Waiting for Answer TÔI BỊ LỪA ĐẢO 100 TRIỆU BỞI TRUNG GIAN KHÔNG CÔNG BẰNG

Thớt sinh năm 94 mà nói chuyện bát nháo vậy,
Đúng sai chưa phân xử,cứ việc trình bày việc gì phải mới vào chụp mũ cho seller và trung gian,
Đọc hết topic thấy mọi vấn đề đều phát sinh bên buyer.Việc của trung gian là giữ tiền để 2 bên tự thỏa thuận giao dịch
Mua bán Tut,Tool đã xác nhận Paid rồi còn khóc lóc gì nữa.:popo_feel_good:

Thớt sinh năm 94 mà nói chuyện bát nháo vậy,
Đúng sai chưa phân xử,cứ việc trình bày việc gì phải mới vào chụp mũ cho seller và trung gian,
Đọc hết topic thấy mọi vấn đề đều phát sinh bên buyer.Việc của trung gian là giữ tiền để 2 bên tự thỏa thuận giao dịch
Mua bán Tut,Tool đã xác nhận Paid rồi còn khóc lóc gì nữa.:popo_feel_good:
do trung gian nhé bác ,thỏa thuận đôi bên làm sao cho hợp lý tut thì nó cũng fix rồi mình đã chấp nhận done kèo nhưng vấn đề suport ông trung gian cũng không ràng buộc thằng bán giờ nó nhận tiền xong nó chuồn

trung gian máy kèo tut này rủi ro cao, tut có thể fix bất cứ lúc nào, chủ tut cũng mún bán lấy tiền cho sướng bởi vì chủ tut thấy mức giá 100m là quá hời, cái này ban đầu trước khi mua tut, bạn nên thương lượng mặc cả giá để tut về đúng giá trị thật ! ý kiến cá nhân

Mấy cái tut Facebook fix nhanh như chớp, bỏ mấy trăm triệu ra bồng bềnh thật đấy. Rất nể chủ top

Nể chủ thớt quá , Thực tế thì trước khi làm ăn cần có cam kết chặt chẽ từ đầu , tính toán trước các vấn đề sẽ xảy ra , chứ mua xe cộ hay mua nhà tài sản trước mặt còn có vấn đề nữa là TUT . Mình nghĩ 2 bên cùng giúp đỡ nhau xử lý hậu quả . Số tiền nó không phải nhỏ , cũng là đồng tiền mồ hôi xương máu , sống với nhau đừng vô tình quá . Người bán Tut xong cũng ko nên rũ trách nhiệm , người mua Tut cũng đừng nóng nảy gây căng thẳng . Nếu là Tut tự test ko phải đi mua xong bán lại thì nên hỗ trợ người mua ! Ý kiến cá nhân của mình

:eek: Lúc trước giao dịch sao không thỏa thuận đặt rule trước mà đợi đến lúc done lại trách trung gian? Trung gian chỉ là bên dịch vụ thôi ban đầu bạn set rule giao dịch như thế nào thì họ thấy đúng là send tiền cho bên kia. Còn cái vụ muốn bảo hành thì đúng ra bạn phải nói từ đầu với bên seller, chứ ở đâu ra cái vụ đang giao dịch buyer kêu trung gian hold tiền seller chỉ vì để chắc chắn được bảo hành?
Nếu kèo này mà trung gian nghe lời bạn hold tiền seller thì lúc đó trung gian mới phải bị ăn chửi đó =))
Người ta làm trung gian đúng rule thì giải ngân chứ có phải là bố bạn đâu mà chăm bạn từng chút một?

Hình như forum nghiêm cấm các hình thức mua bán tut thì phải...:popo_beated::popo_beated::popo_beated::popo_beated::popo_beated::popo_beated:

Qua việc này rút kinh nghiệm đi nhé mấy ông, phải nhớ lấy điều này, cái gì đang ngon ăn thì chắc chắn người ta sẽ không bán. Mình đã từng bỏ mua 10tr để mua tút kiếm ăn, và thằng bán tut nói rất gì và này nọ, ngày kiếm được này kia, mua xong thì mất cả tuần reg mấy k acc rồi đưa lên tool chạy được 1-2 tuần nữa thì tut bị fix, kết cục là thu về được 5-6tr gì đó, nghĩ mà cay nhưng chả làm được gì. Nên tự mày mò kiên trì rồi may mắn sẽ đến và tìm thấy chân lý thôi, đừng trông mong gì mấy thằng bán tut.

Qua việc này rút kinh nghiệm đi nhé mấy ông, phải nhớ lấy điều này, cái gì đang ngon ăn thì chắc chắn người ta sẽ không bán. Mình đã từng bỏ mua 10tr để mua tút kiếm ăn, và thằng bán tut nói rất gì và này nọ, ngày kiếm được này kia, mua xong thì mất cả tuần reg mấy k acc rồi đưa lên tool chạy được 1-2 tuần nữa thì tut bị fix, kết cục là thu về được 5-6tr gì đó, nghĩ mà cay nhưng chả làm được gì. Nên tự mày mò kiên trì rồi may mắn sẽ đến và tìm thấy chân lý thôi, đừng trông mong gì mấy thằng bán tut.
đúng rồi bác, hên vẫn gỡ gạc được ít chứ không thì toi ^^

Ủa mà bác này bỏ số tiền lớn để mua tool reg acc facebook để làm gì thế. Bán lại à hay có kèo gì
Làm 1 dịch vụ bán like page hay theo dõi Fb sẽ biết cần làm gì với số Fb đó liền ...

tôi chắc chắn có uẩn khúc gì đây
seller đã thề là ngày min 2k clone tại sao lại không đc?
buyer thì đang tự dưng lại chạy về quê làm gì, chưa chuẩn bị cơ sở hạ tầng sao đã mua tut ??

Tưởng forum không cho mua bán tut nhỉ. Định bán quả tut 1 tỏi mà sợ ban nick ko dám bán =))

Thấy chủ thớt bỏ 100M mà bị vậy thì cũng đồng cảm
Nhưng nếu chủ thớt hiểu về fb 1 tí thì có lẽ sẽ mua mua tut với giá đó.
Ai chơi vs Fb cũng đều hiểu fb có thể cho ta giàu lên trong vài ngày và cũng đẩy ta xuống chỉ trong 1 đêm.
Tut fb là tut ăn được vài hôm chứ có đâu mà ăn ngon như vậy, với 100M đó tính ra cũng chỉ là cái tool thôi
Với cái tool reg mà ngon thì cùng lắm 20 - 30 củ là cao, set được 1 máy thì set được luôn 5 máy còn lại có gì mà khó.
Không biết chủ thớt tính toán kiểu gì mà bỏ ra 100M để mua cái tool reg giá 300 / clone.

Riêng phần thoả thuận thì thoả thuận ngay lúc chưa nhận tool, chứ nhận tool rồi sau đó ra thêm thoả thuận thì khó mà chấp nhận.
Giờ chỉ còn vấn đề nằm ở bên bán có tâm hay không thôi, nếu không phải tool họ tự code thì 1 khi fb fix thì họ cũng bó tay.

Tưởng forum không cho mua bán tut nhỉ. Định bán quả tut 1 tỏi mà sợ ban nick ko dám bán =))
4rum ko cho post bài bán thì lên fb,tele,ra chợ,siêu thị rao bán không vấn đề nhé,có cầu thì sẽ có cung.
Hóng method:popo_big_smile:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back