Tình Nguyện Viên MMO4ME CHARITY ở các tỉnh thành

chemgio

Moderator
Reactions
4,468
MR
20.042
Insuree Balance
2242|100
đây là 2 video năm 2011 nói về MINH HÓA ,QUẢNG BÌNH (nơi chúng ta sẽ có tình nguyện viên mmo4me charity )

MMO4ME CHARITY chúng ta ra đời với hoạt động chính là phát quà đêm cho người vô gia cư và hiện nay mmo4me charity đã có mặt 2 thành phố lớn của cả nước đó là sài gòn và hà nội để thực hiện hoạt động này ,tuy nhiên không phải tỉnh thành nào cũng có nhiều người vô gia cư để chúng ta có thể thành lập nhóm mmo4me charity để hoạt động như ở sài gòn và hà nội ,có những nơi không có người vô gia cư nhưng người nghèo và bất hạnh thì có rất nhiều mà đã là người bất hạnh và nghèo khó thì chúng ta đều giúp đỡ ,chính vì vậy nên năm nay mình sẽ thử nghiệm chương trình tình nguyện viên mmo4me charity ở các tỉnh thành khác,đặc biệt chú trọng ở các nơi có người dân tộc nghèo sinh sống ,ít được giúp đỡ ,ít được biết đến ,và nơi mình chọn đầu tiên đó là huyện minh hóa quảng bình ,nếu nơi này hoạt động hiệu quả thì sau 1 thời gian mình sẽ mở rộng ra ở các tỉnh thành khác ,và đinh minh thuận tên facebook là him kim han là người mình chọn làm tình nguyện viên cho mmo4me charity ,

tình nguyện viên mmo4me charity sẽ đại diện cho nhóm mmo4me charity để giúp đỡ cho các hoàn cảnh nghèo khó ,bệnh tật ,bất hạnh tại địa phương nơi mà nhóm mmo4me charity không hiện diện

đây là thông tin và số điện thoại facebook của đinh minh thuận
0979382853
https://www.facebook.com/kimhan.himqb

tại sao mình chọn minh hóa quảng bình,vì đây là nơi có nhiều người dân tộc nghèo sinh sống ,có những trường hợp bị gãy tay chỉ cần có tiền đi viện ,tiền ăn uống đi lại vài triệu nhưng không có tiền nên ko đi được ,phải nằm rên xiết ở nhà ,có những cụ già bệnh tật nghèo đói ,không có gạo,mì để ăn , vào mùa lạnh vừa qua hà nội,lào cai ,sapa các em dân tộc được ủng hộ áo ấm chăn ấm ,còn nơi đây cũng là dân tộc ,cũng là vùng núi nhưng sự ủng hộ hầu như rất ít ,

trường hợp gãy tay không tiền đi viện

2 video ở trên là sơ lược về tình hình nghèo khó của min hóa quảng bình bây giờ thì cầu chắc đã xây rồi ,do bên dân trí kêu gọi ,mình đưa video lên để anh em phần nào hình dung được cái nghèo khó của nơi đây ,để hiểu được tại sao mình lại chọn nơi đây là nơi thí điểm cho chương trình tình nguyện viên đầu tiên , và công việc cụ thể về việc giúp đỡ người dân tộc ở nơi đây mình đã giao cho đinh minh thuận ,hằng tháng công việc chính là sẽ phát gạo,mì ,nước tương ,dầu ăn....... cho những hoàn cảnh cụ già neo đơn ,bệnh tật ,còn nếu có những trường hợp đặc biệt thì sẽ kêu gọi ,tất cả những trường hợp này trước khi đăng bài kêu gọi ,đinh minh thuận sẽ gởi mình xem xét trước ,và hy vọng nếu sau này trời có trở lạnh anh em mmo4me tụi mình sẽ có cơ hội góp những chiếc áo ấm cho những em dân tộc để các em đỡ lạnh

Cố gắng nhé cậu, hãy mang hơi ấm mmo4me đến những mảnh đời cơ cực, vì 1 giấc mơ, vì 1 ngày mai :D
cảm ơn soonlove đã tin tưởng,tụi mình sẽ cố gắng hết sức mình ,hy vọng soonlove sẽ luôn ủng hộ mmo4me charity :D

nơi nào cần đến chúng ta thì chúng ta luôn sẵn sàn chào đón và giúp đỡ . vì chúng ta được may mắn hơn họ .!

Thấy các em đi học Nhìn mà rơi nước mắt . Cảm thấy mình còn may mắn hơn rất nhiều người . Nguyện sẽ góp hết sức mình để chia sẽ cùng với họ những khó khăn . Tự hua với bản thân sẽ ko lãng phí nữa

Up, cảm ơn các bạn. Mình cng ở QB mà chưa làm đc gì cả đây..

coi chừng vtv mời tham gia 60 mở, chuẩn bị lý do làm từ thiện với động cơ share đi nha.

Từ thiện là làm công đức ,động cơ là dành cho kẻ phạm tội . 2 phạm trù khác nhau mà ??

Từ thiện là làm công đức ,động cơ là dành cho kẻ phạm tội . 2 phạm trù khác nhau mà ??
thế bác có xem 60 phút mở,thấy nhóm từ thiện kia bị vùi với những câu hỏi kiểu gì ko?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,223
170,372
Latest member
quangtien123456
Back
Top Bottom