Waiting for Answer @ToiCoDon send PP không đúng yêu cầu, không đủ số lượng

Status
Not open for further replies.

cungkiemtiennao

Hero
Verified
Reactions
451
MR
0.234
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Do topic của mình https://mmo4me.com/threads/toicodon...-khong-du-so-luong.245561/page-4#post-4609131 không thấy Mod nào của box Scam vào có ý kiến gì hết, nên mình buộc phải nâng lên 1 cấp độ nữa.
Yêu càu @Shin & các Mod box Scam nếu online thì vào cho lời vàng ý ngọc để xem mình có thể được @cuipap1984 refund 10 tr ngay và luôn không? Hay là có yêu cầu gì nữa.
Nhưng mình nói trước, mình sẽ không hợp tác với @ToiCoDon nữa.
Còn chuyện xử lý sao với @ToiCoDon là tùy @Shin & các Mod .

Chào cậu!

Mình có theo dõi qua vụ này nên mình đề xuất hướng giải quyết như sau:
- Trong vòng 5 ngày kể từ hôm nay @ToiCoDon phải cho @cungkiemtiennao check teamview về tình trạng của acc. Nếu sau thời hạn trên vẫn không đáp ứng được thì trung gian sẽ rèfund cho @cungkiemtiennao.
- Trong quá trình teamview, nếu Paypal đang hold thì phải chờ tới khi Paypal nhả $ hold mới xác định được trung gian sẽ gửi $ cho ai.
- Trường hợp Paypal refund cho @ToiCoDon và acc paypal bị limit không có khả năng gỡ thì phía seller phải chịu trách nhiệm hoàn toàn, vì đã làm sai thỏa thuận ngay từ ban đầu. Cậu nên chờ 180 days và rút số $ trong acc.

Nhưng mình nói trước, mình sẽ không hợp tác với @@ToiCoDon nữa.
Vì nếu cậu ấy cần thì cứ tự dispute đi.
Mình đã nói rõ trong log chat rồi.
Chào cậu!

- Trong vòng 5 ngày kể từ hôm nay @ToiCoDon phải cho @cungkiemtiennao check teamview về tình trạng của acc. Nếu sau thời hạn trên vẫn không đáp ứng được thì trung gian sẽ rèfund cho @cungkiemtiennao.
- Trong quá trình teamview, nếu Paypal đang hold thì phải chờ tới khi Paypal nhả $ hold mới xác định được trung gian sẽ gửi $ cho ai.
- Trường hợp Paypal refund cho @ToiCoDon và acc paypal bị limit không có khả năng gỡ thì phía seller phải chịu trách nhiệm hoàn toàn, vì đã làm sai thỏa thuận ngay từ ban đầu. Cậu nên chờ 180 days và rút số $ trong acc.

5 ngày????????????
Mình giải quyết theo quy trình của Paypal thôi, khi có tranh chấp xảy ra, thì cần ít nhất 5-10 ngày làm việc để chờ Paypal ra phán quyết cuối cùng.

Có đọc topic bên kia rồi thấy bạn @ToiCoDon sai rule 50%, 50% còn lại do bác chủ topic quá dễ trong rule đã đề ra.

Theo mình thì 2 bác nên nhờ @animax1991 or @PhạmThi call PP thì sẽ giải quyết nhanh gọn. Đồng thời bác chủ nên check nguồn tiền PP đó nha. Mình nghĩ PP hold là do cái Memo: Dad

Chào cậu!

Cần teamview em sẽ lấy team sớm nhất có thể cho mod check hiện tại em đang bận thi nên có thể hơi mất time mong mod thông cảm

Mình giải quyết theo quy trình của Paypal thôi, khi có tranh chấp xảy ra, thì cần ít nhất 5-10 ngày làm việc để chờ Paypal ra phán quyết cuối cùng.
OK, mình chấp nhận chờ thêm 5 ngày.
Như cậu biết, khi sử dụng PP, nếu người bán hàng không giao hàng, người mua hàng có quyền mở dispute đòi lại tiền.
Theo mình , vụ này nếu @ToiCoDon muốn lấy lại tiền thì dễ như trở bàn tay ( nếu nguồn tiền cậu ấy OK).
Nhưng seller China của mình lại nói là $500 đó đang bị đóng băng ( freezed), seller của mình không thể làm gì được với số tiền đó cả
Còn việc check TV của PP seller China của mình thì chắc chắn sẽ không được, vì mình chỉ là khách hàng nhỏ như hạt cát của họ thôi. Mình giao dịch qua 1 trong 12 sales của họ thôi, chứ đâu có biết ai cầm acc PP đâu.

Last edited:
Bác trung gian phải là người quyết định chứ nhỉ, sao phải lằng nhằng BQT thế này.
Đây là 1 giao dịch không thành công, lỗi rõ ràng thuộc về seller ghi memo sai, buyer huỷ giao dịch là chính xác, trung gian chuyển tiền lại cho buyer, hết.
Còn seller sai thì tự đi mà dispute chứ.
Ý kiến cá nhân của em.
Em rất muốn nghe ý kiến của trung gian, vì em còn nhờ bác trung gian nhiều lần @cuipap1984

Bác trung gian phải là người quyết định chứ nhỉ, sao phải lằng nhằng BQT thế này.
Đây là 1 giao dịch không thành công, lỗi rõ ràng thuộc về seller ghi memo sai, buyer huỷ giao dịch là chính xác, trung gian chuyển tiền lại cho buyer, hết.
Còn seller sai thì tự đi mà dispute chứ.
Ý kiến cá nhân của em.
Em rất muốn nghe ý kiến của trung gian, vì em còn nhờ bác trung gian nhiều lần @cuipap1984

làm theo lời mod cho hắn 5 ngày thôi ! mình đã nói seller dípute nhưng nó cứ delay ! sau thời hạn mà seller ko có động thái tích cực hơn ! thì chịu mất tiền thôi !

topic thứ 4 rồi nhỉ vụ này dài dòng quá ta hóng tiếp :rolleyes::rolleyes:

Dự là chờ được pp nhả hold thì ông seller pp nhận tiền mặt sau đó lại giở trò dispute, mờ ám vãi đạn cả ra.

Nhã hold thì nên contact sell bên kia huỷ gd dó refund lại tiền cho pp kia ! cho chắc ăn ! tiền ai nấy mà lay về :D

đọc
làm theo lời mod cho hắn 5 ngày thôi ! mình đã nói seller dípute nhưng nó cứ delay ! sau thời hạn mà seller ko có động thái tích cực hơn ! thì chịu mất tiền thôi !
topi rỏ vậy rồi refun cho buyer đi anh , người ta mua mà ko đáp ứng yêu cầu còn ghi mono sai nữa ,làm ăn kỉu thế mai là ko co mua $ của lão này , làm ăn nhu xíc

Nhã hold thì nên contact sell bên kia huỷ gd dó refund lại tiền cho pp kia ! cho chắc ăn ! tiền ai nấy mà lay về :D
refund bên seller cũng bị mất phí đó cậu, k có free đâu.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,784
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week