôm qua SPDR tiếp tục mua thêm gần 5 tấn vàng, giá vàng đã xác lập 1820 USD/ounce đỉnh của 8 năm qua và ngày càng tiệm cận vùng đỉnh mọi thời đại ở mức giá ~1920 USD/ounce.

SPDR hôm qua tiếp tục mua thêm 8 tấn vàng, nâng tổng số vàng mà quỹ tín thác này đang nắm giữ 1219 tấn :popo_misdoubt:

Bạn này giỏi về trader quá nhỉ, ngưỡng mộ, giá như được bạn nhận đệ thì tuyệt biết mấy, mình rất muốn học trader nhưng lại không biết bắt đầu đâu cả, hic

Cảm ơn bạn, mình đang tập trung vào mảng trade để tương lai làm công việc chính.
Bạn vào chủ đề này nhé, trong đó có hướng dẫn cho người mới, và link tải tài liệu mình đã tổng hợp.

Hoặc vào nhóm tele trao đổi thêm về trade bạn nhé.

Bạn này giỏi về trader quá nhỉ, ngưỡng mộ, giá như được bạn nhận đệ thì tuyệt biết mấy, mình rất muốn học trader nhưng lại không biết bắt đầu đâu cả, hic
À trong video là một người bạn của mình, anh ấy chia sẻ thông tin, tin tức về tài chính hàng ngày. Mình chỉ chuyên về trade là chính thôi ạ

Giá vàng hôm qua đã vượt lên trên 1900$/ounce. Giá vàng Việt Nam đã đạt đỉnh mọi thời đại có lúc vượt 56 triệu đồng/lượng.
Nếu ae nào đã buy vàng vàng có thể cân nhắc chốt lời.
Giá đỉnh cũ được tạo 9 năm trước là 1920$.
Thứ 7 và chủ nhật thị trường giao dịch ngoại hối đóng cửa, thứ 2 lại chiến tiếp :feel_good:

quỹ SPDR hôm qua vẫn tiếp tục mua thêm gần 2 tấn vàng

Giá vàng trong nước đã lập đỉnh lịch sử và hiện tại đang được giao dịch quanh 56 triệu đồng một lượng. Còn thị trường quốc tế giá đã vượt 1930$/ounce

Last edited:
SPDR hôm qua tiếp tục mua thêm gần 6 tấn vàng. Giá vàng trong nước đã lên 56~58 triệu. Giá quốc tế hiện đang được giao dịch ở giá 197x$

SPDR hôm qua tiếp tục mua vào hơn 8 tấ vàng, giá vàng ngày hôm qua đã đạt đỉnh cao nhất ở giá 1980$. Và thấp nhất 1908$ hiện tại đang giao dịch quanh 1960$.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom