Suggest [Thăm Dò] Mở dịch vụ thiết kế game

shishima

Junior
Reactions
83
MR
0.076
Sắp tới em mở dịch vụ thiết kế game, muốn thăm dò ý kiến mọi người về vấn đề này ntn. Sau lưng em là 1 đội ngủ Dev, Design làm công ăn lương ở 1 số Cty có tiếng, muốn làm thêm ngoài .
Hiện tại thị trường game vẫn còn dễ ăn hơn web, game thì ngoại trừ các game lớn ra hoặc 1 số game có ý tưởng tốt thì gần như game nào cũng như game nào, về ý tưởng, nội dung, chỉ khác phần desgin. Chủ yếu là tùy trình độ SEO của mỗi người để game đến với người dùng.
Muốn hỏi các bác về nhu cầu dịch vụ này hiện tại ntn, các bác có quan tâm k, về vấn đề giá cả thì tùy thuộc vào mức độ phức tạp của game, em đơn cử game khá đơn giản là Flappy Bird tiền thuê art tầm 2,3tr, tiền Dev tầm 2,3tr nữa , gồm 1 số tùy biến mà khách hàng yêu cầu . phía bên em suport về google play, app store, các vấn đề liên quan .
Các bác cho em 1 số ý kiến tham khảo .

đây là 1 game bên em đang làm.

Link: http://www.ddth.com/showthread.php/1345458-Thăm-Dò-Mở-dịch-vụ-thiết-kế-game#ixzz4bPPMw26m

giờ mua game bên nước ngoài về phát triển lại được ko cậu.
hay phải tự nghiên cứu phát triển riêng.
game có tính năng hỗ trợ AR như pokemon go hoặc game hệ gear VR có hỗ trợ được ko hay chỉ các game mobile / pc thông thường?

Upvote 0
giờ mua game bên nước ngoài về phát triển lại được ko cậu.
hay phải tự nghiên cứu phát triển riêng.
game có tính năng hỗ trợ AR như pokemon go hoặc game hệ gear VR có hỗ trợ được ko hay chỉ các game mobile / pc thông thường?

như tớ đã ns bên ddth đó cậu,giờ nói lại cho ae hiểu thôi, tiền để mua 1 game ở nước ngoài về để phát triển phải lên đến con số vài chục k$ là ít. Nhân công bên đấy cao, người ta về thuê lại nhân công mình chứ đâu ai qua bên ấy thuê cậu .
Nó ít khi phát triển ra để bán, chủ yếu trong lúc nó hết việc, nó phát triển thêm 1 số game rồi khách hàng nào cần thì bán thôi .

còn game thực tế ảo như cậu nói thì thật sự chỉ có mấy dự án lớn thật lớn, bên phía mình mới được đảm nhiệm 1 tí xíu, k đi hết được.
hiện tại thì xu hướng là những game thiết kế đơn giản, hoặc game defense cậu.

Upvote 0
như tớ đã ns bên ddth đó cậu,giờ nói lại cho ae hiểu thôi, tiền để mua 1 game ở nước ngoài về để phát triển phải lên đến con số vài chục k$ là ít. Nhân công bên đấy cao, người ta về thuê lại nhân công mình chứ đâu ai qua bên ấy thuê cậu .
Nó ít khi phát triển ra để bán, chủ yếu trong lúc nó hết việc, nó phát triển thêm 1 số game rồi khách hàng nào cần thì bán thôi .

còn game thực tế ảo như cậu nói thì thật sự chỉ có mấy dự án lớn thật lớn, bên phía mình mới được đảm nhiệm 1 tí xíu, k đi hết được.
anh em có thể gọi vốn mua game hay về phát triển lại cậu ạ.
các game như cậu nói có phải dạng game online như clash of clans hay game off

Upvote 0

ví dụ mình có ý tưởng hoặc lấy tưởng từ game khác , bên bạn có thể làm lại được nhỉ ? game cũng dễ

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,283
170,408
Latest member
Annecyptonew
Back
Top Bottom