Help Tìm thư viện ForwardPort proxy c#

leenguyen69

Senior
Solutions
2
Reactions
442
MR
0.139
Mình tìm được 1 dịch vụ proxy phù hợp với nhu cầu của mình, tuy nhiên bên này không cho sử dụng whitelist IP để dùng proxy, mà chỉ cho dùng thông qua user: pass. Tuy nhiên ứng dụng của mình hiện tại không hỗ trợ dùng proxy kèm user: pass.
Vì vậy mình cần tìm 1 thư viện hoặc code C# cho forward Webproxy từ dạng sử dụng user: pass sang dạng 127.0.0.1: port không dùng user: pass.
Node JS thì mình tìm được code này : https://github.com/hbollon/proxy-login-automator . Tuy nhiên nếu sử dụng kèm trong ứng dụng C# thì khá cồng kềnh và tốn tài nguyên.
Bác nào có cho mình xin với ạ ! Xin cảm ơn mng đã đọc

Nó sao sao ấy, ứng dụng không cho hổ trợ thì mình code thêm có sao đâu. Cần gì forward bạn?

inbound của proxy của bạn là gì? nó là PROXY hay SOCKS5, nếu là SOCKS5 thì chạy luôn kèm user:pass chứ cần gì phải forward cho nó cồng kềnh

Tạo một Connection Helper (sử dụng lib NetworkInformation) để ping xem con proxy socks có pong lại hay không, sau đó làm ta model để đọc được mấy cái format của Proxy cứ thế mà nện thôi

Last edited:
Nó sao sao ấy, ứng dụng không cho hổ trợ thì mình code thêm có sao đâu. Cần gì forward bạn?

inbound của proxy của bạn là gì? nó là PROXY hay SOCKS5, nếu là SOCKS5 thì chạy luôn kèm user:pass chứ cần gì phải forward cho nó cồng kềnh

Tạo một Connection Helper (sử dụng lib NetworkInformation) để ping xem con proxy socks có pong lại hay không, sau đó làm ta model để đọc được mấy cái format của Proxy cứ thế mà nện thôi
Ứng dụng mình cần xài là bên thứ 3 file exe, commandline cho truyền vào host: port thôi. Mình khởi chạy nó thông qua Process trong c# truyền proxy host: port vào, nó chung là ko thể can thiệt vào code app này để truyền user pass vào, decompiler nó thì mình ko đủ trình.
Còn proxy ban đầu là HTTP proxy nhưng cần user : pass để sử dụng, mình cần forward để bypass nó thành local proxy ko có user pass để truyền vào app kia.

Mình vừa tìm dc code tương tự rồi : https://github.com/9kbx/proxy-login-automator/

Mình tìm được 1 dịch vụ proxy phù hợp với nhu cầu của mình, tuy nhiên bên này không cho sử dụng whitelist IP để dùng proxy, mà chỉ cho dùng thông qua user: pass. Tuy nhiên ứng dụng của mình hiện tại không hỗ trợ dùng proxy kèm user: pass.
Vì vậy mình cần tìm 1 thư viện hoặc code C# cho forward Webproxy từ dạng sử dụng user: pass sang dạng 127.0.0.1: port không dùng user: pass.
Node JS thì mình tìm được code này : https://github.com/hbollon/proxy-login-automator . Tuy nhiên nếu sử dụng kèm trong ứng dụng C# thì khá cồng kềnh và tốn tài nguyên.
dùng Titanium.Web.Proxy nhé bác

À thế thì phải sài app thứ 3 rồi. Tưởng bạn code trên src của bạn
dùng Titanium.Web.Proxy nhé bác
2 Bác có rành về code tool có biết thư viện webbrowser nào hỗ trợ chạy mul threads (Mỗi thread chạy new Form, trong form có 1 webbrowser, mỗi threads 1 proxy, 1 user agent).

Mình đang sử dụng thằng Geckofx, tuy nhiên thằng này có cái khi chạy mul threads thì nó bị trùng user agent với nhau mặc dù đã set ua riêng. Research google thì các pro bảo thằng này không hỗ trợ kiểu ấy, muốn làm kiểu ấy thì code mỗi thread 1 process riêng, mình có test kiểu này thì chạy dc nhưng khá hao tài nguyên cụ thể là ram + cpu
Có test qua Selenium nhưng thấy thằng này khá nặng, không ưng bụng lắm

2 Bác có rành về code tool có biết thư viện webbrowser nào hỗ trợ chạy mul threads (Mỗi thread chạy new Form, trong form có 1 webbrowser, mỗi threads 1 proxy, 1 user agent).

Mình đang sử dụng thằng Geckofx, tuy nhiên thằng này có cái khi chạy mul threads thì nó bị trùng user agent với nhau mặc dù đã set ua riêng. Research google thì các pro bảo thằng này không hỗ trợ kiểu ấy, muốn làm kiểu ấy thì code mỗi thread 1 process riêng, mình có test kiểu này thì chạy dc nhưng khá hao tài nguyên cụ thể là ram + cpu
muốn muti thì mỗi thằng phải 1 thread riêng chứ không chạy chung thread được đâu thế nó mới bất đồng bộ được.
Chạy web tốn tài nguyên cũng bình thường thôi bác vì nó phải load hết dữ liệu ra mà

Nói cụ thể thì trình duyệt tích hợp bạn đang chạy là chrome . Vì vậy mới cần làm như vậy.
Và phương án bạn tìm kiếm : Không khả thi.

Sao không add proxy vào profifer rồi add cái ứng dụng của bác vào đó set rule đi qua proxy

Có phần mềm auto switch proxy nó fake proxy toàn máy đó bác, bán dán proxy list vào nó auto change theo thời gian mà bác đặt
nói chung nó còn liên quan đến muti thread nữa bác, việc control proxy cần auto mỗi lần changer thời gian khác nhau, nếu làm tay sl nhỏ thì được chứ làm nhiều như thế tù lắm bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,784
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom