Tổng hợp link kiếm tiền chất lượng thông qua tiếp thị liên kết affiliate

taitido

Newbie
Reactions
0
MR
0.000

Các chương trình tiếp thị liên kết tốt nhất hiện nay​

Bạn đang có thời gian rãnh rỗi và muốn kiếm tiền từ marketing online? Dưới đây là những website chuyên về tiếp thị liên kết, thông qua việc đăng ký và giới thiệu liên kết đến bạn bè hoặc thông qua các group, website, diễn đàn để quảng bá. Khi người dùng đăng ký và thanh toán bất kỳ sản phẩm dịch vụ nào là bạn đã có thể nhận được hoa hồng $$$.

=> Đăng ký tiếp thị liên kết affiliate cho sàn MXC

=> Đăng ký tiếp thị liên kết affiliate cho sàn remitano

=> Đăng ký tiếp thị liên kết affiliate cho sàn binance

=> Đăng ký tiếp thị liên kết affiliate cho sàn Bingbon

=> Đăng ký tiếp thị liên kết affiliate cho sàn Houbi

=> Đăng ký tiếp thị liên kết affiliate cho sàn ngoại hối Forex nổi tiếng nhất Exness

=> Đăng ký tiếp thị liên kết affiliate cho hosting vps Ipage

Trên đây là những website làm tiếp thị liên kết affiliate hiệu quả và có thu nhập cao nhất hiện nay mà bạn nên tham gia.

Công việc bạn cần làm chỉ là đăng ký tài khoản, sau đó giới thiệu liên kết đến mọi người và có thể nhận được hoa hồng ngay khi họ bắt đầu giao dịch. Chúc bạn kiếm được nhiều tiền!

Cách làm tiếp thị liên kết affiliate hiệu quả​

Để kiếm tiền thông qua việc làm tiếp thị liên kết hiệu quả, bạn có thể có nhiều cách để triển khai tùy thuộc vào khả năng cũng như điểm mạnh của mỗi bạn. Dưới đây mình xin thống kê một số cách làm tiếp thị liên kết hiệu quả như sau:

1. Viết Blog & Đưa Nó Lên TOP Google​

Đây là cách kinh doanh, kiếm tiền online với Affiliate Marketing hiệu quả & bền vững nhất.

Bạn viết bài, chia sẻ những giá trị hữu ích (như mình làm với blog này), các bài viết của bạn sẽ lên TOP tìm kiếm Google.

Thời gian đầu, bạn sẽ hơi vất vả một chút. Bạn sẽ cần:

Học cách SEO bài viết
Học cách viết bài chuẩn SEO
Và bạn sẽ cần có kỷ luật, để xuất bản bài viết liên tục
Sau đó, một khi các bài viết của bạn lên TOP Google rồi, tiền nó tự động đổ vào – Một cách cực kỳ bền vững!

Lúc này, bạn chỉ cần duy trì, mở rộng sản phẩm, thêm bài viết mới, chỉnh sửa bài viết cũ, … (nhưng sẽ không còn tốn sức như thời gian mới bắt đầu)

2. Chia Sẻ Mã Giảm Giá cho bạn bè, mạng xã hội​

Với cách này, bạn sẽ chuyên đi săn các mã giảm giá, khuyến mãi, coupon để giới thiệu cho đối tượng khách hàng của mình.

Các sàn thương mại điện tử, các shop lớn, thường hay tung ra các chương trình kiểu này định kỳ.

Việc của bạn là đi săn nó thôi.

3. Web So Sánh​

Bạn thấy các chuyên trang so sánh giá khi bạn tìm kiếm các từ khóa trên Google kiểu:

Mua xe đạp ở đâu rẻ
Nên mua son 3CE ở đâu uy tín

Các trang website so sánh giá sẽ xuất hiện. Bạn vào đó, sẽ thấy giá các bên bán khác nhau.

tiếp thị liên kết web so sánh
Làm các trang này, bạn sẽ cần nền tảng công nghệ.

Một vài bên làm web kiểu này như websosanh.vn, iprice.vn, …

Khi tìm kiếm các từ khóa kiểu như trên, người ta đã đến rất gần bước mua hàng. Nên một khi họ click vào link tiếp thị liên kết, khả năng bạn có hoa hồng là rất cao.

4. Web Review Sản Phẩm, TopList​

Có những website chuyên đi review sản phẩm, liệt kê danh sách TOP các bên … tốt nhất (toplist).

Các trang bên dưới đều viết bài review và chèn link tiếp thị liên kết trong đó.

5. Trở Thành Influencer​

Influencer là người có sức ảnh hưởng trên các mạng xã hội. Người nổi tiếng (diễn viên, ca sĩ) cũng là các Influencer.

Bạn có thể tiếp cận theo cách xây dựng thương hiệu cá nhân, trở nên nổi tiếng. Và đi review, cho lời khuyên về các sản phẩm mình sử dụng tốt (và “link mua ở đây nhé”)

Thường những người nổi tiếng bự bự, họ đi PR sản phẩm kiếm được tốt hơn. Ví dụ đây là post PR của diễn viên Thúy Diễm

Thúy diễm PR sản phẩm
Các Influencer nhỏ hơn, thường gọi là hotface thì có thể làm tiếp thị liên kết.

“Mọi người ơi mọi người ơi. Hôm nay Hà mới săn sale bên Shopee đã lắm nè …”

6. Chạy Quảng Cáo​

Đây là cách để bạn có doanh thu ngay lập tức.

Nhưng có một vấn đề là, biên lợi nhuận khi làm Affiliate Marketing khá thấp trên mỗi sản phẩm.

Nên khi nghĩ tới chạy quảng cáo, bạn sẽ thấy nó không tiềm năng.

Nhưng thực ra, dân chuyên marketing chuyên nghiệp có chiến lược để chạy quảng cáo lỗ, mà vẫn có lời.

Bằng cách kết hợp nhiều cách marketing lại để trở thành một hệ thống kiếm tiền tự động.

7. Email Marketing​

Với email marketing, bạn trước hết cần một danh sách email khách hàng tiềm năng.

Bạn sẽ nghĩ tới việc đi kiếm email đâu đó? Rồi gửi mail cho họ giới thiệu cái này, cái kia hay lắm.

Và hy vọng họ click vào để mua?

Nó không đơn giản vậy! Đây là cách tiếp cận sau cùng mà bạn nên nghĩ tới.

Bạn cần phải có blog, website,

… thu thập danh sách email cho riêng mình,

… nuôi dưỡng mối quan hệ với người tham gia danh sách email của bạn,

… rồi mới chèn các quảng cáo sản phẩm xen kẻ vào.

8. Youtube​

Youtube cũng là cách làm tương tự như cách đầu tiên (viết blog), cũng giống cách review sản phẩm, trở thành Influencer.

Chỉ khác là bạn triển khai nó trên Youtube.

Bạn xây dựng một kênh Youtube, làm video hữu ích, thú vị, kéo người đăng ký kênh.

Sau đó là chèn các video giới thiệu, review sản phẩm vào và để link bên dưới mô tả để người xem nếu thích thì mua.
Nguồn: https://dautuuytin.com/tong-hop-link-kiem-tien-thong-qua-tiep-thi-lien-ket-affiliate/

Last edited:
Thiếu bước 9:

Vậy bác ref cho mình đi ;)

rất hay, thanks bác

Còn nữa nè, mua group facebook bên em về xây dựng cộng đồng làm tiếp thị ạ 😙 em có bán các loại group facebook, đa dạng các chủ đề để phù hợp với các mạng2

Reg hết cho bác vig giúp mình bổ sung các link còn thiếu qua bài tổng hợp!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,426
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom