Announce [Tham khảo] Bộ lịch tết MMO4ME

Ads MMO

Staff member
Moderator
Reactions
3,690
MR
1.393
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Chào tất cả thành viên forum MMO4ME.com

Cũng đã sắp đến Tết rồi, vèo cái lại sang năm mới. Năm trước do thời gian quá ngắn nên BQT mới thử nghiệm dành cho các Mod, năm nay lên kế hoạch tạo bộ lịch Tết có in diễn đàn MMO4ME.com cho các member. Mình tạo topic để xin ý kiến thành viên, đồng thời khảo sát xem có khoảng bao nhiêu người muốn lấy bộ lịch Tết này.
Mình tìm hiểu vài cty để in bộ lịch thì có loại lịch in bìa như thế này là phù hợp nhất để in ảnh kỉ niệm cho diễn đàn.

Ảnh bên trên là mình họa dạng bìa lịch Tết, giá khoảng 150k đến 200k tùy theo kích thước + phí vận chuyển.
Vậy những ai muốn đặt hàng lấy bộ lịch Tết thì chấm phẩy vào đây để mình tham khảo số lượng. Đồng thời anh em cho ý kiến + ý tưởng bộ lịch Tết nào khác cho mình biết nha.
Bên dưới là ảnh sẽ in vào bìa lịch Tết

Cá nhân mình kiêng kỵ tặng/nhận 3 thứ từ người không phải trong gia đình :

1 là lịch block (các loại lịch khác thì không sao)
2 là ví/bóp tiền (túi/cặp thì không sao
3 là đồng hồ đeo tay (đồng hồ treo tường thì không sao)

Có thể do lối suy nghĩ của mình khác. Nên bất kỳ bạn bè hay đối tác nào tặng mình 1 trong 3 thứ trên mình đều từ chối không nhận. All đều có huyền cơ, chắc ở đây có người biết cũng sẽ có người chưa biết, hoặc có thể cá nhân mình ảnh hưởng của duy ý chí :D 1 trong 3 thứ mình nêu trên phải đích thân mua dùng chứ không nên tặng/nhận bằng bất kỳ hình thức nào từ người không phải trong gia đình. :)
Mấy cái kiêng kỵ đó mình hiểu ý rồi, cơ mà cái này là mua chứ ko phải cho tặng nên cũng không ảnh hưởng. Tuy nhiên giờ đa số lịch block người ta sẽ thích loại to (khổ 20x30) trở lên, cồng kềnh lắm, lịch bàn thì hợp lý cho những người ngồi bàn làm việc thường xuyên. ???

Upvote 0
Mấy cái kiêng kỵ đó mình hiểu ý rồi, cơ mà cái này là mua chứ ko phải cho tặng nên cũng không ảnh hưởng. Tuy nhiên giờ đa số lịch block người ta sẽ thích loại to (khổ 20x30) trở lên, cồng kềnh lắm, lịch bàn thì hợp lý cho những người ngồi bàn làm việc thường xuyên. ???

Nghe đồn là mem mới tốn tiền mua, vip với mod đc tặng đấy :popo_big_smile:

Mềnh nói đùa đấy, nhưng sẽ là thật thôi :popo_beauty:

Upvote 0
Nghe đồn là mem mới tốn tiền mua, vip với mod đc tặng đấy :popo_big_smile:

Mềnh nói đùa đấy, nhưng sẽ là thật thôi :popo_beauty:
Nếu được tặng thì vote 1 phiếu cho lịch bàn :)

Upvote 0
Vậy thì vote lịch bàn thôi hoặc chơi combo các kiểu luôn (hình minh hoạ) :p:p:p

Attachments

• corporate-identity-black-fire-template-decorative-set-with-paper-bag-tag-mug-vector-illustrati...jpg
    corporate-identity-black-fire-template-decorative-set-with-paper-bag-tag-mug-vector-illustrati...jpg
    71.1 KB · Views: 128
Upvote 0
Vote lịch bàn, nhiều khi ghi chú công việc lên đó là chính, để ngay cái màn hình vi tính, lướt mmo mỗi ngày ngó sang nó còn có ích. Cái lịch treo tường Tết năm ngoái được cho tới h có chổ còn chưa xé, lật hết tháng 1, mà dạo này người ta cũng ko tặng lịch đó rồi kiêng theo quan điểm "bóc lịch", chủ yếu là loại to oành A2. Mà treo tường thì ít khi ngó lắm, mấy lúc cần coi ngày âm ngày dương thì cái đt là gần nhất, chưa bao giờ cần coi ngày mà cái lịch treo tường nó ở gần mình cho mình nhờ :))
Chỗ in thì rất nhiều, HN ko biết sao chứ HCM là bao la, gần như quận nào cũng có. SL từ 100 cuốn là in dc rồi.

Hiện đang để bàn cái lịch Vietjet air, ngắm mấy em hotgirl của hãng cũng khá bổ mắt, thêm dc cái của mmo nữa là vừa ngắm tiền vừa ngắm gái luôn :))

Upvote 0
Vote lịch bàn, nhiều khi ghi chú công việc lên đó là chính, để ngay cái màn hình vi tính, lướt mmo mỗi ngày ngó sang nó còn có ích. Cái lịch treo tường Tết năm ngoái được cho tới h có chổ còn chưa xé, lật hết tháng 1, mà dạo này người ta cũng ko tặng lịch đó rồi kiêng theo quan điểm "bóc lịch", chủ yếu là loại to oành A2. Mà treo tường thì ít khi ngó lắm, mấy lúc cần coi ngày âm ngày dương thì cái đt là gần nhất, chưa bao giờ cần coi ngày mà cái lịch treo tường nó ở gần mình cho mình nhờ :))
Chỗ in thì rất nhiều, HN ko biết sao chứ HCM là bao la, gần như quận nào cũng có. SL từ 100 cuốn là in dc rồi.

Hiện đang để bàn cái lịch Vietjet air, ngắm mấy em hotgirl của hãng cũng khá bổ mắt, thêm dc cái của mmo nữa là vừa ngắm tiền vừa ngắm gái luôn :))
View attachment 138424
góc làm việc của bác nhìn thích quá cơ. Thank bác đã cho mình mở rộng tầm mắt, hehe...

Upvote 0
Mình vote bộ note, mình có thói quen ghi note giấy mỗi ngày về ý tưởng nảy ra, và checklist phải làm trong ngày mai.
Cảm giác gạch mỗi dòng mỗi khi hoàn thành 1 cv, và cảm giác xé note sướng lắm.
Kích thước: 10x13 là đẹp vừa đủ ghi chú.
Càng xé là càng có cơ hội ra nhiều tiền. Thích thế còn gì. ^^ (Note trên đt không thích dùng cho lắm, ngồi toilet đọc tin thì mới note nhanh thui )

Ghi thêm ngày tháng cho từng trang nữa thì thành bộ lịch note quá ngon. Tìm mãi chưa thấy ông nào in ấn bán loại này. (Nhưng mà chi phí hơi bị cao :eek:, vì mỗi trang mỗi khác, nhưng nếu có thì mình vẫn mua) Khó quá, thì có thể in theo thứ hoặc theo tuần/ tháng cũng được.

Có loại này, mà book này to. Với kh đủ 365 ngày. https://tiki.vn/66-ngay-thu-thach-p14508205.html

Upvote 0
Chào tất cả thành viên forum MMO4ME.com

Cũng đã sắp đến Tết rồi, vèo cái lại sang năm mới. Năm trước do thời gian quá ngắn nên BQT mới thử nghiệm dành cho các Mod, năm nay lên kế hoạch tạo bộ lịch Tết có in diễn đàn MMO4ME.com cho các member. Mình tạo topic để xin ý kiến thành viên, đồng thời khảo sát xem có khoảng bao nhiêu người muốn lấy bộ lịch Tết này.
Mình tìm hiểu vài cty để in bộ lịch thì có loại lịch in bìa như thế này là phù hợp nhất để in ảnh kỉ niệm cho diễn đàn.

Ảnh bên trên là mình họa dạng bìa lịch Tết, giá khoảng 150k đến 200k tùy theo kích thước + phí vận chuyển.
Vậy những ai muốn đặt hàng lấy bộ lịch Tết thì chấm phẩy vào đây để mình tham khảo số lượng. Đồng thời anh em cho ý kiến + ý tưởng bộ lịch Tết nào khác cho mình biết nha.
Bên dưới là ảnh sẽ in vào bìa lịch Tết
View attachment 137545

Cái này diễn biến tới đâu rồi nè?

Upvote 0
có lịch để bàn bằng gỗ khắc theo yêu cầu được ấy ạ, giống thế này ạ @@

Attachments

99.1 KB · Views: 132
    85.1 KB · Views: 129
Upvote 0
Cũng gần hết năm 2020 rồi, em xin phép đào mộ để các bác lại bàn tán :D :D

Upvote 0
Mình vote bộ note, mình có thói quen ghi note giấy mỗi ngày về ý tưởng nảy ra, và checklist phải làm trong ngày mai.
Cảm giác gạch mỗi dòng mỗi khi hoàn thành 1 cv, và cảm giác xé note sướng lắm.
Kích thước: 10x13 là đẹp vừa đủ ghi chú.
Càng xé là càng có cơ hội ra nhiều tiền. Thích thế còn gì. ^^ (Note trên đt không thích dùng cho lắm, ngồi toilet đọc tin thì mới note nhanh thui )

Ghi thêm ngày tháng cho từng trang nữa thì thành bộ lịch note quá ngon. Tìm mãi chưa thấy ông nào in ấn bán loại này. (Nhưng mà chi phí hơi bị cao :eek:, vì mỗi trang mỗi khác, nhưng nếu có thì mình vẫn mua) Khó quá, thì có thể in theo thứ hoặc theo tuần/ tháng cũng được.

Có loại này, mà book này to. Với kh đủ 365 ngày. https://tiki.vn/66-ngay-thu-thach-p14508205.html
e cũng vote bộ note, lịch e thường k xem, toàn bấm đt ngó ngày cho nhanh. 365 ngày giỏi lắm coi 4 ngày, sn e, giỗ ba, sn má, sn gấu....còn lại không chú ý làm gì

Upvote 0
Cũng gần hết năm 2021 rồi, em xin phép đào mộ để các bác lại bàn tán :D :D

Last edited:
Upvote 0
Cũng gần hết năm 2020 rồi, em xin phép đào mộ để các bác lại bàn tán :D :D

Cũng gần hết năm 2022 rồi, em xin phép đào mộ để các bác lại bàn tán :D :D
Hết năm 2021 chứ @vipqt888

Vụ này cũng hay à, mình thì đang xài lịch và note trên ipad rất hữu dụng, có app riêng.

Upvote 0
Hết năm 2021 chứ @vipqt888

Vụ này cũng hay à, mình thì đang xài lịch và note trên ipad rất hữu dụng, có app riêng.
sr b, em ghõ nhầm , hê

Upvote 0
sr b, em ghõ nhầm , hê
Không sao đâu bạn!

Mình nhắc để 2 bài post của bạn trong 2 năm liền kề được chỉn chu và đẹp hơn trong mắt người đọc thôi ;):popo_adore:☺️

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,443
169,780
Latest member
wookafrshow

Most viewed of week

Most viewed of week

Back