[thằn lằn] Tìm cách tiêu diệt nó

con thạch sùng ^^ nhìn ghê chết may là nhà mình ko có ^^

"Còn zeek cưỡi ngựa bắn cung, zeek die lượm thum bắn thằm lằn". Chuẩn k thớt ơi nếu thấy bắn 1 mình buồn cho tham gia với nhé :binhsua25:
:m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146:

Thằn lằn là con vật có ích, có nó trong nhà sẽ ít muỗi và nhất là sẽ không có bồ hóng bu bóng đèn. Có đập thì đừng đập chết hết mà chừa lại vài con nghen thớt :D:D

huyền có cách nào không chỉ ta với, thấy cũng chém gió quá trời

mua dây thun về thấy con nào bắn con đó

Ôi đệt! thằn lằn món ăn ngon đấy, nhân tiện làm mịa cái chuồng nuôi nó đi, có ông nuôi thằn lằn, 1 năm kiếm trên 1 tỷ đó! sao nó ko vào nhà mình cơ chứ! :((

Ôi đệt! thằn lằn món ăn ngon đấy, nhân tiện làm mịa cái chuồng nuôi nó đi, có ông nuôi thằn lằn, 1 năm kiếm trên 1 tỷ đó! sao nó ko vào nhà mình cơ chứ! :((
ko phải rắn mối đâu là thạch sùng đó =))

Hình như bạn nói đến "Thạch sùng"???
Chứ thằn lằn phân của nó ở đâu còn chẳng biết ấy

Bạn này chắc người Bắc, người Nam toàn gọi là thằn lằn chứ ít ai gọi thạch sùng :D. Còn con thằn lằn mà ngoài bắc hay gọi chắc là con Rắn mối trong miền Nam :D Hồi nhỏ mình cũng hay đi bắn rắn mối nướng ăn, nghe nói có thuốc gì đó trị khớp hay đau nhức thì phải.

cái đó là tắc kè bác ơi, nghe nói tắc kè vào nhà nào là nhà nấy giàu lên phết

- - - Updated - - -

mua dây thun về thấy con nào bắn con đó

có bắn tụi nó, mà chẳng lẽ bắn hoài. Thấy cũng tội mà thôi cũng kệ.

- - - Updated - - -

Bạn này chắc người Bắc, người Nam toàn gọi là thằn lằn chứ ít ai gọi thạch sùng :D. Còn con thằn lằn mà ngoài bắc hay gọi chắc là con Rắn mối trong miền Nam :D

chắc vậy đó bác ;)) :binhsua25::binhsua25::binhsua25:

cái đó là tắc kè bác ơi, nghe nói tắc kè vào nhà nào là nhà nấy giàu lên phết

- - - Updated - - -
giầu đâu k thấy thấy nó vào zeek die :binhsua28:

Mua cây tia lazer về, tối nằm trên giường ngó lên tường rọi vào mắt nó là rớt lộp độp. Xem như game tối nào cũng luyện là bọn nó sợ bỏ đi thui à . Đã có proof nhưng lâu rồi làm biếng lục .
Chuẩn lun . Nhà cúp điện lấy lazer dụ thằn lằn =))

bắt con tắc kè về thả nuôi trong nhà! Tối tối tắc kè kêu 2 - 3 tiếng, kêu như thế tuần sau ko còn con thằn lằn nào :m131:
Đây là cách ta đã dùng và đã thành công :m021:

thằn lằn để nó bắt muỗi chứ đuổi nó làm gì hả a

bắt con tắc kè về thả nuôi trong nhà! Tối tối tắc kè kêu 2 - 3 tiếng, kêu như thế tuần sau ko còn con thằn lằn nào :m131:
Đây là cách ta đã dùng và đã thành công :m021:

Chuẩn nhưng bạn ấy sợ thằn lằn thì bắt về con tắc kè còn quá cha nữa =)). Con tắc kè nhìn còn gớm hơn thằn lằn . Phân cũng to hơn thằn lằn :D

lấy ná thun bắn chết 1-2 con là hôm sau nó ko xuất hiện nữa.
loại này thấy mình hiền là nó sống thoải mái, mà bắn chết 1-2 con là y rằng hôm sau ít thấy xuất hiện nữa.

Đúng con này mà. Nó đáng yêu vậy mà tìm cách tiêu diệt nó. Ôi trời ơi :((

lấy ná thun bắn chết 1-2 con là hôm sau nó ko xuất hiện nữa.
loại này thấy mình hiền là nó sống thoải mái, mà bắn chết 1-2 con là y rằng hôm sau ít thấy xuất hiện nữa.

hỗm rày em làm cả 30-40 con rồi. mà thấy mỗi tay quá.

Mấy con thằn lằn phiền lắm, nhà ai có thì biết ngay, nó ị tùm lum hết. Ghê vãi linh hồn ra

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,547
170,638
Latest member
mykim13944321
Back
Top Bottom