Request Tiền bị trừ từ visa không rõ lý do

tungtran9x

Hero
Reactions
250
MR
0.022
Tiền trong vísa của em bị trừ không rõ lý do phải làm sao ạ ...
Em có gọi cho tổng đài họ sau một hồi hỏi thì họ bảo đợi ...
Em lo quá ạ ...
ak mà họ có nhắc đến một cái tên là Nguyễn Tiến Tuấn không biết có liên quan gì không ...
Ai có biết thì cho em ít lời khuyên với. Em cảm ơn.

mất nhiều ko cậu :(

@@ Visa mất tiền không rõ lý do - tổng đài nhắc đến một cái tên lạ => Bạn có sở hở để lộ Numbercard - Mã cvv2 hay không ? ( Về việc để lộ hay không thì mình không biết có thể do bất cẩn hay gì đó ).
. Vì visa không thể mất tiền một cách vô lý như thế .
1 . Là bác để lộ thông tin thẻ - Numbercard and mã bảo mật cvv2 ( Kẻ xấu lợi dụng sơ hở -> chiếm đoạt )
2 . Nếu là do sự cố bên ngân hàng họ sẽ tự kiểm tra và refund lại số tiền cho bạn .

Nếu nhắc đến tên lạ @@ Thì chỉ biết chúc bác may mắn và lấy lại được số tiền . Thân

Tốt nhất là pác ra ngân hàng làm thêm 1 thẻ ATM nội địa liên kết với 1 Số tài khoản mới

Rồi khi nào cần sai tiền trong thẻ VISA thì chuyển tiền tiền STK ATM sang STK VISA

:) Đó là cách của mình vì nhiều khi đăng ký bằng VISA mà quên hủy hoặc lộ thông tin và vở mồm

Bạn xem chi tiết trong lịch sử giao dịch xem charge cho cái gì, gần nnư chắc chắn là lộ thông tin thẻ nên ai đó đã tiện tay tiêu tiền giúp bạn thôi.

@@ Visa mất tiền không rõ lý do - tổng đài nhắc đến một cái tên lạ => Bạn có sở hở để lộ Numbercard - Mã cvv2 hay không ? ( Về việc để lộ hay không thì mình không biết có thể do bất cẩn hay gì đó ).
. Vì visa không thể mất tiền một cách vô lý như thế .
1 . Là bác để lộ thông tin thẻ - Numbercard and mã bảo mật cvv2 ( Kẻ xấu lợi dụng sơ hở -> chiếm đoạt )
2 . Nếu là do sự cố bên ngân hàng họ sẽ tự kiểm tra và refund lại số tiền cho bạn .

Nếu nhắc đến tên lạ @@ Thì chỉ biết chúc bác may mắn và lấy lại được số tiền . Thân
Bạn xem chi tiết trong lịch sử giao dịch xem charge cho cái gì, gần nnư chắc chắn là lộ thông tin thẻ nên ai đó đã tiện tay tiêu tiền giúp bạn thôi.
Tốt nhất là pác ra ngân hàng làm thêm 1 thẻ ATM nội địa liên kết với 1 Số tài khoản mới

Rồi khi nào cần sai tiền trong thẻ VISA thì chuyển tiền tiền STK ATM sang STK VISA

:) Đó là cách của mình vì nhiều khi đăng ký bằng VISA mà quên hủy hoặc lộ thông tin và vở mồm
đã gọi cho bên ngân hàng và họ bảo đợi :(
vô vọng quá ...

Có thể bị ăn căp thông tin rồi.
Hướng giải quyết:
1. Làm đơn tra soát lên ngân hàng.
2. Cam kết ko tiêu pha gì.
Ngân hàng sẽ trả tiền lại tối thiểu trong vòng 30 ngày, tối đa 120 ngày nhé.
Chúc may mắn.

xem lại tin nhắn xem nguồn trừ tiền ở đâu bác

- 1 bác để lộ thông tin thẻ ( rút tiền bị scan, quẹt thẻ bị nhân viên chụp lại ....)
- 2 có thể web mà bác dùng thanh toán bị tấn công (cũng bị mất thông tin thẻ)
-3 lỗi do ngân hàng.

Cứ chờ thêm 24-48 tiếng. Có gì pm mình tư vấn cho

Hoặc vào Internet banking khóa lại.
Lúc nào cần thanh toán thì mới mở.

Hoặc vào Internet banking khóa lại.
Lúc nào cần thanh toán thì mới mở.
Cách làm như thế nào vậy bạn? Ngân hàng nào thế? Mình VCB mà k tìm thấy chổ nào khóa lại cả

Cảm ơn bác. E vừa tạm khóa thẻ xong. vậy cho an tâm. khi nào mình cần dùng thì mở khóa. lương được vài cọc mà để bị hack nữa thì đúng là nhoz lắm

trc cũng nghịc dại đăng kí visa nhận mấy cái free trên mạng @@ sau nó trừ xấp mặt l` các bác à :'( dồn dập mấy ngày

Trước tớ cũng bị mất 2m5 giờ vẫn chưa nhận lại được, làm đơn tra soát lúc đó luôn ấy ==" giờ tk phụ để visa để <200k cho chắc luôn lúc nào cần xài thì chuyển tiền vô xài ==" tụi hack *** gê lắm =="

Tiền trong vísa của em bị trừ không rõ lý do phải làm sao ạ ...
Em có gọi cho tổng đài họ sau một hồi hỏi thì họ bảo đợi ...
Em lo quá ạ ...
ak mà họ có nhắc đến một cái tên là Nguyễn Tiến Tuấn không biết có liên quan gì không ...
Ai có biết thì cho em ít lời khuyên với. Em cảm ơn.
bác nhớ lại xem trước đây có giao dịch ở đâu ko

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,788
Latest member
789club789app

Most viewed of week

Most viewed of week

Back