Help Tiếp cận PTU , Tìm hiểu , kiếm tiền online , và con đường phấn đấu đạt 100$/ngày

Status
Not open for further replies.
chủ thớt chém thôi, hỏi chủ thớt đã đạt 100$/ day chưa?
$ chứ có phải giấy đâu mà dễ kiếm thế

mục 1 và 2 có vẻ cho qua luôn k cần bàn nhưng mà cái mục 3 =)) 1 site có 100k lượt view , lượt sale 100 cái 1 ngày . Mà thằng nào cũng 100$/ngày chắc thằng đó phải đẻ ít nhất 10 đứa con =)) view cũng nhiêu đó mà chia ra cho 10 thằng khác cũng 100$/day =));)) chấc mấy thằng mua acc cắn răng mua ủng hộ thêm =)) kaka . Mua xong nó cũng k bik mình mua để làm gì =)) chắc để cho bác chủ thớt vui lòng :D . Xã hội này lượt view nó cũng nhiêu đó thôi hoặc tăng hoặc giảm hên xui không biết đc , người hôm nay còn down nhưng mai có 1 trong số họ k rảnh để down thì sẽ có lượt người mới down nhưng lòng vòng cũng nhiêu đó thôi , cái quan trọng là khả năng của người làm ra . 2 thằng cùng là họa sĩ :)) 1 thằng là thiên tài còn 1 thằng vẽ ở lề đường cũng nhiêu đó kiến thức trước mắt đó thôi mà mãi k vận dụng đc , nếu mà vận dụng đc thì tất cả họa sĩ đại tài từ trước đến giờ đâu còn mang danh là nhà họa sĩ tài ba của thế kỷ . Với lại bạn đã bao nhiều $/day rồi . Người ta luôn nói thế này : trước khi dạy người khác điều gì thì mình phải đạt trước cái đã đó mới là thực tế , đừng đi lấy cái lời nói của người khác mà làm kinh nghiệm cho chính mình . Nếu bạn nói mình 10$/day thì bạn có thể tự tin nói mình sẽ truyền hết kinh nghiệm để giúp bạn đạt đc như mình 10$/day . Nhưng mà bạn mới có 10$/day mà bạn muốn viết bài 100$/day =)) Tớ chỉ nói 1 câu thôi 10 năm sau chỉ mong newbie đọc bài viết đó đạt 10$/day là tớ mừng lây rồi =)) Sắp tới bác lumze sẽ viết bài 100$/day , cái đó tớ tin nhưng tin thôi chưa đủ vì bạn phải nắm rõ về cách làm web . . . linh ta linh tinh hội đủ yếu tố của người uploader và SEO + khả năng khác nữa mà k phải ai cũng có nhưng tớ tin vì bác lumze đã hơn 100$/day rồi ( cái này là quan trọng nè ) Làm thầy thì phải có bằng chứng nhận , k lẽ học hết lớp 12 lại vào trường làm thầy . . . Không nói nữa , dừng ở đây :D tớ biết nhiều bạn ở đây k thích cách nói chuyện của tớ nhưng sự thật trước mắt k thể k nói , cứ để các newbie nhắm mắt đưa chân ảo tưởng k bik điểm dừng chỉ phí time của họ .

mục 1 và 2 có vẻ cho qua luôn k cần bàn nhưng mà cái mục 3 =)) 1 site có 100k lượt view , lượt sale 100 cái 1 ngày . Mà thằng nào cũng 100$/ngày chắc thằng đó phải đẻ ít nhất 10 đứa con =)) view cũng nhiêu đó mà chia ra cho 10 thằng khác cũng 100$/day =));)) chấc mấy thằng mua acc cắn răng mua ủng hộ thêm =)) kaka . Mua xong nó cũng k bik mình mua để làm gì =)) chắc để cho bác chủ thớt vui lòng :D . Xã hội này lượt view nó cũng nhiêu đó thôi hoặc tăng hoặc giảm hên xui không biết đc , người hôm nay còn down nhưng mai có 1 trong số họ k rảnh để down thì sẽ có lượt người mới down nhưng lòng vòng cũng nhiêu đó thôi , cái quan trọng là khả năng của người làm ra . 2 thằng cùng là họa sĩ :)) 1 thằng là thiên tài còn 1 thằng vẽ ở lề đường cũng nhiêu đó kiến thức trước mắt đó thôi mà mãi k vận dụng đc , nếu mà vận dụng đc thì tất cả họa sĩ đại tài từ trước đến giờ đâu còn mang danh là nhà họa sĩ tài ba của thế kỷ . Với lại bạn đã bao nhiều $/day rồi . Người ta luôn nói thế này : trước khi dạy người khác điều gì thì mình phải đạt trước cái đã đó mới là thực tế , đừng đi lấy cái lời nói của người khác mà làm kinh nghiệm cho chính mình . Nếu bạn nói mình 10$/day thì bạn có thể tự tin nói mình sẽ truyền hết kinh nghiệm để giúp bạn đạt đc như mình 10$/day . Nhưng mà bạn mới có 10$/day mà bạn muốn viết bài 100$/day =)) Tớ chỉ nói 1 câu thôi 10 năm sau chỉ mong newbie đọc bài viết đó đạt 10$/day là tớ mừng lây rồi =)) Sắp tới bác lumze sẽ viết bài 100$/day , cái đó tớ tin nhưng tin thôi chưa đủ vì bạn phải nắm rõ về cách làm web . . . linh ta linh tinh hội đủ yếu tố của người uploader và SEO + khả năng khác nữa mà k phải ai cũng có nhưng tớ tin vì bác lumze đã hơn 100$/day rồi ( cái này là quan trọng nè ) Làm thầy thì phải có bằng chứng nhận , k lẽ học hết lớp 12 lại vào trường làm thầy . . . Không nói nữa , dừng ở đây :D tớ biết nhiều bạn ở đây k thích cách nói chuyện của tớ nhưng sự thật trước mắt k thể k nói , cứ để các newbie nhắm mắt đưa chân ảo tưởng k bik điểm dừng chỉ phí time của họ .

Chuẩn! Men

props.............

mong có bạn nào chung sức cùng mình hoàn thành nó . cảm ơn các bạn rất nhiều .

- 1 mình mình có lẽ sẽ không đủ sức , trí lực để hoàn thành cái khung này nên những gì đã được chia sẻ trên mạng mình sẽ tập hợp về . cái gì chưa có mình sẽ viết vào . phần khung có lẽ còn thiếu nhiều mình sẽ bổ sung thêm . bà con thấy mảng nào mình biết thì viết ra cho mọi người cùng ngẫm nhé .

- bạn có khả năng viết dài như thế thay vì troll , war bạn giúp mình viết 1 chút hướng dẫn , định hướng cho new mem cách chơi được thì hay biết mấy . cám ơn bạn nhiều lắm .

- con đường đi mình xác định được là như vậy và mình nghĩ nó sẽ là 1 định hướng đúng cho bất kì ai xác định sẽ theo PTU lâu dài . làm gì cũng vậy cần có mục tiêu , hướng đi đúng mới có kết quả tốt .

- như đã nói ở đầu bài đây sẽ là 1 bài review tổng quát . nó là kinh nghiệm , là những gì mình nhận ra trong quá trình chơi . và mình thực sự mong bạn và những mem khác có thể giúp mình hoàn thiện nó .

=======================================================

lại lý thuyết :m187:

- đúng là lý thuyết đó bạn , vì mình nghĩ thay bằng để newbie tự mò mẫm tự tìm hiểu thì mình viết sẵn ra những gì cần phải biết , những yếu điểm , thuận lợi ,.... vì mình cũng mất 1 thời gian khá dài để tìm hiểu mà chẳng có 1 ai hướng dẫn cả .

- mình cũng đã từng tham gia khá nhiều hội nhưng cuối cùng vẫn chỉ là mò mẫm vì những người đã và đang kiếm được tiền từ con đường này thực sự không có thời gian để giúp , chứ không phải họ không muốn giúp .

xin chân thành cảm ơn !

thân.

P/S : đang cố gắng viết cho xong cái phần I và II cho xong cái khung nhưng mà nhiều thứ quá . bạn nào giúp mình được 1 phần ko nhỉ ?

Last edited by a moderator:
bạn nói chuyện hay VL, mình thích cách nói chuyện thẳng như thế nài

bạn nói chuyện hay VL, mình thích cách nói chuyện thẳng như thế nài

Cám ơn =)) tớ cũng thích cách nói chuyện của cậu tuy có vẻ lớn tiếng và chửi thề nhiều quá =)) . Còn bác chủ thớt thì tớ cũng chúc cho bác mau sớm hoàn thành mục bài viết này :D Còn tớ thì không có gì để phô diễn ở đây cả :D nên giờ xin rút :D Té . . .

có thể bạn chưa biết chỉ mất 5p để setup một con DLE open soucre mất 1-2 ngày để hoàn chỉnh nhưng phải mất 2-3 năm mới có được một lượng U views kha khá thực tiễn và Kinh nghiệm 5 năm đã làm hãy thử xem bạn nào có kiên trì và siêng năng để làm được điều đó nhé . với mức đầu tư chưa nói đến $ bạc để chạy nó mà chỉ cần nói đến mức đầu tư về tgian cũng đã thấy vất vả lắm rồi còn chất xám bỏ ra , giữ gìn duy trì bảo vệ khỏi sự tấn công của kẻ khác và v..vv nếu bạn nào có thể đầu tư được các thứ đó thì mục tiêu ở trên không phải là ko đạt được . hãy cố gắng vì tuơng lai bạn nhé

Nếu mà là Newbie thì đừng mơ đến chuyện làm site nữa. Cố mà làm leecher cho tốt đi đã. Kiếm được nhiều $ lắm chưa mà đã bày đặt làm site. Bro người ta còn phải chật vật huống chi là...

---------- Post added at 03:38 PM ---------- Previous post was at 03:32 PM ----------

Đây là chút góp ý cho Newbie: Làm leecher cho tốt đi rồi hãy nghĩ đến những cái khác

Là Newbie thì phải tìm kiếm 4rum và các site DLE để post bài. 4rum thì kiếm thật nhiều site càng tốt. Còn các site DLE thì tìm những site có rank Alexa càng thấp càng tốt.

Site DLE thì có thể tìm kiếm qua Google hay xin những người đi trước. Quan trọng là acount để post bài thôi. Vì hệ thống site DLE nó khác với 4rum ở chỗ: Ko phải là admin thì ko đc post bài hoặc nếu đc post thì phải gõ catcha. và khi post bài xong, bài đó ko được lên trang chủ luôn mà phải chờ Administrator và Mod duyệt bài. Bài viết chất lượng hay ko trùng, ko fake( tùy theo ruler của từng site cho post dupe hay ko),... thì mới đc publish lên trang chủ. Lúc đó user bên nước ngoài mới thấy bài của mình để mà tải.

Khi nick đã có nhiều bài đc publish thì Administrator sẽ cho bạn lên làm Admin(Author, Contributor,Editer,...). Lúc ấy bạn post bài ko cần phải gõ catcha và bài viết đc lên trang chủ luôn chứ ko cần phải chờ duyệt nữa.
Chính vì vậy lúc đầu mới chơi PTU sẽ đc rất ít tiền vì ít site đc làm Admin. Nick bt post bài duyệt xong đc lên trang chủ thì những người # đã viết đầy rồi.

Sau khi đc lên Admin 1 số site thì ta sẽ lấy blog ở những site đc làm admin đó (Blog là trang danh sách các bài viết đc publish : Ấn vào mục Properties) để đi xin lên admin ở các site # còn lại. Dùng tiếng Anh soạn 1 đoạn PM, chép địa chỉ blog vào đó và lưu thành 1 cái text để sau này còn dùng tiếp. Vào các site chưa đc làm admin và ấn vào chữ "Contac" để gửi PM đến Administrator hay Mod để xin. Sau đó đợi hồi âm lại. Cứ thỉnh thoảng lại PM xin 1 lần (1 tuần 1 lần chẳng hạn). Tốt nhất nên để các site PM vào 1 list riêng ( tạo thêm 1 hồ sơ người dùng mới và add link các site PM vào phần cài đặt trang chủ cho trình duyệt, các site cách nhau bởi 1 dấu "|" ) Cứ đc thêm site nào thì lại chuyển nó sang list viết bài để post
Càng nhiều site đc làm admin thì sẽ càng đc nhiều $ vì số lượt view(xem) và download sẽ tăng vì bài viết đc publish nhiều.

Những site có rank thấp thì dễ là ko đc post. Phải PM(Contac) Administrator hoặc Mod để xin lên Author hay Contributor (Poster, Editer, Publisher,..) thì mới đc quyền post bài. Vì vậy lúc đầu nên kiếm và post ở nhiều những site cùi (rank alexa cao) trước rồi sau đó xin dần dần các site khủng sau.

Sử dụng VPS hoặc HostLeech để leech file thành file của mình. Rồi sử dụng các Tool để hỗ trợ việc sắp xếp link, soạn bài post,...Và việc post bài trước tiên là post tay cho thuần thục rồi sau đó mới đến dùng Autopost thì mới hiệu quả được.

Sử dụng firefox để tạo các "hồ sơ người dùng" để tạo list post bài (add các site post vào trang chủ,bật lên là load hết cả list luôn". Dùng roboform để add bài viết vào đó để điền vào ô post bài và ấn gửi.

Khi đã tương đối hiểu rõ về PTU rồi thì nên tìm hiểu về torrent và chuyển từ leecher sang leech torrent thì mới có thể trở thành pro kiếm đc rất nhiều tiền

Trên đây là chút ý kiến của mình để Newbie có thể hiểu rõ hơn về PTU (Paid To Upload) là như thế nào. Mong các bro đừng chém e mà tội nghiệp! Hix

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,799
172,873
Latest member
FrankOcean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week