Toàn bộ sự thật về việc sell account Portal!

taducthang

Senior
Reactions
201
MR
0.000
Chuyện là gần đây mình bị lộ password ở 4rum này và nó đã login vào nick của mình để rao bán account các site Protal DLE như DA, FW, Hero, Dl4all,..

Thằng đó nó ko có change password và mình cũng ko để ý nên mình ko hề hay biết gì về việc có người đăng nhập vào nick của mình cả

Nó còn khôn khéo xóa mọi pm nó đã gửi đi và pm được gửi đến để cho mình ko biết là nó đang nắm giữ nick mình cơ

...

Cho đến 1 hôm mình nhận được 1 mail báo có pm trên MMO4VN được gửi về email của mình. Mình liền vào ngay MMO4VN và ko thấy có tin nhắn nào hết cả

Email đó đến giờ mình vẫn còn giữ đây:

Chưa kịp hiểu chuyện gì xảy thì tối hôm đó mình lại nhận được email báo có pm trên MMO4VN tiếp. Mình liền vào check và thấy 1 pm của xiucoi như sau:

Mình vô cùng kinh ngạc vì mình đâu có sent cái PM trước đó cho xiucoi đâu :-O Chắc các bác để ý thấy chữ "Re: account portal" ở tiêu đề chứ

Mình liền reply lại cho bác xiucoi và nội dung của cuộc nói chuyện đó đây ạ:

Đến lúc này thì mình đã biết là có người login vào nick mình để rao bán account rồi nhưng mình vẫn giải vờ như ko biết và giữ nguyên pasword xem thế nào

Y như rằng hôm qua có 1 số bạn trên 4rum quen với mình từ trước buzz mình hỏi rằng mình pm cho bọn họ bảo sell account portal có phải ko?

Tất nhiên ko phải là mình rồi :p Con "dog" đó còn lập 1 cái nick chat Yahoo gần giống với nick chat của mình để config mới sợ:

Nick Yahoo nó lập để giải mạo mình là: boyviptn91

Trong khi đó nick Yahoo thật của mình là boy_viptn91

Sau đó mình liền nhờ 1 bạn giải vờ pm lại cho con dog đó đồng ý mua account với giá nó đưa ra là 400$ cho các site: DA, FW, Hero, Dl4all, Dowtr

Mình bảo bạn đó bảo nó chứng minh đấy là acc của nó bằng cách Teamvewer hoặc đưa 1 bài cho nó post thì nó ko chịu, bảo nó edit bài cũng ko nốt

Thực ra 2 site FW và Heroturko mình đã bị mất acc từ hồi thắng 6 và acc Dl4all với Downtr của mình chỉ là member nên ko được quyền post bài

Mình muốn thử xem con dog có phải là thằng lấy trộm acc FW và Hero của mình ko thôi chứ 2 site kia thì ko post được nên cũng ko quan trọng

Sau đó mình bảo với bạn kia bảo nó đưa link profile mấy site đó cho xem thì nó chỉ đưa đúng link profile của FW và nói đó là acc của nó

Rồi nó bảo ko có Downtr minh nhớ nhầm, bạn kia bảo nó vậy đưa profile Dl4all thì nó kêu giờ chỉ bán mỗi FW ko tin nó thì thôi ko bán nữa và out

Thật sự thì mình ko biết nó có đang nắm giữ acc FW và Hero của mình ko còn acc DA thì hiện tại vẫn còn ở trong tay mình

Mình có nhờ a Nokia check IP nick của mình và đã phát hiện ra có 2 địa chỉ IP login vào nick mình, 1 của mình và 1 của con dog đó:

Vì vậy mình lập topic này để giải thích mọi việc và mong mọi người hiểu được mọi chuyện.

- Mình muốn gửi lời xin lỗi tới tất cả các bạn đã nhận được pm của mình trên MMO4VN và mong các bạn hiểu rằng đó ko phải là do mình gửi.

- Cho mình cám ơn tới những bạn đã giúp đỡ mình để mình vạch trần được chân tướng của sự việc! Cảm ơn các bạn rất nhiều! Thank a Nokia nữa!

- Thật sự thì 2 site đó hay vài trăm $ đối với mình ko quan trọng. Mình chỉ muốn tìm cho ra con dog đó để thông báo cho ae cùng biết để mà tránh thôi!

* KẾT:
@Con dog:
Những con dog như m ko sớm thì muộn rồi cũng sẽ chết ko có chỗ chôn thôi. M tưởng m ăn được của thiên hạ vài đồng thì cuộc đời của m sẽ khá hơn ư. M nhầm to rồi, m làm như vậy chỉ càng lộ rõ bản chất ngu lâu dốt bền khó đào tạo mà thôi. Cái loại ko tự làm ra được từ đôi tay của mình mà phải đi rình mò ăn trộm ăn cắp như m thì có chết rũ xác cũng chả ai tiếc thương đâu. Loại dog như m ko xứng đáng được xã hội chấp nhận, đến lũ UG chuyên Shipper, Cahsout,...mà bài học đầu tiên nó được học còn là "ko hack của người cùng nước" thì cái loại m còn ko xứng đáng làm 1 con dog chứ chưa nói gì đến con người. T xin bố thí cho m mấy cái account đó, mong rằng kiếp sau m và cả cái lũ giống như m sẽ được đầu thai làm "***" để trả giá cho những việc làm ở kiếp này!

Và cuối cùng xin cảm ơn tất cả mọi người đã dành thời gian đọc topic này!

Last edited by a moderator:
xác nhận là có sự việc này :D

may mà không mắc bẫy :p

* KẾT:
@Con dog:
... đến lũ UG chuyên Shipper, Cahsout,...mà bài học đầu tiên nó được học còn là "ko hack của người cùng nước" ....

Và cuối cùng xin cảm ơn tất cả mọi người đã dành thời gian đọc topic này!

Xl cậu chứ mình đọc bài của cậu cũng thấy bức xúc cho cậu nhưng mình còn bức xuc hơn cậu vs câu này
Ai là lũ ở đây và ai là nó ở đây ?
Dân UG chúng tớ đã không vì mấy xu mà hack của người cùng nước để rồi nhận được sự cảm ơn như này đây hả :))
Có lẽ nên thay đổi bài học chút nhỉ :">

Ok. Xin lỗi các bạn vì lúc đó mình nóng quá nên dùng từ có hơi quá 1 chút
Còn mấy con dog mà chơi Keyloger với lập site để lấy pass của người khác thì ko gọi là UG đâu
Các bạn phải hết sức thận trọng khi lập nick ở những site mới nhé!

Ok. Xin lỗi các bạn vì lúc đó mình nóng quá nên dùng từ có hơi quá 1 chút
Còn mấy con dog mà chơi Keyloger với lập site để lấy pass của người khác thì ko gọi là UG đâu
Các bạn phải hết sức thận trọng khi lập nick ở những site mới nhé!
ơ lập site mà lấy dc pass ấy ah :d lấy thế nào vậy :m015:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,543
170,636
Latest member
mykhanh1714321
Back
Top Bottom