Thẻ VISA bị lộ thông tin?

ngoctu

Junior
Reactions
273
MR
0.002
Sáng nay thấy Ngân hàng VCB gọi điện cho mình báo là: Chào anh.... em kiểm tra trên hệ thống và thấy có khả năng thẻ Visa của anh bị lộ thông tin! Tạm thời em sẽ khóa thể VISA này lại! sau đó anh đến chi nhánh gần nhất nơi anh hay làm thẻ để được cấp miễn phí lại thẻ mới! <nói nghe ngọt ngào lắm> hehe

ps: Mặc dù thẻ VISA của mình chưa bao giờ cho người ngoài cầm!
Vào check tài khoản VCB = Internetbanking thì vẫn chưa có mất mát gì cả. :D

Cho mình hỏi cả nhà mmo4me là: Có ai được VCB gọi điện thế này chưa? :D Và đã có ai bị mất tiền từ thẻ VISA của VCB chưa?
Thanks cả nhà.

Bạn có để lộ số thẻ, cvv và ngày hết hạn không vậy.

Thẻ VISA này lúc nào cũng trong túi của mình. chưa hề cho ai mượn hay xem gì hết!

Sáng nay thấy Ngân hàng VCB gọi điện cho mình báo là: Chào anh.... em kiểm tra trên hệ thống và thấy có khả năng thẻ Visa của anh bị lộ thông tin! Tạm thời em sẽ khóa thể VISA này lại! sau đó anh đến chi nhánh gần nhất nơi anh hay làm thẻ để được cấp miễn phí lại thẻ mới! <nói nghe ngọt ngào lắm> hehe

ps: Mặc dù thẻ VISA của mình chưa bao giờ cho người ngoài cầm!
Vào check tài khoản VCB = Internetbanking thì vẫn chưa có mất mát gì cả. :D

Cho mình hỏi cả nhà mmo4me là: Có ai được VCB gọi điện thế này chưa? :D Và đã có ai bị mất tiền từ thẻ VISA của VCB chưa?
Thanks cả nhà.
Số điện thoại nào vậy :binhsua72:

Chào bạn , thẻ visa của bạn đã bị hack . Đề nghị bạn cung cấp thông tin về chủ thẻ cũng như số CC , CVV và ngày hết hạn để chúng tôi khắc phục ^^

Số này bác nhé. 083724578x

số dt bàn ở sài gòn . AI nói nó là số của ACB vậy :binhsua72:

- - - Updated - - -

Chào bạn , thẻ visa của bạn đã bị hack . Đề nghị bạn cung cấp thông tin về chủ thẻ cũng như số CC , CVV và ngày hết hạn để chúng tôi khắc phục ^^

:binhsua72:

:binhsua04: VCB nói sẽ khóa thẻ VISA đó lại và Cấp lại VISA mới miến phí cho mình rồi. :)

coi chừng bị lấy thẻ đi đâm cờ cờ :m190:

hum bữa mình bị hư thẻ do vật lý j đấy cũng có 1 cố nhân viên giọng nhẹ nhàng ngọt ngào(nghe phát muốn yêu lun @@!) báo thẻ ko rút tiền đc:binhsua76: phải đợi 5 ngày sau lên ngân hàng làm lại thẻ mới.Mà mình bên DAB:binhsua146:

Đây chứ nhỉ :-s

Mình đã gọi lại số đó. và đó là số VCB của chi nhánh nơi mình làm thẻ. hii.

coi chừng bị lấy thẻ đi đâm cờ cờ :m190:

:binhsua76::binhsua76::binhsua76:

hum bữa mình bị hư thẻ do vật lý j đấy cũng có 1 cố nhân viên giọng nhẹ nhàng ngọt ngào(nghe phát muốn yêu lun @@!) báo thẻ ko rút tiền đc:binhsua76: phải đợi 5 ngày sau lên ngân hàng làm lại thẻ mới.Mà mình bên DAB:binhsua146:

Nhân viên VCB và ĐAB là xinh nhất. nhìn là muốn yêu. có mấy em sinh năm 90 nữa. :D

Có gì mà lo ó nhỉ ? Nếu như vậy thì ra ngân hàng ACB , hỏi có đúng không ? Ai lại đi Hack thẻ cuả bạn rồi yêu cầu ra ngân hàng ACB ? Haizzz .....

Có add thẻ vào đâu bao giờ chưa :)

Mới add vào Payza và Solid thôi à.

Có gì mà lo ó nhỉ ? Nếu như vậy thì ra ngân hàng ACB , hỏi có đúng không ? Ai lại đi Hack thẻ cuả bạn rồi yêu cầu ra ngân hàng ACB ? Haizzz .....

Tớ đang nói bên VCB mà. ông bạn này đem ACB ra. =)). Ông cứ sài thử Visa đi.có khi bị hack rồi ngồi mà khóc. còn "Có gì mà lo ó nhỉ ?" ;))

thẻ visa mình chẳng bao h có $ chỉ dùng để verify :binhsua72:

Bạn đó ra làm lại thẻ nhé. Bạn check máy tính mình coi có dính Keylog hay Trojan không? Nếu không thì nhớ kỹ xem bạn có dùng thẻ đó mua hàng trên gateway nào chưa. Có thể shop đó đã bị Hack. Mình cũng có 1 cái thẻ tính dụng Visa của VCB bà chị làm dùm mà chả bao giờ dám mua hàng online cả.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,283
170,407
Latest member
8xbett6
Back
Top Bottom