Help Thảo luận và hướng dẫn sử dụng ThemaPoster (Tut by Leo và Se7en)

Status
Not open for further replies.

Leo96

Banned
Verified
Reactions
631
MR
0.000
Insuree Balance
0
Tut Video của Se7en:

Theo yêu cầu của ông anh soonlove,hôm nay mình sẽ viết tut hướng dẫn các bạn xài Thema. :binhsua146:
Cái này thấy post và reply khá tốt,post dc rất nhiều loại forum và ngôn ngữ khác nhau. :binhsua50:
Hình ảnh về nó:

:-"
Bước 1:Add Forums. :binhsua15::
Các bạn chọn Forum ở góc bên trái,nó sẽ ra như thế này:

Ta bắt đầu add nhé.
Khung Add /update Forum:

Type :Các bạn chọn kiểu forum,gồm có:VBB,phpbb2,phpbb3,smf,ipb,mybb,discuz,miniBB,pu nBB,Icy Phoenix. :binhsua25:
Url:Các bạn điền url forum vào và ko có dấu "/' ở cuối nhé
Name:Các bác điền tên Forum vào,tên sao tùy bạn.
Charset:Cứ UTF-8 đi. :binhsua50:
Ô chọn Use prefix as a tag in subject:Đại khái là thêm tag trước tiêu đề bài viết
Ví dụ:[FS]Drive Angry (2011) BRRip-XviD-LTRG
Một số trang yêu cầu thêm cái này ví dụ warez-bb . ;)
Những cái tiếp ở dưới nữa khỏi quan tâm cũng dc,chắc là auto thêm một số thẻ đối với link trong bài viết như thẻ code,hide. :binhsua37:
Disable auto-retry for this forum:Tắt chức năg tự động retry bài viết nếu khi post bị lỗi. :binhsua146:
Cái tiếp theo thì ko biết. :binhsua25:
Rồi ấn Add forum nhé
Nếu nó hiện vầy:

Là bạn chọn sai type forum rồi.chọn lại(thông thường là sai giữa ipb 2 và ipb3,phpbb2 và phpbb3)
Còn như vầy là thành công nè :binhsua15::

Nó sẽ lưu trong My forum nhé ;).
Khung Add/Update User:
Nhập các user và pass của bạn ở forum đó:

Add thành công :D
Add Prefix và Icon:Các bạn điền Id icon và prefix tương ứng vào các host đã cho sẵn nhé,add thêm nếu thik. :D
Mình sẽ hướng dẫn các bạn tìm id của icon và prefix.
Đầu tiên các bạn down addon firebug cho firefox:
Add xong có hình con gián ở góc bên phải:

:binhsua146:
Prefix với trang http://www.expresshare.com:

Các bạn click vào hình con gián ở cuối góc bên phải firefox,rồi click theo hình:

Rồi click theo vào cái hình đấu"+"

Kéo xuống dưới nữa bạn sẽ thây tên các host,hãy để ý đến cái value=..
đó là id của prefix đấy.Ví dụ mình lấy id của prefix [FSn] có value là ''Filesonic"
Các bạn điền nó vô prefix id trong thema :binhsua146:

Với icon id các bạn làm tương tự,nhưng lần này ko click vào ô "No prefix" mà click cái icon đó,ví dụ:

Và cũng lấy cái thông số value= điền vào icon id nhé.

Last edited by a moderator:
Xong phần prefix và icon,các bạn chuyển qua tab Host:

Đây là chỗ bạn điền host mà forum đó banned,nó sẽ loại bỏ link host đó ra khỏi bài viết.Ví dụ bạn post một bài có 2 link là FS và FSN,nhưng forum đó banned FSN ko cho post thì bạn điền filesonic.com vào đó,nó sẽ loại bỏ FSn ra khỏi bài viết chỉ còn FS thôi :binhsua25:
Tab Replacements:Chưa nghiên cứu,bó chíu. :binhsua146:

Tiếp theo là tạo Section,các bạn chuyển qua tab SECTIONS:

Nó sẽ add sẵn khá nhìu section và khá chi tiết,các bạn cũng có thể sử dụng.Còn muốn tự tạo section cho riêng mình ,thì vào Templates>>Đánh đấu Hide defaul sections :binhsua146:
Qua tab Manager nào:

Điền tên Section vào:Movies ,Soft,Game tùy các bạn,điền xong thì ấn Save Sections, :binhsua25:

Tiếp tục chuyển qua tab Topic để tạo temp

Có 2 phần là Reply và Create theard.Hướng dẫn phần Create Theard trước :binhsua02:
Chọn Create Theard:

Cái trên cũng chọn My Forum
Cái dưới tiếp chọn forum theo name bạn đã đặt
User:Chọn user bạn đã add
Forum id :Điền id của section
Section :Chọn Section
ID của Section thì cách tìm như sau,ví dụ với Ebook :binhsua146:
Ví dụ http://www.warezeye.com/
Mở mục ebook lên

Ở Address ghi http://www.warezeye.com/f6/
6 là id của box này,để chắc ăn hơn các bạn nhấn new theard
http://www.warezeye.com/newthread.php?do=newthread&f=6

f=6
6 là id của box đấy.
Điền id đó vào Thema và ấn Add temp...

Tương tự đối với các section khác như movies,soft ,game . :D
Forum khác cũng như thế.Nhìu forum ghi ngay id của của box khi bạn chỉ vào đó,còn nếu ko thì cứ ấn new theard là sẽ thấy.
:binhsua25:
Đó là phần add id của box cho section để post :binhsua113:
H đến phần reply,ta lại phải lấy id của Topic để Reply :D
À,trước khi add reply các bạn chuyển qua Tab Groups:

Điền name của group chứa các topic để reply và ấn add.Ví dụ group Soft sẽ chứa các topic collection của Soft,Movies sẽ chứa các topic collection của Movies :binhsua02:
Dc rồi,bây h các bạn add id của topic để reply chơi collection.
Qua tab group chọn group ,ở đây mình chọn Movies :binhsua15:

Lại qua tab Topic ,các bạn chọn Reply to Topic

Tương tự như create theard các bạn chọn my forum và chọn forum mình muốn add .
Tittle:Tùy các bạn,sao cũng dc,như mình là Movies Collection :binhsua15:
Topic ID :Điền Topic ID
Group:Chọn Group
Cách lấy Topic ID.
Ví dụ mình có Topic này :
Code:
http://www.warezeye.com/f4/adjustment-bureau-2011-dvdrip-xvid-1367537.html
Id chính là 1367537 ,nhưng cái này để chắc ăn ,các bạn nên nhấn vào reply

Link reply
Code:
http://www.warezeye.com/newreply.php?do=newreply&noquote=1&p=1370826
p=1370826
"1370826" đúng là là id của topic nhé
Các bạn điền vào Topic id trong Thema và add thôi :binhsua146:

Cuối cùng là phần Post bài :binhsua50:
Các bạn qua Tab SECTIONS:

Bài của mình là BRRIP thuộc Movies(Re-Encode) ,nên mình chọn Section Movies(Re-Encode) :binhsua14:

Điền tiêu đề bài viết và body vào. Cái chỗ None các bạn chọn prefix mình muốn post tùy theo các bạn add ,tớ chọn Filesonic
Bây h ở khung bên phải sẽ hiện các forum (templates ) có trong section đó,
các bạn có thể Ctrl+A để chọn hết và loại trừ những forum mình ko muốn post
Và cuối cùng là ấn Create Theard Now :binhsua15:

À ,cái ô bên cạnh từ Create Theard Now là để đưa bài đó vào Post list :

Vì forum limit số pic là 40 nên phần tiếp theo mọi người kéo qua trang 2 để đọc nhé :binhsua146:
Mod nào qua move cho nó lên vị trí số 3 nhé :binhsua25:.
Chẳng ai Move giùm,nên mọi người vào đây đọc nốt
:http://mmo4vn.com/showthread.php?15939-Huong-dan-su-dung-ThemaPoster&p=164674&viewfull=1#post164674
Ai thấy thik nó thì pm soonlove mà mua nhá :binhsua146:.

Tiếp nè,qua tab Post

Schedule:Các bạn có thể căn thời gian cho bài post đó,post vào lúc nào,thời gian nào,ngày nào v.v .Dành cho ai muốn auto vài post ban đêm,nhưng ko có time lúc đó để dậy post,sử dụng đơn giản,các bạn tự nghiên cứu nhé . ;)
Chọn Enable Schudule để sử dụng nhé
2 cái tiếp theo mình ko biết . :D
Khung Setting:
Create flood delay:Thời gian giữa các bài post
Create reply delay:Thời gian giữa các reply
Forum Timeout:mình toàn để 20 :D

Cái còn lại không cần quan tâm vì mình ko biết :binhsua146:
Qua Tab Status nào :binhsua25::

Khi post ,reply bài nó sẽ thông báo tình trạng tại đây,ô bên phải.Màu xanh "Theard created successfully" là post thành công,các bạn nhập đúp chuột vào dòng đó ở mỗi forum thì nó sẽ mở link topic ra cho mình xem.Màu vàng "Notice:......" là thông báo bài post cần đợi mod kiểm duyệt trước mới dc pub lên. :binhsua146:
Còn màu đỏ là post ko thành công ,nhấp đôi chuột vào đó,nó sẽ ra file ra tình trạng của forum khiến ko post dc,ví dụ trang này là do mình ko dc quyền post nên ko post dc:

Nên tùy trường hợp các bạn xử lý nhé.Những forum mà các bạn post tay dc nhưng ko auto thì cứ nói ra đây,mình có thể giúp.Hoặc lên thẳng forum của nó để yêu cầu fix :http://poster.freddy.lt/forum

Về capcha :Các bạn tự gõ nhé .:binhsua37:
Về question:Hầu hết trang có question thì chỉ có vài 3 câu thôi,chính vì vậy,bạn chỉ cần nhập câu trả lời cho câu hỏi đó lần đầu tiên ,thema sẽ tự động ghi lại câu trả lời,lần sau nếu lại là câu hỏi đó thì thema sẽ điền vào,thế là vượt question :binhsua146:

Cuối cùng:Nó luôn cho sẵn các forum ,khoảng 187 gì đó,đủ các loại,xxx có,warez có.
Các bạn có thể tận dụng add temp lun vì nó có sẵn prefix và icon rồi :binhsua25:
Và các bạn nên vào:Message>>Optional fileds
để hiện đầy đủ hơn nhé,như tag hay des
Còn một số chức năng nữa,các bạn tự khám phá ,đây là topic thảo luận về nói luôn,lỗi gì cứ post lên đây .End tut :binhsua02:
P/s:Ai thik nó rồi thì pm soonlove để buy nhé,18$/lifeime :binhsua146:
Và auto nó cắm vps vô tư . :binhsua15:

---------- Post added at 09:52 PM ---------- Previous post was at 09:49 PM ----------

Tình hình là forum limit ảnh chỉ dc có 40 nên ko edit dc,mod nào qua move cho nó lên vị trí thứ 3 cái nhé.

sao anh k để ảnh to rồi zoom nhìn cho rõ, thế này mờ quá anh ơi :((

Forum resize ảnh đó,bạn copy link ảnh rồi paste vô trình duyệt để thấy rõ hơn

có good hơn Mp4,MP5 k nhỉ?
Mỗi cái có ưu điểm riêng,bạn quen xài mp5 rồi thì cứ xài cũng dc. :d

Phần Post/Section với Topic khác j` nhau nhỉ :binhsua113: :binhsua15: :binhsua168:
Ecc,bạn ko thấy nó khác nhau quá trời à . :binhsua37:

thank phải kiếm anh soonlove gấp

bài viết khá tốt, tiếc là giờ vẫn hài lòng với mp5, hài lòng hơn vì nó vừa update lên 5.1
Có tí vốn thì sẽ tính đến Postnews hoặc Thema

bài viết khá tốt, tiếc là giờ vẫn hài lòng với mp5, hài lòng hơn vì nó vừa update lên 5.1
Có tí vốn thì sẽ tính đến Postnews hoặc Thema
Để ngó qua 5.1 . :-"
Vẫn Rc mà . :(

nghĩ đến công add site là nản ồi

Phần Post/Section với Topic khác j` nhau nhỉ :binhsua113: :binhsua15: :binhsua168:

hay !

UppPPppPPppPPppPP

Bác tạo topic này sớm hơn thì có phải hay ko? :(( lỡ mua MP4 mất rồi, add đc vài chục fr thì post đc có nửa :((

Tiếp nè,qua tab Post

Schedule:Các bạn có thể căn thời gian cho bài post đó,post vào lúc nào,thời gian nào,ngày nào v.v .Dành cho ai muốn auto vài post ban đêm,nhưng ko có time lúc đó để dậy post,sử dụng đơn giản,các bạn tự nghiên cứu nhé . ;)
Khung Setting:
Khi có 2 bài trở lên trong post list,các bạn ctrl+A ,selec hết bài post,rồi ấn post thì nó sẽ căn thời gian cho bạn.

Khi post ,reply bài nó sẽ thông báo tình trạng tại đây,ô bên phải.Màu xanh "Theard created successfully" là post thành công,các bạn nhập đúp chuột vào dòng đó ở mỗi forum thì nó sẽ mở link topic ra cho mình xem.Màu vàng "Notice:......" là thông báo bài post cần đợi mod kiểm duyệt trước mới dc pub lên. :binhsua146:
Còn màu đỏ là post ko thành công ,nhấp đôi chuột vào đó,nó sẽ ra file ra tình trạng của forum khiến ko post dc,ví dụ trang này là do mình ko dc quyền post nên ko post dc:

Nên tùy trường hợp các bạn xử lý nhé.Những forum mà các bạn post tay dc nhưng ko auto thì cứ nói ra đây,mình có thể giúp.Hoặc lên thẳng forum của nó để yêu cầu fix :http://poster.freddy.lt/forum

Về question:Hầu hết trang có question thì chỉ có vài 3 câu thôi,chính vì vậy,bạn chỉ cần nhập câu trả lời cho câu hỏi đó lần đầu tiên ,thema sẽ tự động ghi lại câu trả lời,lần sau nếu lại là câu hỏi đó thì thema sẽ điền vào,thế là vượt question :binhsua146:

Cuối cùng:Nó luôn cho sẵn các forum ,khoảng 187 gì đó,đủ các loại,xxx có,warez có.
Các bạn có thể tận dụng add temp lun vì nó có sẵn prefix và icon rồi :binhsua25:
Còn một số chức năng nữa,các bạn tự khám phá ,đây là topic thảo luận về nói luôn,lỗi gì cứ post lên đây .End tut :binhsua02:

---------- Post added at 09:52 PM ---------- Previous post was at 09:49 PM ----------

Tình hình là forum limit ảnh chỉ dc có 40 nên ko edit dc,mod nào qua move cho nó lên vị trí thứ 3 cái nhé.

Tiếp nè,qua tab Post

Khung Setting:

đừng có dại mà lên 5.1 vẫn RC vân lỗi tùm lum, cơ mà dùng MP5 nó rất dễ, dùng còn cái này khó dùng quá, hôm nào nóng trong người mà add sai thì chả biết là đập cái gì đâu, tốt nhất cứ dễ là ta dùng

Bị thích rồi :(( nhưng đã quá muộn :( ko biết bác soonlove có cho đổi lại MP4 lấy thema ko nhỉ? ;))

đừng có dại mà lên 5.1 vẫn RC vân lỗi tùm lum, cơ mà dùng MP5 nó rất dễ, dùng còn cái này khó dùng quá, hôm nào nóng trong người mà add sai thì chả biết là đập cái gì đâu, tốt nhất cứ dễ là ta dùng
Khó nên mình mới phải viết tut. ;)
Còn Mp5 thì dễ dùng rồi.
Thằng jay nó lâu update thế thì lần update có lẽ sẽ có sự đột phá đấy.
Mình phải dụ thằng freddy cho add thêm cái auto reg mới dc. :))

---------- Post added at 10:01 PM ---------- Previous post was at 10:01 PM ----------

Bị thích rồi :(( nhưng đã quá muộn :( ko biết bác soonlove có cho đổi lại MP4 lấy thema ko nhỉ? ;))

Dc đấy,hỏi đi.Đưa thêm 3$ vào là dc. :D
Bác ấy nắm mail mà,đổi pass có sao đâu.
Ko thì để mình nói hộ một tiếng . :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,322
170,450
Latest member