Matrix Thảo luận về JSS - Traffic Exchange

Status
Not open for further replies.

dtvt123

Senior
Reactions
350
MR
0.000
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!
Xin chào tất cả anh em forum. Hôm nay mình có vài nhận định về JSS - Traffic Exchange, xin chia sẽ với anh em và rất mong cùng anh em thảo luận về điều này.
Theo mình biết, JSS - Traffic Exchange là một chương trình mới và rất hay của Justbeenpaid (JBP).
Gần đây có nhiều bạn hay phàn nàn và tỏ ra lo ngại về chương trình này vì cho rằng JBP thêm cái này nhằm kiếm thêm doanh thu bằng PTC, và làm cho member mất thêm thời gian để click link quảng cáo. Thật ra, bạn nào nghĩ như vậy là một sai lầm không nhỏ, theo quan điểm của mình, JSS - Traffic Exchange sẽ đem lại lợi ích rất to lớn cho member trước mắt và về lâu dài, chứ chương trình này JBP không thu lợi gì bằng PTC cả. Tất cả là vì member JBP mà thôi !

Như các bạn đã biết, JBP yêu cầu member phải vào JSS - Traffic Exchange click 25 link quảng cáo trong vòng 7 ngày mới cho rút tiền từ JSS (Chú ý là click 25 link trong vòng 7 ngày chứ không phải trong 1 ngày đâu nhé). Thật ra đó mới chỉ là thông báo từ JBP, chứ trong thời qua có nhiều người không click link nào vẫn được rút tiền bình thường, có lẽ JBP chưa áp dụng rule này mà mới chỉ thông báo trước thôi.
Vậy tại sao phải click link quảng cáo? Link quảng cáo đó là của ai? JBP có thu tiền từ các chủ link quảng cáo đó không?
Xin trả lời, JBP không thu bất cứ $ nào từ các chủ link quảng cáo đó vì các chủ link quảng cáo đó là các member của JBP, trong đó có cả bạn :) Việc click link quảng cáo là cần thiết vì đây là hoạt động click link quảng cáo lẫn nhau. Bạn được phép đăng 1 hoặc nhiều link quảng cáo của mình trong JSS - Traffic Exchange, member khác cũng vậy. Nhiều người khác sẽ click link quảng cáo của bạn, và bạn sẽ click link quảng cáo của bất kỳ người nào khác. Nói tóm lại, JSS - Traffic Exchange hoạt động tương tự như Vagex. (Bạn nào trùm Vagex chắc hiểu rõ điều này hơn ai hết)
Các link quảng cáo mà bạn hoặc member khác có thể đưa vào JSS - Traffic Exchange là những link gì? có lợi gì cho bạn thì tùy bạn lựa chọn nhưng phải đúng rule của JSS - Traffic Exchange. Chẳng hạn như bạn có thể đưa vào link: http://username.zeekrewards.com :D. Nhiều member khác trên toàn thế giới sẽ lần lượt lick vào link này, biết đâu trong số đó có người sẽ trở thành Customer hoặc Downline của bạn thì sướng biết chừng nào.
Để hiểu rõ hơn điều này, các bạn hãy xem hompege của JSS - Traffic Exchange có dạng như sau:

Trong hompage của JSS - Traffic Exchange, bạn chú ý, cột Program có chương trình JSS-Tripler, chương trình này bạn đã mua bao nhiêu pos thì bạn lấy tổng số pos đó nhân với 100 sẽ ra số Total Credits (Total Credits là số lượt bạn được member khác xem link quảng cáo của mình).
Ví dụ: Trước giờ bạn đã mua 60 Pos trong JSS - tripler thì Total Credits của bạn là 60x100 = 6.000 (1 pos bạn được 100 Credits). Nghĩa là bạn được tối đa 6.000 lượt xem các link quảng cáo của bạn. (Ha ha, trong 6.000 lượt xem này, chắc chắn sẽ có một thằng Tây giàu có làm Customer Zeek của bạn đó :D)
Tới đây thì chắc các bạn đã rõ lợi ích của việc phải xem quảng cáo trong JSS - Traffic Exchange rồi phải không? Và đâu ai phải trả $ cho JBP để mua lượt Views như PTC đâu phải không? Vì Lượt view được tạo ra từ việc mua post trong JSS - Tripler rồi mà. Nghĩa là JBP không thu khoảng tiền nào trong chương trình này để làm PTC như nhiều bạn trước giờ lầm tưởng :D
Vậy bây giờ làm sao để đưa link quảng cáo của mình vào JSS - Traffic Exchange?
Bạn có thể đưa (add) 1 hoặc nhiều quảng cáo của bạn vào JSS - Traffic Exchange bằng cách:
Từ hompage của JSS - Traffic Exchange, chọn thẻ "My URL"
Tiếp tục chọn "Click here to add your URL."

Sau đó điền vào link mà bạn muốn quảng cáo vào ô URL
Điền tên của bạn (Hoặc gì cũng được) vào ô name, sau đó bấm nút Add
Khi đó link quảng cáo của bạn đã hiện ra, nhưng phần "Status" đang "Waiting for Approval". Nghĩa là chờ JBP kiểm duyệt cái link này. Nếu link này không vi phạm "Terms of Service" của nó thì sẽ OK cho bạn. Chú ý, nhớ đọc Terms of Service của nó trước khi add link nhé, vi phạm là ban acc thì khổ đấy. Nói chung đừng add những link có liên quan đến khiêu dâm, cờ bạc, hiềm khích, vi phạm bản quyền ... là được. Tốt nhất nên post link Zeek vì cơ hội có nhiều ref và customer rất lớn :D
Tóm lại, JSS - Traffic Exchange là một chương trình tạo thêm cơ hội cho member JBP, có môi trường quảng cáo link hiệu quả trên toàn thế giới mà không phải mất tiền mua credit (lượt xem quảng cáo), vì credit được tạo ra từ các position đã mua trong JSS - Tripler. Chỉ click 25 quảng cáo trong vòng một tuần tại sao lo ngại, bạn click cho member khác thì member khác sẽ click lại cho bạn. Lợi ích thu về từ các link quảng cáo của bạn là không nhỏ đúng không?

Trên đây là nhận định chủ quan của mình về JSS - Traffic Exchange muốn được chia sẻ cùng các bạn. Nếu bạn nào đã biết rồi hoặc mình có nói gì thiếu sót thì mong các bạn bỏ qua nhé. Đừng gạch đá mình tội nghiệp. Và các bạn có gì muốn chia sẻ về chương trình này thì tiếp tục tại đây. Thanks các bạn đã đọc.
Bạn nào thấy hợp lý thì cho mình cái thanked, đừng cho gạch nhé :D

JBP đang luôn cố gắng cập nhật, đổi mới hệ thống, luôn tạo ra nhiều thuận lợi và công cụ mới cho member có thêm thu nhập. Quá trình đó đã dẫn đến một số trục trặc nhỏ. Vậy tại sao chúng ta không tiếp tục ủng hộ JBP. Tiếp tục đầu tư vào JSS nghĩa là chúng ta tiếp tục vung đấp cái nồi cơm chung của anh em mình, phải không nào các bạn?

JBP đang luôn cố gắng cập nhật, đổi mới hệ thống, luôn tạo ra nhiều thuận lợi và công cụ mới cho member có thêm thu nhập. Quá trình đó đã dẫn đến một số trục trặc nhỏ. Vậy tại sao chúng ta không tiếp tục ủng hộ JBP. Tiếp tục đầu tư vào JSS nghĩa là chúng ta tiếp tục vung đấp cái nồi cơm chung của anh em mình, phải không nào các bạn?
Nho jss ma minh co cai Airblade :binhsua02::binhsua07:

Reactions
154
MR
0.001
Đúng roài! tẩy chay rồi có ngày nó giống ADC lấy gì mà chơi, nói chung là tình hình đến thời điểm này tương đối ổn, lại tiếp tục chơi thôi!!:binhsua02:

bigzerro20

Hero
Verified
Reactions
974
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
oh vậy đặt link JSS hay link Zeek đều được ;)) phải k nhỉ

Trong tài khoản mình , chỉ được đặt 3 sites :( không phải nhiều site như cậu nói

Mình cũng chưa biết là nó cho add tối đa bao nhiêu link, nó chỉ nói "click here to add some url" _ một vài link :D
Không biết là số link tối đa tùy thuộc từng acc hay như nhau nữa.
Nhưng mình nói "nhiều" vẫn không sai nhé bạn, vì từ 2 trở lên thì được gọi là nhiều rồi (Hồi đó học Anh văn cô giáo nói vậy đó) :)

xxo0kid0oxx

Senior
Reactions
195
MR
0.000
Mình cũng chưa biết là nó cho add tối đa bao nhiêu link, nó chỉ nói "click here to add some url" _ một vài link :D
Không biết là số link tối đa tùy thuộc từng acc hay như nhau nữa.
Nhưng mình nói "nhiều" vẫn không sai nhé bạn, vì từ 2 trở lên thì được gọi là nhiều rồi (Hồi đó học Anh văn cô giáo nói vậy đó) :)
Chính xác vẫn là add dc nhiều link :))
Vẫn tin tưởng vào JSS. Tiếp tục re-invest

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,815
176,259
Latest member
anhnhienxanh