Announce Thử nghiệm sức mạnh của Server $20

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,324
MR
49.210
Chào các bạn,

Sau vài ngày nghiên cứu và hoàn thiện hệ thống Firewall mới. Nay đã gần đi tới thành công. Chỉ còn vài bước nữa thôi.

Và mình mở Thread này để hy vọng các thành viên nào biết DDOS, BOTNET, ZOMBIE,... Và mình cũng hy vọng các thành viên của AZS cũng giúp đỡ mình. Cùng nhau trao đổi kinh nghiệm chiến trường trên mạng.

Bài viết này không mang tính chất khiêu khích, khiêu chiến,... chỉ là mình muốn hoàn thiện hệ thống Firewall của mình. Và mình muốn MMO4VN luôn được chạy ổn định, không bị trục chặc như những ngày trước nên mình mới mở Thread này. Mong mọi người đừng hiểu lầm nha.

Nếu các bạn thấy Forum của mình bị xuống trong vòng 24h, thì mong các bạn hãy thả ra nha. Kẻo các thành viên của Forum đi chỗ khác chơi hết.

Và đây là Server $20 được mua tại http://hostfolks.com. Nếu tình hình không ổn, mình sẽ tiếp tục nâng cấp lên Server $30 tại ISP này luôn. Để cố gắng hoàn thiện hệ thống Firewall này.

Cám ơn các bạn đã giúp đỡ mình.

Shin
Thân

Chào các bạn,

Đã 2 ngày trôi qua, và cho đến thời điểm này, mình vẫn chưa thể hoàn thiện hệ thống Firewall mới này. Vì nó vẫn chưa được sử dụng vào thực tế. Không biết hệ thống này có thể chịu đựng được sức tấn công như thế nào?

Trong 2 ngày nay, đã có một vài tấn công rải rác không biết từ các bạn hiền nào đó. Nhưng vì lý do nhỏ quá nên hầu như không ai nhận ra. Mình cám ơn các bạn rất nhiều vì đã giúp mình.

Và nhân đây, mình cũng hy vọng và kêu gọi những ai biết các phương pháp DDOS, ZOMBIE, BOTNET,... hãy giúp đỡ mình hoàn thiện hệ thống Firewall này. Và nhớ là khi MMO4VN bị chết trong 24h thì các bạn nhớ thả ra nha.

Trước khi các bạn giúp mình, các bạn nhớ Reply lại cho mình biết chính xác thời gian và số lượng dự đoán để mình kịp thời theo dõi. Vì lúc đó chính là lúc mình học hỏi được nhiều nhất, nó sẽ giúp mình hoàn thiện hệ thống Firewall này.

Đây là đặc điểm nổi bật của Firewall mới, đó là nếu có bị tấn công thì mọi người vẫn có thể lướt Web bình thường, không bị trở ngại gì hết và mình hy vọng nó sẽ luôn chạy tốt như thế.

Bài viết này không mang tính chất khiêu khích, khiêu chiến,... chỉ là mình muốn hoàn thiện hệ thống Firewall của mình. Và mình muốn MMO4VN luôn được chạy ổn định, không bị trục chặc như những ngày trước nên mình mới mở Thread này. Mong mọi người đừng hiểu lầm nha.

Shin
Thân

MMO4vn sắp phát triển mạnh rùi ;;)

Chào virusvi,

Cám ơn bạn rất nhiều, nhưng hiện tại mình đang muốn thử nghiệm hệ thống mới của mình. Bạn có thể giúp mình được chứ?

Shin
Thân

Azn là cai quái jì vậy mà sao ai cũng nhắc đến nó ?

Cái này chỉ là nhận xét thôi có sao nói vậy ;));))

Last edited by a moderator:
Cai vụ này mình theo dõi cũng lâu rồi .Mình bưc xúc wá lên lập 1 cái nick Noi_AZN_la_cho_an_cut .Bọn này địt đéo TO lắm no' đc vi' như mấy con cho' chỉ biết sủa chứ không biết căn'.Các bạn thấy đó người ta đâu có ai chửi no đâu,vậy ma tụi no vào đây rất tinh tướng nói trên trời dưới đât ddos thế này,thế kia.......jìo co làm đc jì đâu.Chẳng lẽ thằng Shin phải chủi no' mơi biết ,mình thấy vậy là nhục măt AZN lăm rùi;)

Chà , tự nhiên hôm nay có người nói , vào MMO4VN đọc thử , thấy 2 topic hay là về mấy phát chống DDos , hiện Shin đang muốn test cái firewall của Shin đúng không , hỏi Shin là firewall của Shin chống được tấn công, ờ thì coi như vậy , thế nhưng chống được những cách ddos nào , nếu Shin config được cái firewall nào chống được hết tất cả các cách thức DDos ,thì Shin còn cao thủ hơn cả mấy thằng đầu to bên Google đấy , thế nên khuyên Shin là không quá kì vọng Firewall , chứ nói thật , với bất kì 1 firewall nào hiện tại , việc chống hết tất cả attack là chuyện chỉ có những người quá lạc quan , còn nếu server của Shin có chống được 1 phát attack của vài trăm , vài ngàn zoombie , ko có nghĩa là an toàn với 1 số kiểu tấn công tưởng chừng ... ai cũng làm được :)).

Thế nên thôi bỏ qua firewall đi , chống ddos thì là chuyện muôn thuở .

Server shin nói là rẻ tiền nên dởm , nhưng kể cả server xịn thì cũng chả ăn thua được, với 1 người có khả năng , thì 1 server cùi cũng có thể chống, còn kể cả server xịn , mà dựa vào sức mạnh server thì 5s là nằm.

chà. Firewall đúng là chỉ chống lại phần nào thôi. Shin chỉ muốn có 1 firewall khá hoàn thiện để bảo vệ forum mmo4vn cho anh em có nơi mà trao đổi kinh nghiệm. Chứ không ai thích ddos thì ddos, muốn mmo4vn die lúc nào thì die thì không được. Cảm ơn Pipi về những nhận định trên.

Last edited:
Azn là cai quái jì vậy mà sao ai cũng nhắc đến nó ?

Cái này chỉ là nhận xét thôi có sao nói vậy ;));))

Nó biết cái j không vậy

---------- Post added at 02:36 PM ---------- Previous post was at 02:30 PM ----------

Cai vụ này mình theo dõi cũng lâu rồi .Mình bưc xúc wá lên lập 1 cái nick Noi_AZN_la_cho_an_cut .Bọn này địt đéo TO lắm no' đc vi' như mấy con cho' chỉ biết sủa chứ không biết căn'.Các bạn thấy đó người ta đâu có ai chửi no đâu,vậy ma tụi no vào đây rất tinh tướng nói trên trời dưới đât ddos thế này,thế kia.......jìo co làm đc jì đâu.Chẳng lẽ thằng Shin phải chủi no' mơi biết ,mình thấy vậy là nhục măt AZN lăm rùi;)

Biết cái gì mà nói

Chà , tự nhiên hôm nay có người nói , vào MMO4VN đọc thử , thấy 2 topic hay là về mấy phát chống DDos , hiện Shin đang muốn test cái firewall của Shin đúng không , hỏi Shin là firewall của Shin chống được tấn công, ờ thì coi như vậy , thế nhưng chống được những cách ddos nào , nếu Shin config được cái firewall nào chống được hết tất cả các cách thức DDos ,thì Shin còn cao thủ hơn cả mấy thằng đầu to bên Google đấy , thế nên khuyên Shin là không quá kì vọng Firewall , chứ nói thật , với bất kì 1 firewall nào hiện tại , việc chống hết tất cả attack là chuyện chỉ có những người quá lạc quan , còn nếu server của Shin có chống được 1 phát attack của vài trăm , vài ngàn zoombie , ko có nghĩa là an toàn với 1 số kiểu tấn công tưởng chừng ... ai cũng làm được :)).

Thế nên thôi bỏ qua firewall đi , chống ddos thì là chuyện muôn thuở .

Server shin nói là rẻ tiền nên dởm , nhưng kể cả server xịn thì cũng chả ăn thua được, với 1 người có khả năng , thì 1 server cùi cũng có thể chống, còn kể cả server xịn , mà dựa vào sức mạnh server thì 5s là nằm.

Chào pipidelena,

Mình công nhận là bạn nói đúng. Nếu Firewall không tốt thì Server loại nào rồi cũng sẽ tiêu, nên mình mới quyết tâm làm một cái Firewall nhỏ cho MMO4VN để tăng khả năng chịu đựng của Server.

Mình không hy vọng là mình sẽ hơn được các cao thủ chuyên Hacker trên mạng, cũng như đạt được trình độ Firewall tuyệt đỉnh của các ông trùm như Google, Yahoo,... Mình chỉ hy vọng là MMO4VN Forum nhỏ bé sẽ luôn chạy ổn định khi bị người khác tấn công.

Còn chuyện Firewall của mình có thể chịu đựng được bao nhiêu thì thật sự đến thời điểm này mình cũng chưa biết được khả năng của nó. Nên mình mới mở ra Thread này để hy vọng những ai biết các phương pháp DDOS, ZOMBIE, BOTNET,... có thể bỏ ra chúc ít thời gian để giúp mình hoàn chỉnh hệ thống Firewall cho Forum này.

Trước khi bạn Reply bài viết đó thì đã có mấy cuộc tấn công nhưng quy mô tương đối nhỏ. Nên hầu như mọi người không biết gì cả.

Và nhân đây, một lần nữa mình cũng hy vọng và kêu gọi những ai biết các phương pháp DDOS, ZOMBIE, BOTNET,... hãy giúp đỡ mình hoàn thiện hệ thống Firewall này. Và nhớ là khi MMO4VN bị chết trong 24h thì các bạn nhớ thả ra nha.

Trước khi các bạn giúp mình, các bạn nhớ Reply lại cho mình biết chính xác thời gian và số lượng dự đoán để mình kịp thời theo dõi. Vì lúc đó chính là lúc mình học hỏi được nhiều nhất, nó sẽ giúp mình hoàn thiện hệ thống Firewall này.

Shin
Thân

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,603
170,710
Latest member
nhacaiuytinso2vi
Back
Top Bottom