Ask Tìm sư phụ dạy MMO ạ.

khnew

Newbie
Reactions
9
MR
0.072
Như tiêu đề. Trước hết e xin giới thiệu bản thân. E 20t đang học ở Thái Nguyên

E bắt đầu kiếm tiền từ mmo cũng đc gần 2 năm rồi nhưng mà chẳng đâu vào đâu cả, e đã từng làm gõ captcha gõ mờ cả mắt cuối tuần nhận được 80k. Thấy làm có vẻ mất thời gian nên em chuyển sang kiếm tiền từ các khác, làm khảo sát, kiếm BTC từ các diễn dàn nhưng đều sập hết cũng chăm chỉ ngày kiếm cũng đc 100 - 150k k duy trì được bao lâu thì sập hết, chủ yếu là kiếm từ BTC, còn khảo sát các thứ thì được ít lắm. Đỉnh điểm của em là làm cho web đá.nh b.ài cũng kiếm được kha khá nhưng mà có nhiều tiêu hết, được tầm 1-2 tháng thì cũng sập. Em chuyển sang làm mấy web, app tuyển ref em chỉ làm tay thôi tool tủng lên mạng nguyên cứu toàn cái gì kiếm ít nên e cũng nản. Có ít tiền để dành e làm liều chơi Forex, cũng có nghiên cứu nhưng em ngồi 2 tiếng k kiếm chế được mình thế là mất hết. E bỏ MMO vào tháng 3 năm này. Thế là em quyết định nghỉ làm MMO để e ra ngoài làm, dở hơi cái dịch bùng thế là đi làm vài bữa cũng nghỉ, hết dịch mới được đi làm tiếp @@. E cũng mới bị đuổi việc luôn, chán lại muốn quay lại MMO. E thì cũng có nhiêu tiêu đấy, nên cũng k có tiền đầu tư muốn kiếm cái gì free làm. Mong mn giúp đỡ. E viết tâm thư như này mn mà đọc hết là cũng quan tâm rồi, có gì mn giúp đỡ em

Solution
Mảng gì cũng kiếm được tiền giờ, những mảng đang ăn nên làm ra đó là Dropship, có kỹ năng ads & design thì làm Pod chạy ads fb hay Google shopping cũng ngon. Quan trọng là mình có thế mạnh gì nhất, quen việc làm gì nhất thì tập trung nghiên cứu, test để ra vấn đề. Ko ai mang bát cơm bầy ra mâm sẵn cho bạn được đâu, nhất là thời buổi người khôn của khó như bây giờ.
Forex là gì ?....

Hãy tìm hểu cho kỹ nhé...

Trên đời này những kẻ khi ai đó hỏi nói là ...( không làm được ...Đừng làm ) thì nững kẻ đó là đầu đất.

Trên dời này không có cái gì không làm được...nếu bạn quyết tâm

Nghề nghiệp là duyen mỗi nguwoif ( ai có duyên + quyết tâm ) sẽ thành công ở nghề đó.

Đừng bao giờ tin vào những kẻ chưa hiểu ..chưa biết ..chưa làm ( nhất là những kẻ đó lại khuyên bạn .. )

Upvote 0
Forex là gì ?....

Hãy tìm hểu cho kỹ nhé...

Trên đời này những kẻ khi ai đó hỏi nói là ...( không làm được ...Đừng làm ) thì nững kẻ đó là đầu đất.

Trên dời này không có cái gì không làm được...nếu bạn quyết tâm

Nghề nghiệp là duyen mỗi nguwoif ( ai có duyên + quyết tâm ) sẽ thành công ở nghề đó.

Đừng bao giờ tin vào những kẻ chưa hiểu ..chưa biết ..chưa làm ( nhất là những kẻ đó lại khuyên bạn .. )

um, m có quen 1 con bé làm chung, hành nghề forex, m thấy k bé k có xe đi nên tiện đường đưa đón đi làm hộ cho, ấy thế mà không biết ơn người giúp mình lại còn mách với bạn trai ả, thế là xém tý mình bị đâm chết. rồi m phải nghỉ việc chỉ vì cái bốc đồng của các bạn nghề forex làm ảnh hưởng

thôi thôi, t xin bạn, những ng mà làm forex là tôi sợ đến già, tôi quỳ xuống van xin tha cho chúng tôi :(

Upvote 0
có lý đó, :popo_adore: xin cái fb để kb nha bạn
Mình không xài fb mà cũng bỏ nghề rồi bạn. Làm toàn lỗ nên dẹp mấy tiệm rồi bạn ơi.? chỉ là khơi ra 1 cái ví dụ cho bạn chủ topic dễ hình dung thôi.

Upvote 0
um, m có quen 1 con bé làm chung, hành nghề forex, m thấy k bé k có xe đi nên tiện đường đưa đón đi làm hộ cho, ấy thế mà không biết ơn người giúp mình lại còn mách với bạn trai ả, thế là xém tý mình bị đâm chết. rồi m phải nghỉ việc chỉ vì cái bốc đồng của các bạn nghề forex làm ảnh hưởng

thôi thôi, t xin bạn, những ng mà làm forex là tôi sợ đến già, tôi quỳ xuống van xin tha cho chúng tôi :(
Forex ko xấu chỉ mấy thằng có lòng tham và ngu mụi như trên mới làm cho nó xấu tất nhiên với tính cách đó forex sẽ làm cho nó khổ sớm thôi. Trade forex áp lực lắm phải đủ bản lĩnh bình tĩnh kiềm lòng tham và chút may mắn. Thằng trên kia nó may mắn xíu đã lôi kéo lên giọng đa cấp này nọ rồi.
Mình cũng dân trade forex trên 5 năm rồi tổng lại là thắng may mắn thắng là biết nó khốc liệt cỡ nào nên mới kiềm lòng tham lại và chuyển hướng.

Last edited:
Upvote 0

chết vì gái là cái chết êm ái :popo_boss:

Upvote 0
Khuyên cái lol chứ khuyên giọng điệu đa cấp vl. Sao lại nhắm vào sinh viên?
Mịa đa số chúng nó ko có tiền lo tiền học cắm đầu rồi kêu đầu tư forex.
Mấy e sinh viên có học tài chính thì để ra trường thì hẵn tính nếu có duyên thì vào forex. Đừng nghe thằng này nói . Khuyên tào lao, lại còn thể loại inbox nữa.
bọn này đông lắm , nguy hiểm nữa

Upvote 0
Forex ko xấu chỉ mấy thằng có lòng tham và ngu mụi như trên mới làm cho nó xấu tất nhiên với tính cách đó forex sẽ làm cho nó khổ sớm thôi. Trade forex áp lực lắm phải đủ bản lĩnh bình tĩnh kiềm lòng tham và chút may mắn. Thằng trên kia nó may mắn xíu đã lôi kéo lên giọng đa cấp này nọ rồi.
Mình cũng dân trade forex trên 5 năm rồi tổng lại là thắng may mắn thắng là biết nó khốc liệt cỡ nào nên mới kiềm lòng tham lại và chuyển hướng.
E đã từng làm forex rồi, nó kiểu cổ phiếu, với 1 số dạng chơi nhị phân ý. Nhưng mà may rủi lắm, e từng dính vào cờ bạc nên e hiểu mà, thua thì muốn gỡ bằng được nên mất nhiều r. Không muốn quay lại lần nữa :popo_sad: :popo_sad:

Upvote 0
Như tiêu đề. Trước hết e xin giới thiệu bản thân. E 20t đang học ở Thái Nguyên

E bắt đầu kiếm tiền từ mmo cũng đc gần 2 năm rồi nhưng mà chẳng đâu vào đâu cả, e đã từng làm gõ captcha gõ mờ cả mắt cuối tuần nhận được 80k. Thấy làm có vẻ mất thời gian nên em chuyển sang kiếm tiền từ các khác, làm khảo sát, kiếm BTC từ các diễn dàn nhưng đều sập hết cũng chăm chỉ ngày kiếm cũng đc 100 - 150k k duy trì được bao lâu thì sập hết, chủ yếu là kiếm từ BTC, còn khảo sát các thứ thì được ít lắm. Đỉnh điểm của em là làm cho web đá.nh b.ài cũng kiếm được kha khá nhưng mà có nhiều tiêu hết, được tầm 1-2 tháng thì cũng sập. Em chuyển sang làm mấy web, app tuyển ref em chỉ làm tay thôi tool tủng lên mạng nguyên cứu toàn cái gì kiếm ít nên e cũng nản. Có ít tiền để dành e làm liều chơi Forex, cũng có nghiên cứu nhưng em ngồi 2 tiếng k kiếm chế được mình thế là mất hết. E bỏ MMO vào tháng 3 năm này. Thế là em quyết định nghỉ làm MMO để e ra ngoài làm, dở hơi cái dịch bùng thế là đi làm vài bữa cũng nghỉ, hết dịch mới được đi làm tiếp @@. E cũng mới bị đuổi việc luôn, chán lại muốn quay lại MMO. E thì cũng có nhiêu tiêu đấy, nên cũng k có tiền đầu tư muốn kiếm cái gì free làm. Mong mn giúp đỡ. E viết tâm thư như này mn mà đọc hết là cũng quan tâm rồi, có gì mn giúp đỡ em
Mới đầu đọc cũng có thể cảm thông. Nhưng khi đến đoạn: "Đỉnh điểm của em là làm cho web đá.nh b.ài cũng kiếm được kha khá nhưng mà có nhiều tiêu hết,..." thì mình nghĩ cậu thuộc loại ăn chơi vô tội vạ. Đã kiếm được khá, sao không biết tiết kiệm cho tương lai. Bạn có thể làm rồi tích dần, chưa nghe câu: "Tích tiểu thành đại" bao giờ hay sao? Còn nữa, MMO rất rộng và nhiều "cạm bẫy", phải tìm hiểu kỹ rồi mới vào chứ đừng nghe quảng cáo của thiên hạ, vừa mất tiền, lại mất thời gian.
Thứ 2, điều bạn cần là "Tìm sư phụ dạy MMO". Theo mình được biết, có 2 dạng làm MMO:
- MMO mất phí: Dạng này không thiếu nhưng yêu cầu bạn phải mua khóa học này nọ thì mới làm được. (Điều này chưa chắc và mình cũng không rõ =))
- MMO free (Mình hiện đang làm dạng này): Đó là dạng làm kiểu PTC, PTS, survey hoặc làm task, tiền thưởng đa dạng, không cần vốn, chỉ cần thời gian trống. Mình cũng thấy bạn đang làm ở dạng này nhưng lại bỏ. Tại sao vậy? Ưu nhược của thằng này chắc bạn cũng biết rồi, tiền khá ít nhưng có còn hơn không. Dạng này cần sự TỰ NGHIÊN CỨU và ĐÚC KẾT, không ai dạy cả!
Bản thân mình chủ yếu làm survey. Mới đầu bị loại khá nhiều, nhưng khi nắm được quy tắc rồi thì cứ thế mà chiến, đến nay đã được gần 7 năm r, tiền kiếm dc 1 năm đủ cho vào ngân hàng lấy lãi =))
Bạn cũng có thể tham gia nhóm này: https://www.facebook.com/groups/khaosatvn
chuyên cung cấp tip để làm khảo sát cũng như 1 số các trang khảo sát uy tín.
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!
(P/S: Mình cũng chỉ là thành viên trong nhóm, không phải admin nhé!)

Upvote 0
cá nhân e thì làm vì tiền. E là sv công nghệ thông tin. Code thì ở mức cơ bản nên không ra tiền được. Nên e cũng chỉ tìm cái gì ra tiền kiếm chơi chơi thôi. Cũng có 1 phần đam mê thì e mới tìm đến mmo, không thì e cũng đi nghề để lấy 1 cái nghề r :popo_sad::popo_sad:
Mình 30t còn muốn đi học thêm code :) Sao là sinh viên mà k ráng học code cho giỏi. Code giỏi thì chỉ cần lắc não là ra tiền rồi. Giờ mình làm cái gì cũng phải thuê code riêng.

Upvote 0
Mình 30t còn muốn đi học thêm code :) Sao là sinh viên mà k ráng học code cho giỏi. Code giỏi thì chỉ cần lắc não là ra tiền rồi. Giờ mình làm cái gì cũng phải thuê code riêng.
mình ngồi lắc não riết mà ko ra tiền, bạn chỉ mình cách lắc ra tiền dc ko :D

Upvote 0
Mình có công việc ở ngoài, nên giờ mỗi ngày có thêm được vài tiếng để tự học C# trên Unity rồi viết game kiếm tiền mmo... được vầy thì thích thích lắm :popo_cry:

Upvote 0
được chứ bạn.

1 con 6s qt 32 GB ios 13.0 - 13.6.1 giá từ 2tr5 đến 2tr7/cây
key autolead 300-500k/năm
tool click off free
1 acc net (có thể tự reg hoặc mua tầm 1tr trở lại)
1 port micro 300k/tháng/máy
1 site chặn lead trùng và pass các thông số cần thiết 1tr đến 1tr5/năm
Việc còn lại là test offers và auto 24/24

Tuỳ vốn của mỗi người mà đầu tư. các bạn nhắm mình có bao nhiêu thì đầu tư bấy nhiêu. ít vốn thì tầm 2 - 3 con 6s chạy cũng ổn rồi. tháng kiếm tàm tạm 7 - 10tr nếu siêng năng thì có thể hơn.
e có một vài góp ý thêm như sau:
máy ít thì chưa lead đã hết cap, và không ăn thua đâu> có thể nâng lên dần tùy điều kiện
đa số thì đều mua click, 1000 click khoảng 12k
vấn đề nữa là chưa kể net scam và delay tầm 3 tháng và paypal hold
chịu đc vậy thì dấn thân vào làm khỏi phải mơ mộng

Upvote 0
Mình cũng xin ké 1 chân ạ. Muốn cày mmo để kiếm thêm thu nhập mà ko biết bắt đâu từ đâu.
Mình gõ chữ ko được nhanh lên ko gõ capcha được,
2 nữa phải căn giờ đêm gõ thì cũng khó quá :(

Upvote 0
e có một vài góp ý thêm như sau:
máy ít thì chưa lead đã hết cap, và không ăn thua đâu> có thể nâng lên dần tùy điều kiện
đa số thì đều mua click, 1000 click khoảng 12k
vấn đề nữa là chưa kể net scam và delay tầm 3 tháng và paypal hold
chịu đc vậy thì dấn thân vào làm khỏi phải mơ mộng
máy ít thì hay bị thua thiệt, phải ráng canh me giờ ra off vs chịu khó test nhiều off làm nhiều net thì cũng được em. Còn click thì trừ những geo hiếm lead nhiều thì mới cần mua thôi. Nói thật anh làm off cũng lâu lắm nhưng rất hiếm khi anh đi mua click toàn dùng tool free rồi tự click là chính. nên nếu solo nhỏ lẻ thì cũng không cần phải mua click làm gì cho tốn kém trừ khi lead geo hiếm bí quá thì đành phải mua.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,615
Latest member
dmvipads

Most viewed of week

Most viewed of week

Back