tối ưu vmware và bluestack

Nên lên tới con nào ok bác, cần tới dòng X luôn k?
chơi 2 con xenon e5 haswell là chuẩn nhưng giá chát quá.
thấp hơn thì chơi 2 con xenon 1231v3, riêng 2 con này đã 12 triệu rồi.
càng nhiều nhân nhiều luồng càng tốt.
mình đang cân 1 xenon 1231v3, chạy có 6 máy ảo mà chưa ổn lắm.

chơi 2 con xenon e5 haswell là chuẩn nhưng giá chát quá.
thấp hơn thì chơi 2 con xenon 1231v3, riêng 2 con này đã 12 triệu rồi.
càng nhiều nhân nhiều luồng càng tốt.
mình đang cân 1 xenon 1231v3, chạy có 6 máy ảo mà chưa ổn lắm.
chipset 1366 bác khuyên vậy chắc e đi tự vẫn quá T.T
E5 còn tùy nha, step1 chạy ảo hóa cùi lắm, step2 thì quá ok
Ảo hóa thì 1231 phải gọi dual e5520 là cụ, bác nào đang xài chipset 1366 cho e xin ý kiến với

làm sao để fake ip bằng ssh từ pc mà ảnh hưởng luôn cả vmware vậy các bạn. Có bạn nào biết cách hướng dẫn mình với.

chipset 1366 bác khuyên vậy chắc e đi tự vẫn quá T.T
E5 còn tùy nha, step1 chạy ảo hóa cùi lắm, step2 thì quá ok
Ảo hóa thì 1231 phải gọi dual e5520 là cụ, bác nào đang xài chipset 1366 cho e xin ý kiến với
L5520 hay E5520 ?
mà mấy con trên đều chạy ram max bus 1066 thôi
xenon e3 1231v3 chạy ram bus 1600
nhưng nếu chơi dual 5520 chắc sẽ hơn 1 con e3 1231v3

ẻ3 cũng khỏe, nhưng ko có tuổi so với xeon E5650 hoặc 5649, cân 8 máy ảo blue là bt

Mới qua lấy con R610, không có khe PCI x16 để cắm card, phải mua raiser
ẻ3 cũng khỏe, nhưng ko có tuổi so với xeon E5650 hoặc 5649, cân 8 máy ảo blue là bt
chắc bác nhầm, 6539 huyền thoại 6core chứ làm gì có 6549
tham khảo 1 vòng giá server yển trời quá, k biết ngập về bán rẻ hơn 20-30% có ai mua không, tiếc là e k bảo hành nỗi

Cân được hay ko cũng chẳng nói lên nhiều điều lắm còn phụ nhiều nhioều vào các yếu tố # nữa..... Cân đc 8 máy ảo chắc gì chạy đã mượt nhanh ???
Còn phụ thuộc rất nhiều vào RAM + ổ cứng nhé.

Cân được hay ko cũng chẳng nói lên nhiều điều lắm còn phụ nhiều nhioều vào các yếu tố # nữa..... Cân đc 8 máy ảo chắc gì chạy đã mượt nhanh ???
Còn phụ thuộc rất nhiều vào RAM + ổ cứng nhé.

máy mình cân dc 8 máy ảo chạy mượt rồi, nhưng băng thông của modem với lan vẫn bị nghẽn
SSD thì chạy raid0 2 con rồi, wipe ko lỗi nữa
Đang nghiên cứu lắp dual lan với thay modem xịn hơn xem sao

máy mình cân dc 8 máy ảo chạy mượt rồi, nhưng băng thông của modem với lan vẫn bị nghẽn
XIn cấu hình đi bạn, dạng tower hay U?
Dual lan thì dạng U có sẵn, wordstation cũng vậy
SSD mà raid 0 thì quá kinh khũng rồi, bèo cũng 700-800MBPS

XIn cấu hình đi bạn, dạng tower hay U?
Dual lan thì dạng U có sẵn, wordstation cũng vậy
SSD mà raid 0 thì quá kinh khũng rồi, bèo cũng 700-800MBPS

Đấy là mình đang tính chạy dual lan cho hết lỗi server error, còn đang chưa biết chọn con lan nào đây

Giết gà mà cần tơí dao mổ trâu sao?

Giả sử có 1 PC nào đó chạy được 1 máy thật cấu hình là:

HDD là ổ SATA thông thường, ram 2GB thông thường và card mạng (mấy bé xóm tui gọi là lan điệp gì đó). Nghe đâu trên đời pc như vậy vẫn cho phép bluestack chạy mượt mà.

Nếu mọi người công nhận giả sử trên hợp lý thì điều suy ra sau này mới xảy ra.

Ta có:
1 SSD tốc độ >= 10 lần tốc độ HDD. Trong trường hợp đọc ghi kiểu tuyến tính và liên tục thì 1 ssd 10 lần dữ liệu Xcòn nhanh hơn 1 hdd đọc ghi 1 dữ liệu X nào đó. Huống chi là đọc ghi khi chạy máy ảo trên ssh là phi tuyến và không liên tục thì tốc độ còn nhanh hơn bội phần.
2. Ta có Lan 1000 = 10 x Lan 100.

Suy ra Nếu 1 PC có thể gánh được 10 máy ảo thì với 1 SSD bình thường + Lan 1000 thì sức mạnh của LAN, SSD đang thừa công suất.

Việc tạo raid 0, dual lan là phí phạm không cần thiết.

Last edited:
À mình ngu nên ko biết tối ưu máy ảo, mà hỏi thì ko ai chỉ, nên cứ sắm dư dư nó ra chạy cho đỡ lỗi ấy mà :D
Mình mới edit lại, quote cho đủ luôn hí. Hihi

Mình mới edit lại, quote cho đủ luôn hí. Hihi

Thế bác giải thích sao khi 16 máy ảo chạy cùng 1 lúc, mạng cap quang 45mb
mà thường xuyên xảy ra hiện tượng này
Và còn việc khi wipe đồng thời từng ấy máy, blue ko sạch hết nữa cơ, mình dùng Tinsoft

2016-03-03 (2).png

Thế bác giải thích sao khi 16 máy ảo chạy cùng 1 lúc, mạng cap quang 45mb
mà thường xuyên xảy ra hiện tượng này
Và còn việc khi wipe đồng thời từng ấy máy, blue ko sạch hết nữa cơ, mình dùng Tinsoft

View attachment 71402
Bác có coi phim kiếm hiệp không.

Mặc dù bác ăn phải nhân sâm ngàn năm, uống được máu bạch xà trăm năm, uống được tuyết liên ngàn năm, dịch chân kinh vô tình thuộc hết... Nhưng vì chưa ai khai thông cho bác 2 mạch Nhâm Đốc cho nên nội lực chưa phát huy hết.

Người khai thông kinh mạch cho bác không thể tìm thấy trên google được đâu.

Mình chỉ đưa ra cái giả sử và suy ra để cho các bác rộng đường tiếp thu và biết cách chọn lọc tinh hoa của kỹ thuật và công nghệ thôi. Mình không có trách nhiệm giải thích.

Bác có coi phim kiếm hiệp không.

Mặc dù bác ăn phải nhân sâm ngàn năm, uống được máu bạch xà trăm năm, uống được tuyết liên ngàn năm, dịch chân kinh vô tình thuộc hết... Nhưng vì chưa ai khai thông cho bác 2 mạch Nhâm Đốc cho nên nội lực chưa phát huy hết.

Người khai thông kinh mạch cho bác không thể tìm thấy trên google được đâu.

Mình chỉ đưa ra cái giả sử và suy ra để cho các bác rộng đường tiếp thu và biết cách chọn lọc tinh hoa của kỹ thuật và công nghệ thôi. Mình không có trách nhiệm giải thích.

Vâng, thanks bác, em chỉ thích xem chém gió thôi, ko thích xem kiếm hiệp ạ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,776
Latest member
brightstar2

Most viewed of week

Most viewed of week

Back