Thẩm quyền xử phạt của công an trong lĩnh vực giao thông từ 1/8/2016

Dân trí Điều 72 của Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định rõ về thẩm quyền xử phạt của các cán bộ, chiến sỹ công an nhân dân. Không những quy định cụ thể về các mức xử phạt hành chính, Nghị định còn có các quy định khác chặt chẽ về việc tịch thu phương tiện và tang vật.
Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định rõ, thẩm quyền xử phạt của chiếc sỹ công an và đội trưởng hoặc trạm trưởng của chiến sỹ công anh nhân dân không được phép tịch thu phương tiện và tang vật.

Theo dân trí .

làm sao biết dc, cs đó thuộc chức vụ nào ?

làm sao biết dc, cs đó thuộc chức vụ nào ?
nói chung giờ ko được tịch thu bạn à, mấy bác trưởng đó còn bận mà, sao đi khắp nẻo đường được .
Bạn cứ in cái nghị định dắt cạp quần hoặc cốp xe mà cãi lý cho đúng luật !!

Attachments

• Nghi Dinh 462016NĐ.zip
    102.6 KB · Views: 52
Các cán bộ đang thi hành công vụ phải có trách nhiệm cung cấp thông tin về cấp bậc.,,những yêu cầu của ng dân khi họ có hỏi, bác nào khi bị bắt nên chú ý nhé.

nói chung giờ ko được tịch thu bạn à, mấy bác trưởng đó còn bận mà, sao đi khắp nẻo đường được .
Bạn cứ in cái nghị định dắt cạp quần hoặc cốp xe mà cãi lý cho đúng luật !!
có nghĩa là, khi nó gọi mình vào, thì nó chỉ có quyền phạt tiền, chứ ko có quyền tịch thu bằng lái của mình hả ?
tại đó giờ đi xe, mới bị bắt có 2 lần à, nên ko có rành lắm :D
1 lần thì mất luôn cái xe do tống 3 :D
1 lần thì chạy vào sân bay mà ko biết là đang đi đường cấm, nhưng mà đút nó 200 rùi nó cho đi :D

có nghĩa là, khi nó gọi mình vào, thì nó chỉ có quyền phạt tiền, chứ ko có quyền tịch thu bằng lái của mình hả ?
tại đó giờ đi xe, mới bị bắt có 2 lần à, nên ko có rành lắm :D
1 lần thì mất luôn cái xe do tống 3 :D
1 lần thì chạy vào sân bay mà ko biết là đang đi đường cấm, nhưng mà đút nó 200 rùi nó cho đi :D
chuẩn đấy bạn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,517
170,619
Latest member
bongdawapones

Most viewed of week

Most viewed of week

Back