Tìm việc làm về MMO để học hỏi lấy kinh nghiệm

hha0710

Banned
Reactions
3
MR
0.323
em chào mọi người em là thành viên mới em đang tìm hiểu MMO . em muốn tìm 1 cv nào đó để làm học hỏi lấy kinh nghiệm mong anh chị giúp đỡ ạ.
Em cảm ơn ạ!

hoặc là đầu tư chút thời gian vs công sức để học photoshop - chỉnh ảnh, thiết kế web này nọ.

làm được 2 cái đó rồi chuyển qua học hỏi offer là cũng ổn.

Upvote 0
trong topic này cũng có nhiều comment hữu ý nè thớt

Upvote 0
Nhiều việc cần dùng tiếng Anh mà, từ mmo đến cả ở ngoài cuộc sống cũng vậy cả
Mình học vs dùng tiếng Anh cũng tầm 15 năm nay rồi, quả thật tiếng Anh nó giúp ích quá nhiều đi.

Mấy cái khóa học mua trên Udemy, nhờ có tiếng Anh mà lĩnh hội được kiến thức trên đó đầy đủ hơn, mặc dù người dạy là người Ấn Độ hay mấy nước châu Á khác.

Rồi khi đi làm ở ngoài, người ta cũng tin tưởng mà giao mấy việc tầm trên trung bình (mình chưa dám nói tầm cao) cho mình làm, từ đó lại được gia tăng cơ hội cọ sát.

Nhưng đa số mấy bạn trên đây (mình nói đa số thôi, không đánh đồng tất cả) là cần những công việc có thể làm rồi kiếm ra tiền ngay, càng nhanh càng tốt; trong khi tiếng Anh lại là một khoản đầu tư mang lại lợi nhuận về lâu dài, nên cho dù mình đã thấy rõ lợi ích của tiếng Anh hơn chục năm học và dùng nó, mình vẫn thấy khó mà thuyết phục được những bạn newbie trên đây chịu đầu tư cho tiếng Anh.

Upvote 0
Mình học vs dùng tiếng Anh cũng tầm 15 năm nay rồi, quả thật tiếng Anh nó giúp ích quá nhiều đi.

Mấy cái khóa học mua trên Udemy, nhờ có tiếng Anh mà lĩnh hội được kiến thức trên đó đầy đủ hơn, mặc dù người dạy là người Ấn Độ hay mấy nước châu Á khác.

Rồi khi đi làm ở ngoài, người ta cũng tin tưởng mà giao mấy việc tầm trên trung bình (mình chưa dám nói tầm cao) cho mình làm, từ đó lại được gia tăng cơ hội cọ sát.

Nhưng đa số mấy bạn trên đây (mình nói đa số thôi, không đánh đồng tất cả) là cần những công việc có thể làm rồi kiếm ra tiền ngay, càng nhanh càng tốt; trong khi tiếng Anh lại là một khoản đầu tư mang lại lợi nhuận về lâu dài, nên cho dù mình đã thấy rõ lợi ích của tiếng Anh hơn chục năm học và dùng nó, mình vẫn thấy khó mà thuyết phục được những bạn newbie trên đây chịu đầu tư cho tiếng Anh.
giờ xin đi làm ngoài mà không giao tiếp được bằng tiếng Anh, đọc hiểu được tiếng Nhật thì rất khó để vào việc (trích lời của 1 sếp fpt)

Upvote 0
giờ xin đi làm ngoài mà không giao tiếp được bằng tiếng Anh, đọc hiểu được tiếng Nhật thì rất khó để vào việc (trích lời của 1 sếp fpt)
Đúng rồi cậu, giờ đi làm ở ngoài đã qua rồi cái thời mà được coi trọng khi có tiếng Anh, nó gần như là phổ cập rồi.

Hiện tại, nếu muốn bước lên bậc cao hơn, làm những công việc khó hơn liên quan đến lĩnh vực của mình thì việc biết thêm một ngoại ngữ khác (Nhật, Pháp, Đức, Hàn, Trung Quốc) mới giúp mình tiến xa hơn được (về lâu dài).

Nói vậy thôi chứ mình vẫn chưa biết thêm chút mô tê gì ngoài tiếng Anh :v

Last edited:
Upvote 0

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,785
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back