• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Time trong Metatrater4.

Reactions
79
MR
0.000
Tớ là newbie trong cái box này. Tập tành kiếm trên mạng cũng nhiều thứ , đánh cháy 1 cái tk roài..hix. tích góp dc 1 số kinh nghiệm. Nhưng tớ tìm mãi ko thấy cái

nào để fixx lại cái time trong soft metatrader cả. Fixx dc cái đó đúng với giờ việt nam sẽ đỡ nhầm lẫn mà cũng dễ nhìn với canh tg hợp lí hơn. AE nào bít chỉ mình

các fixx lại ngen

mình thấy trên mạng nó có đó bạn
cứ search google theo từ khóa là ra : "how to change timezone in mt4"

hồi trước mình cũng cố chỉnh, nhưng cũng ko ích lợi gì nên bỏ rồi, phải dùng script với chỉnh được

chỉ thấy cái script báo thời gian còn lại của nến hiện tại là hữu ích thôi
bạn tham khảo và tải ở đây
http://koloforex.blogspot.com/p/indicators.html

tks cậu..cái cậu đưa là báo thời gian kết thúc nến. Tới mún cái nào thay đổi cả thời gian của cái watch trong mt4 á..như trog đó ghi 5h thig mình là 12h trưa..rất khó chịu..mún đổi chung jo mình cho tiện..

tks cậu..cái cậu đưa là báo thời gian kết thúc nến. Tới mún cái nào thay đổi cả thời gian của cái watch trong mt4 á..như trog đó ghi 5h thig mình là 12h trưa..rất khó chịu..mún đổi chung jo mình cho tiện..
Cậu chỉ có thể đổi broker thôi :). Mình thấy là mỗi sàn nó điều đăng kí và có máy chủ chạy trên các khung thời gian khác nhau tác động lên trên MT4 do vậy cậu cũng không nên cố làm chi mình cũng muốn làm cái này nhưng mà thật sự sau khi cậu chuyển xong cũng không thật sự lợi ích lắm. Cậu có thể sử dụng thử cái flatform của FXCM để biết.

phần này là trả lời cho bạn nè
mình thấy trên mạng nó có đó bạn
cứ search google theo từ khóa là ra : "how to change timezone in mt4"

hồi trước mình cũng cố chỉnh, nhưng cũng ko ích lợi gì nên bỏ rồi, phải dùng script với chỉnh được

còn phần kia là gợi ý thêm của mình thôi

thật sự hồi đó mình có tải script về và chỉnh được, nhưng ko có lợi ích gì nên xóa mất rồi

Tớ là newbie trong cái box này. Tập tành kiếm trên mạng cũng nhiều thứ , đánh cháy 1 cái tk roài..hix. tích góp dc 1 số kinh nghiệm. Nhưng tớ tìm mãi ko thấy cái

nào để fixx lại cái time trong soft metatrader cả. Fixx dc cái đó đúng với giờ việt nam sẽ đỡ nhầm lẫn mà cũng dễ nhìn với canh tg hợp lí hơn. AE nào bít chỉ mình

các fixx lại ngen

Time là do broker đặt theo server time. Bạn không sửa được cái này đâu. Tập làm quen với nó đi.

đễ ý một chút thì cũng khó nhầm lẫn lắm. mình chơi theo biểu đồ nến nhật thấy thời gian bao nhiêu so với giờ vn ko quan trọng. quan trong là các khung thời gian H1 H4 M30 trong Metro có liên quan với nhau đó bạn.

cho em hỏi ké, vậy mỗi sàn có 1 thời gian khác nhau như vậy thì thời gian các phiên có khác nhau không, hay nó vẫn đúng theo giờ VN.?

cho em hỏi ké, vậy mỗi sàn có 1 thời gian khác nhau như vậy thì thời gian các phiên có khác nhau không, hay nó vẫn đúng theo giờ VN.?
Cậu mún bít phiên nào thì vào forexfactory..kéo xuống dưới nó có hiển thị tg hiện đang ở phiên nào lúc mấy giờ hết..rồi dựa vào tg đó mà cộng trừ sẽ ra dc thời gian việt nam nó là lúc nào..cái này chơi nhiều thì tự nhiên sẽ bít hiên đang ở phiên nào thôi cậu à..Tớ nhìn chart thì để ý vào đầu phiên London lúc nào cug có biến hết..biến động lớn ko..Mà sao cứ dùng ichimoku là lại bơi ngược sống..Đã yếu mà toàn bơi ngựoc không..thế là e admiral nó đã cưỡng đi của tớ 50$ không thuơng tiếc..Cũng nhìn nhận ra dc nhiều cái..haizz..Chắc fai lên núi luyện thêm vài năm nữa

Cậu mún bít phiên nào thì vào forexfactory..kéo xuống dưới nó có hiển thị tg hiện đang ở phiên nào lúc mấy giờ hết..rồi dựa vào tg đó mà cộng trừ sẽ ra dc thời gian việt nam nó là lúc nào..cái này chơi nhiều thì tự nhiên sẽ bít hiên đang ở phiên nào thôi cậu à..Tớ nhìn chart thì để ý vào đầu phiên London lúc nào cug có biến hết..biến động lớn ko..Mà sao cứ dùng ichimoku là lại bơi ngược sống..Đã yếu mà toàn bơi ngựoc không..thế là e admiral nó đã cưỡng đi của tớ 50$ không thuơng tiếc..Cũng nhìn nhận ra dc nhiều cái..haizz..Chắc fai lên núi luyện thêm vài năm nữa
ý mình muốn hỏi là, dù time system mỗi broker khác nhau nhưng time phiên vẫn như vậy phải không.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,994
Latest member
tuanhvjpro
Back
Top Bottom