Ask Tham gia google AdSense có ảnh hưởng đến SEO hay không¿

thinhdv121

Newbie
Reactions
1
MR
0.047
Trong cái bài viết này không biết có đúng không mọi người. Vì khi em đặt quảng cáo AdSense thì thấy web cũng chậm đi. Mà website chậm đi thì ảnh hưởng đến SEO rồi, thế mà nguyên tắc của AdSense lại bảo là không sao. Xin ý kiến các cao nhân ạ!

Không ảnh hưởng nha bạn
- Google adsense cũng đã phân bố cho website bạn có những quảng cáo hợp lí rồi
- Hàng của thèn google nó đưa ra, thì nó cũng ko dại gì dìm bạn xuống

Trong cái bài viết này không biết có đúng không mọi người. Vì khi em đặt quảng cáo AdSense thì thấy web cũng chậm đi. Mà website chậm đi thì ảnh hưởng đến SEO rồi, thế mà nguyên tắc của AdSense lại bảo là không sao. Xin ý kiến các cao nhân ạ!
tháng 5 này google sẽ cập nhật các thuật toán liên quan đến tốc độ website để đánh giá, cho nên nếu website của bạn bị chậm thì sẽ ảnh hưởng đến thứ hạng của website nhé

bạn nên tối ưu tốc độ từ bây giờ là vừa, còn nếu không biết tối ưu kiểu gì thì có thể dùng plugin như wp rocket

Đương nhiên là có! Nhưng mà Bạn muốn kiếm tiền từ kênh Ads thì đầu tư nâng cấp hệ thống tí! Ví dụ AMP, VPS...còn SEO để kiếm thêm Traffic nuôi Gà. Chứ nếu làm seo vì mục đích thứ hạng gì, gì ...đó thì có ai đặt Gà đâu phải không nào?

Có ảnh hưởng nhưng k đáng kể bác

seo nó liên quan tốc độ tải trang và mức độ liên quan onpage, bác đặt ads vào thì 2 thông số trên đều giảm nên cơ bản seo nó giảm, đặt khéo thì giảm ít, ko khéo thì giảm mạnh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom