Thẻ Visa Debit Card của ACB

mình làm 1 thẻ ACB prepaid tới hôm nay đi đk acc acbconline họ mới nói thẻ mình không thể gửi tiền được mà chỉ nhận tiền được thôi .hic hic
các bạn cho hỏi vậy là
1.ACB prepaid có 2 loại ah?
2. mình đk acb online rồi,nhưng vô phần đk khi thay đổi số dư thì không được nó báo chưa add số tài khoản.mà tìm chỗ add hoài không thấy nó nằm ở đâu? mà chỉ vô xem số dư tk và giao dịch được thôi ah?
tất cả thẻ dạng debit hay prepaid đều không thể send tiền đi được ( send tiền # với thanh toán nhé)

tài khoản acb online có thể liên kết với các thẻ do acb phát hành và có thể chuyển tiền vào thẻ từ tài khoản này ( thường số tài khoản online = số tài khoản nội địa = 9 số)

Phần đăng ký khi thay đổi số dư chả liên quan gì tới việc add số tài khoản, số tài khoản nếu có nó sẽ tự động liên kết với tài khoản online ( liên kết có nhiều mức độ, ví dụ chỉ cho xem số dự, có thể chuyển tiền vào, có thể lấy tiền trực tiếp từ tài khoản online qua thẻ.... lúc đăng ký thẻ, nhân viên nó có hỏi cái này đó)

hỏi nó số tài khoản rồi add vào phần bank trong paypal ý, quan tâm số thẻ làm gì.

vậy là số thẻ 16 số đó không dùng được mà phải số tài khoản 9 số à bạn,số tài khoản 9 số mình có rồi à :)

vậy là số thẻ 16 số đó không dùng được mà phải số tài khoản 9 số à bạn,số tài khoản 9 số mình có rồi à :)
số thẻ có dùng được không thì phải hỏi ngân hàng , hỏi nó thẻ này có số tài khoản kèm theo không, nếu dùng số thẻ thì có thể nhận tiền từ người khác chuyển vào không , ( nạp tiền mặt vào thì số thẻ hay số tài khoản như nhau cả nên đừng hỏi chi)

tất cả thẻ dạng debit hay prepaid đều không thể send tiền đi được ( send tiền # với thanh toán nhé)

tài khoản acb online có thể liên kết với các thẻ do acb phát hành và có thể chuyển tiền vào thẻ từ tài khoản này ( thường số tài khoản online = số tài khoản nội địa = 9 số)

Phần đăng ký khi thay đổi số dư chả liên quan gì tới việc add số tài khoản, số tài khoản nếu có nó sẽ tự động liên kết với tài khoản online ( liên kết có nhiều mức độ, ví dụ chỉ cho xem số dự, có thể chuyển tiền vào, có thể lấy tiền trực tiếp từ tài khoản online qua thẻ.... lúc đăng ký thẻ, nhân viên nó có hỏi cái này đó)
vậy là thẻ ACB prepaid (mình không thể tới cây atm để chuyển tiền từ thẻ của mình sang thẻ acb của người khác được ah bạn)?
+ lúc đk acb online họ có hỏi nói đk thông báo qua tn nếu số dư thay đổi mà. nhưng mình vô chỗ đk thì không đk đc?.(để mình rút từ pp về xem nó có thông báo qua tn không)hj
+ hiện tại mình đăng nhập vô acb online chỉ biết được số dư và kiểm tra thẻ mình thanh toán online những gì thôi.

call bank, đọc nó dãy số bạn định dùng để rút pp, xem nhân viên bảo có nhận dc ko, nhận dc thì rút vào

đa số mọi người dùng số tài khoản bank để rút vào thôi

vd như TECH có thể nhận tiền = số thẻ

tùy bank nó liên kết với nhau chấp nhận số thẻ hay ko, vd VN chấp nhận, nhưng pp k chấp nhận, thế nên phải hỏi nhân viên bank cho rõ

mình cũng ko xài số thẻ qua nên ko biết nhiều

số thẻ có dùng được không thì phải hỏi ngân hàng , hỏi nó thẻ này có số tài khoản kèm theo không, nếu dùng số thẻ thì có thể nhận tiền từ người khác chuyển vào không , ( nạp tiền mặt vào thì số thẻ hay số tài khoản như nhau cả nên đừng hỏi chi)

Mình mới add số tài khoản 9 số vào rồi bạn :)

call bank, đọc nó dãy số bạn định dùng để rút pp, xem nhân viên bảo có nhận dc ko, nhận dc thì rút vào

đa số mọi người dùng số tài khoản bank để rút vào thôi

vd như TECH có thể nhận tiền = số thẻ

tùy bank nó liên kết với nhau chấp nhận số thẻ hay ko, vd VN chấp nhận, nhưng pp k chấp nhận, thế nên phải hỏi nhân viên bank cho rõ

mình cũng ko xài số thẻ qua nên ko biết nhiều

Cảm ơn bạn nhé ,để mai mình hỏi thử,cho mình hỏi giờ nếu rút mà nó báo vậy rồi,giờ tiền đó không biết khi nào mới nhận được hay mất rồi bạn,và nếu mình add số tài khoản vào được không, cái add lúc trước 16 số vẫn để vậy để chờ paypal trả lại tiền rồi mới xóa à bạn

xóa luôn chắc gì đã đc

tiền ko mất dc đi đâu mà lo bạn

chờ tiền về lại pp rồi chỉnh sửa thay thế lại

Cảm ơn bạn nhé ,để mai mình hỏi thử,cho mình hỏi giờ nếu rút mà nó báo vậy rồi,giờ tiền đó không biết khi nào mới nhận được hay mất rồi bạn,và nếu mình add số tài khoản vào được không, cái add lúc trước 16 số vẫn để vậy để chờ paypal trả lại tiền rồi mới xóa à bạn

vậy là thẻ ACB prepaid (mình không thể tới cây atm để chuyển tiền từ thẻ của mình sang thẻ acb của người khác được ah bạn)?
+ lúc đk acb online họ có hỏi nói đk thông báo qua tn nếu số dư thay đổi mà. nhưng mình vô chỗ đk thì không đk đc?.(để mình rút từ pp về xem nó có thông báo qua tn không)hj
+ hiện tại mình đăng nhập vô acb online chỉ biết được số dư và kiểm tra thẻ mình thanh toán online những gì thôi.
1. không thể
2. nó tự động thông báo mà, nếu lúc đăng ký có khai báo số đt, mà mình nghĩ chắc phải khai báo vì acbonline dùng OTP
3. thì đúng rồi, có thể chuyển tiền từ acbonline vào thẻ, ngược lại thì không

xóa luôn chắc gì đã đc

tiền ko mất dc đi đâu mà lo bạn

chờ tiền về lại pp rồi chỉnh sửa thay thế lại
cảm ơn bạn nhé,cho mình hỏi nếu họ trả về thì có mất phí nhiều không vậy,mình mới rút đuọc ít,sợ trừ là hết mất :)

cảm ơn bạn nhé,cho mình hỏi nếu họ trả về thì có mất phí nhiều không vậy,mình mới rút đuọc ít,sợ trừ là hết mất :)

mất tầm 66k gì đó, k nhớ rõ, vì chưa bao giờ rút sai cả

.

.

.

mình sáng nay đã gọi đến tổng đài được họ nói bên paypal yêu cầu gì thì mình điền đó chứ họ cũng không biết ,hic,giờ làm sao hả mọi người :(

vậy vậy gà rồi.thôi đợi xem $ về thẻ hay quay về pp không bác.hi
mình hỏi thì tiền không về thẻ bạn,mà sao họ lại không biết nhỉ,mình đã hỏi có dùng số thẻ 16 số để nhận tiền được không mà họ không biết là sao bạn

7 ngày trở lên hãy viết ticket lên paypal , nhưng thường thường là 14 ngày tiền sẽ về lại paypal . Thẻ Debit chắc liên kết vs tài khoản ngân hàng nên lấy số ngân hàng làm key ( chìa khóa ) để giao dịch . Nên khi nhập số thẻ thì tiền từ paypal về citibank , citibank cần key nên họ nhập số thẻ vào , không đúng key -> call trả lại paypal ->
paypal thông báo trên web .. Khi nào đúng key ( tức số tài khoản bank) thì bọn citi bank mới chuyển về ACB . Còn prepaid thì chắc key là số thẻ luôn nên không sợ

Chắc Tiền Đó Sẽ Về :oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,430
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week

Most viewed of week

Back