Ask Thị trường đang cần gì?

JustAdrian

Newbie
Reactions
0
MR
0.031
Như các bác biết, nhu cầu dành cho thị trường freelance đang ngày ngày càng lớn. Thế nhưng theo các bác, kỹ năng nào của một freelancer mà các doanh nghiệp/ người sử dụng lao động cần nhất?
Ví như em có thể làm web Wordpress thành thạo sử dụng Elementor/Beaver/Flasome etc., code css, có thể design căn bản và có kiến thức về marketing planner, nhưng thực sự các vị trí này quá cạnh tranh, client đặc biệt cần những người có kinh nghiệm hoặc đội nhóm... em khó có thể cạnh tranh cả về giá lẫn thời gian delivery.
Tuy nhiên, em có khả năng học hỏi nhanh, và em có một số nguồn học online free access như Udemy, Datacamp, Skillshare... theo các bác em nên học thêm kĩ năng nào để có thể làm freelance fit với nhu cầu hiện tại ạ? em có sẵn kiến thức về SQL/Python căn bản và hiện đang vọc power BI để vẽ dashboard... em hướng về việc tư vấn data và vẽ dashboard theo dõi cho các doanh nghiệp, chủ yếu là marketing analytics...

ngành IT đang khát nhân lực đó bác, thậm chí nhiều cty không cần ứng viên có bằng ĐH, mình cũng đang học HTML, CSS,JavaScript, tiếng Anh và 1 số cái nữa

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back