Thao tác giao dịch Spot trên sàn OKEx

Trong nội dung bài trước, mình đã giới thiệu về cách đăng ký tài khoản trên OKEx và mua BTC thế nào, hôm nay mình sẽ chia sẻ làm thế nào để giao dịch Spot trên sàn OKEx.

Vậy câu hỏi đầu tiên là, giao dịch Spot tức là gì? Thật ra rất là đơn giản, tức là dùng một loại tài sản kỹ thuật số đi đổi thành một tài sản kỹ thuật số khác. Ví dụ, mình định giá BTC bằng USDT, thì trở thành cặp giao dịch BTC/USDT. Bây giờ 1 BTC = 9110 USDT. Trong cặp giao dịch BTC/USDT này, có nghĩa là mua 1 BTC phải chi trả 9110 USDT, ngược lại, bán ra 1 BTC có thể nhận được 9110 USDT.

Thế nên giao dịch Sopt tại OKEx App thế nào ?
Bước thứ 1: mở OKEx App
Nếu đã có tài khoản OKEx thế nhấp đăng nhập.

Nếu vẫn chưa có tài khoản OKEx, thì phải đăng ký tài khoản trước (đăng ký thông qua link https://www.okex.com/join/1834943, thông qua link này đăng ký tài khoản, bạn với mình đều có thể nhận được giải thưởng 10$ BTC), phương pháp đăng ký tài khoản và mua BTC thế nào mình đã giới thiệu trên 2 bài trước, nếu không biết thao tác, vui lòng xem bài “Tôi nên mua BTC thế nào? Quy trình giao dịch BTC trên sàn OKEx” và “Trên sàn giao dịch mua BTC thế nào ?”

Bước thứ 2: đăng nhập vào OKEx, nhấp “ Tài khoản giao dịch” tiến hành thao tác chuyển khoản. ( Chú ý: mỗi loại giao dịch đều có ví riêng, vì bây giờ bạn tiến hành giao dịch Spot (hay giao dịch giao ngay), nên bạn cần chuyển tiền từ ví tài khoản khác đến tài khoản giao ngay)
Bước thứ 3: Vào “ Tài khoản giao ngay”, nhấp “ chuyển khoản”, trong trang page “chuyển khoản” tới “ Tài khoản giao ngay”, sau đó chọn loại tiền điện tử và số lượng bạn muốn, nhấp “ Xác nhận”

Bước thứ 4: Vào trang page “ giao dịch giao ngay”, lựa chọn cặp giao dịch bạn muốn.
Bước thứ 5: sau khi lựa chọn cặp giao dịch, nhấp “mua ” hoặc “bán”, chọn phương thức mua “giới hạn mua/bán” hoặc “Lập mua/bán thị trường”, viết số lượng bạn quyết định mua, cuối cùng nhấn nút xác nhận là được.

Nếu bạn chưa hiểu của giới hạn giá và giá thị trường là gì, không sao cả, mình đã giải thích ngay bên dưới, bạn chỉ việc kéo xuống và đọc.

Giới hạn giá: giá thanh toán cuối cùng bạn muốn, khi giá thị trường đạt giá bạn đã viết mới được thanh toán, ví dự bạn muốn mua 1 BTC bằng giá 9100$, nhưng bây giờ giá BTC là 9105$, thì khi giá BTC giảm đến 9100$, lệnh của bạn mới chạy. Đối với người mua mà nói, tương nhiên là giá càng thấp càng tốt, mà ngược là, đối với người bán mà nói, thì giá bán càng cao càng tốt rồi, bạn muốn bán BTC bằng giá 9200$ với giá bây giờ là 9105$, thì khi giá BTC tăng tới 9200$ mới thực hiện được.
Hình thức đặt lệnh này có ưu điểm là bạn có thể mua được tiền điện tử với phí thấp hơn (phí maker).

Giá thị trường: là theo giá thanh đoán mới nhất thể tiến hành giao dịch, ví dụ, giá BTC bây giờ là 9105,4$, thì giá BTC được mua là 9105,4$ ( Chú ý: hình thức này giá thay đổi rất là nhanh, và giá thanh đoán cũng theo thay đổi của giá thị trường, rủi ro có hơi lớn và chi phí cũng tương đối cao )

Đối với 2 hình thức này, mình càng đề nghị người đầu tự mới dùng giới hạn giá để đảm bảo hơn.

Lợi ích của giao dịch Spot là, khi giá tăng bạn có thể bán ra tiền điện tử của mình và sau khi giá giảm thì mua vào, để giá tăng lại bán ra để kiếm tiền, đây là một sản phẩm rất tốt đối với người đầu tư mới, nó không yêu cầu có kinh nghiệm phong phú chỉ cần theo giá thay đổi tiến hành mua vào và bán ra là được.

Những nội dung trên đây là thao tác của giao dịch tại OKEx app, khi bạn nắm được phương thức thì có thể mua bán tiền điện tử theo ý của mình và đi sâu vào lĩnh vực tiền điện tử.
Nếu bạn có nội dung muốn biết và có ý kiến tốt vui lòng bình luận tại phần bình luận nha.

Nhớ nếu cần đăng ký tài khoản hãy đăng ký qua link của mình nhé, chúng ta cùng nhau nhận thưởng https://www.okex.com/join/1834943

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,517
170,619
Latest member
bongdawapones

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom