thực sự bế tắc, các bro vào tư vấn giúp :(

thì chính vì ngành này ko phổ biến nên giờ mới thế :( học khối C nên ngày đó ko biết chọn nghành nào cho hợp lý :(
Ở Vn mà... tiền tiền tiền và thật nhiều tiền bạn sẽ làm được thôi..! Cố gắng lên thật ra học vnh có bằng dh bạn về xin làm ở xã rất chi là dễ sau này học chuyên tu thêm Và thế là cũng tạm ổn

BẠN XIN VIỆC CHO NGƯỜI YÊU Ở MẤY CHỔ CÓ ĐIỂM DU LỊCH ẤY, HAY BÊN SỞ VĂN HÓA TỈNH.................NHỀU CHỔ LẮM ĐÓ
văn hóc huyện em thấy còn ko có cửa chứ đừng nói văn hóa tỉnh bác ạ :( có thấy người ta nói tuyển dụng gì đâu ? toàn con ông cháu cha đẩu vào

Học thêm 1 nghành khác, hệ văn bằng 2 đi pác ah. Vừa làm vừa học!
Có thêm kiến thức & tí kinh nghiệm sống là okie :D

thôi, khuyên em làm mmo sống qua ngày đi!
chính bản thân mình cũng đang mmo cho dù là cũng học kế toán ra , nhưng con gái thì cần 1 cái gì đó thực tế hơn, sau này lấy nhau về thì 1 mình làm mmo là đc rồi, còn vợ thì phải làm gì đó thực tế, chứ ko thể cả 2 ở nhà mmo đc

thui thớt cưới e về sắm thêm cái may nửa 2 vc làm mmo luôn cho nó tiện :rolleyes:
mình đã suy nghĩ rất nhiều rồi, cưới về cho vợ làm mmo cũng đc, 1 ngày cũng kiếm đc 7-10$ , nhưng mình luôn lo lắng vì ko biết sẽ sống đc cả đời với mmo, nên cần 1 cái gì đó chắc chắn hơn đó chính là công việc ngoài

bạn nhắc nhớ đà lạt quá.ngành việt nam học là ngành gì nhỉ

2 người làm MMO luôn đi, đi may chi cho mệt :D
Mấy cái ngành VNHH khó xin việc lắm :oops:
Đi xe bus quen ông phụ xe học HV Âm Nhạc ra trường được 3 năm mà chưa có việc làm :D

vậy thì nên học một lớp nghiệp vụ về lữ hàng, hoặc nghiệp vụ về nhà hàng khách sạn nhé...... Mình có thằng bạn cũng học VN học

Chuyện là thế này, mình có người yêu học đại học đà lạt ngành việt nam học , học xong rồi, mà giờ không biết xin việc thế nào , thú thật ngành này mình thực sự không biết phải bắt đầu xin việc cho người yêu từ đâu :( giờ cô ấy đang tạm thời làm công nhân may :( lẽ nào học xong vứt bằng đi làm công nhân may :( có phí quá không các bác, mình đã tìm hiểu google về ngành này và hướng xin việc nhưng thực sự không có, vậy anh chị em nào ở mmo4me đang làm theo ngành này thì cho mình 1 lời khuyên. Xin chân thành cảm ơn
Ngành này đang HOT đấy bạn, ny bạn có thể xin vào các cty du lịch, làm hướng dẫn viên du lịch or sắp xếp tour, kết nối với các nhà hàng, khách sạn, khu vui chơi giải trí, phát triển tour mới cho khách + với ngoại hình xinh ăn nói lưu loát, dẽ nghe, tiếng anh như gió thì có mà ối tiền ấy chứ

giờ bạn cứ nói bạn gái bạn học rồi thi lấy toiec,nói cho lưu loát vào,đảm bảo sẽ được nhận ở nhiều nơi,mình toàn học mấy ngành chắc ăn :D,mấy năm đầu học sẽ hơi khó khăn,nhưng cứ nghĩ vì tương lai 2 đứa nên bạn gái bạn cần kiên trì,ko uổng công khi bạn gái bạn học ok cái môn này đâu :)

Bị đuổi học ĐHBK năm cuối ngành IT tại lười học nhưng vẫn kiếm đều đều $1k-3k / ngày auto

pác này sinh ra gần kho đạn ah - 1 ngày 1-3k$ ? nếu thực sự như vậy thì ngưỡng mộ pác hơn cả bầu đức nữa.

Thấy dạo này sv có đi dạy tiếng việt cho người nước ngoài kìa thớt, thấy cũng ok mà.
Còn không thì bằng sư phạm ra cũng đủ sức đi dạy tiểu học chứ đến nỗi gì, sao mà bi quan quá zậy.

bạn nào học nghành việt nam học thì học thêm chứng chỉ ' quan hệ quốc tế ' nữa là rất dễ xin

mình đã suy nghĩ rất nhiều rồi, cưới về cho vợ làm mmo cũng đc, 1 ngày cũng kiếm đc 7-10$ , nhưng mình luôn lo lắng vì ko biết sẽ sống đc cả đời với mmo, nên cần 1 cái gì đó chắc chắn hơn đó chính là công việc ngoài
Thế thì mở cty lũ hành đi bạn, dalat cũng là a địa danh du lịch hắp dẫn du khách trong và gnosif nước, sau đó phát triển ra toàn quốc khi có vốn mạnh

học Đông Phương học hay Trung Quốc học hay Nhật bản học còn có cơ may,chứ học VNH thì hơi khó.xin du lịch đâu có dễ,học du lịch ra còn thất nghiệp đầy đường,nếu năng động thì xin trái nghề như NV văn phòng hay sale.....chứ đừng ôm mộng làm đúng nghề trừ khi về quê chạy chọt hay quen biết xin vào phòng hay sở văn hóa gì đó hoặc thi tuyển giáo viên.....

vãi các bác học thì phải lo trước cái việc sau này còn biết mà tính, mà nói thật mới nghe cái nghành VCH đấy
@@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,346
170,469
Latest member
quanryb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back