Tìm đồng đội làm affiliate marketing

nthanhhai2909

Junior
Reactions
22
MR
0.935
Hi anh em, mình hiện tại đang là một developer.
Thời gian rảnh mình có xây dựng một blog, nội dung chủ yếu do mình tự viết hoặc dịch từ các trang nước ngoài xoay quanh công việc hằng ngày của mình.
Đến nay blog cũng được 1.5k user/day. Mình trước giờ chỉ đặt Adsense gần 3 năm mới nhận được 100$ đầu tiên (đang bị pending ngoài ngân hàng vì dịch không ra làm thủ tục được).

Thời gian gần đây mình có tìm hiểu và thấy affiliate khá tiềm năng nhưng mình cũng không có nhiều thời gian để tìm hiểu nhiều vì còn công việc ở công ty. Vậy có anh em nào đang rảnh rỗi và đang tìm hiểu về affiliate muốn tìm đồng đội thì cho mình chân theo với.

Thế mạnh của mình là viết content, và có thể code nếu cần, tuy nhiên mình không biết wordpress mà chủ yếu dùng những công nghệ khác như React, Angular v.v

Mong tìm được anh em đồng hành!

Thời gian rảnh mình có xây dựng một blog, nội dung chủ yếu do mình tự viết hoặc dịch từ các trang nước ngoài xoay quanh công việc hằng ngày của mình.
Đến nay blog cũng được 1.5k user/day. Mình trước giờ chỉ đặt Adsense gần 3 năm mới nhận được 100$ đầu tiên (đang bị pending ngoài ngân hàng vì dịch không ra làm thủ tục được).

Thời gian gần đây mình có tìm hiểu và thấy affiliate khá tiềm năng nhưng mình cũng không có nhiều thời gian để tìm hiểu nhiều vì còn công việc ở công ty. Vậy có anh em nào đang rảnh rỗi và đang tìm hiểu về affiliate muốn tìm đồng đội thì cho mình chân theo với.

Thế mạnh của mình là viết content, và có thể code nếu cần, tuy nhiên mình không biết wordpress mà chủ yếu dùng những công nghệ khác như React, Angular v.v

èo bác nên học SEO ấy mình có lập thread chia sẻ 1 số khóa trong đó có SEO đó free đó, nên làm tiếng anh ah

tớ hi vọng được học hỏi từ cậu. cậu cho thông tin liên lạc với nhé . chúc cậu sức khỏe và gặp nhiều may mắn

Là ý gì?
ý bác ấy bảo, là 37 21 ngày là bỏ đấy. Nếu bạn là 1 dev thì tham gia thêm mảng tiếp thị liên kết này thì cứ thử shoppe, lazada ... cho quen đi. Còn chơi nước ngoài thì tiếng anh phải tốt và seo từ khóa.
Với công việc dev của bạn ở cty bận, thì khó có thể chơi cái này một cách nghiêm túc được

dev cứng thì viết apps mà push ads.
dev lởm thì bỏ đi tập trung vào công việc.
Căn bản là ads thời này content thì chỉ có 3x, dựng clip là ăn chứ ai rảnh mà coi blog :popo_big_smile:

bac cho e tham gia voi

Bác có thể nêu rõ kế hoạch, lộ trình, tuyển thành viên chính phụ (cộng tác)...thì mình nghĩ sẽ thuyết phục hơn! Chứ chí lớn mà chưa thấy nêu lộ trình thì tình hình sẽ về đâu!

Thực sự thì affiliate rất tiềm năng nếu bác biết cách làm tối ưu, làm 1 lần ăn cả đời. Ví dụ bác hướng dẫn làm web bằng lavarel, share source thì bác có để đặt ở bài viết link aff của dịch vụ hosting và domain hoặc vps để người đọc click vào đó mua luôn và bác nhận hoa hồng. Sau này họ gia hạn hoặc mua mới bác cũng được tiền nữa. Có mã khuyến mại thì càng tốt.
Em chả có web nào mà em bán tool cho khách cần VPS để treo em bảo Vultr có chương trình khuyến mãi $100 dùng 2 tháng khi đăng ký tk bằng link này. Khách vừa được VPS Free mà sau này họ dùng phát sinh tiền em cũng được hoa hồng. Em mà siêng như bác làm video youtube hoặc web blog thì còn kiếm nhiều nữa.
vultr aff.png
vultr aff 2.png

Còn cần người không để m gt e mình vô bạn

Thực sự thì affiliate rất tiềm năng nếu bác biết cách làm tối ưu, làm 1 lần ăn cả đời. Ví dụ bác hướng dẫn làm web bằng lavarel, share source thì bác có để đặt ở bài viết link aff của dịch vụ hosting và domain hoặc vps để người đọc click vào đó mua luôn và bác nhận hoa hồng. Sau này họ gia hạn hoặc mua mới bác cũng được tiền nữa. Có mã khuyến mại thì càng tốt.
Em chả có web nào mà em bán tool cho khách cần VPS để treo em bảo Vultr có chương trình khuyến mãi $100 dùng 2 tháng khi đăng ký tk bằng link này. Khách vừa được VPS Free mà sau này họ dùng phát sinh tiền em cũng được hoa hồng. Em mà siêng như bác làm video youtube hoặc web blog thì còn kiếm nhiều nữa.
View attachment 186028View attachment 186029
Như mình đã nói là hiện tại công việc trên cty khá bận. Mình chỉ có thời gian viết blog chia sẽ kiến thức những gì mà mình học được trong quá trình làm việc.

Web hiện tại cũng có kha khá traffic rồi nhưng mình ko có đủ thời gian để triển khai hoặc lên chiến lược chạy affiliate. Nên ý mình là tìm ae rảnh thì join với mình để làm phần này. Còn mình thì chỉ có thể support lên content, viết content hoặc cần code thì code thôi. Thấy đa số các bác trên comment tiêu cực quá nên thấy cũng chán

Mình cũng muốn tham gia affiliate nhưng chưa có kinh nghiệm gì cả, biết chỉnh ảnh và edit video

Team mình đang làm affliate amz. Nếu bác hay bác nào muốn hợp tác cùng phát triển thì có thể liên lạc để trao đổi ạ. Tele em @troy9192 ạ. Mong nhận đc hồi âm từ bác.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back