Chat Thắc mắc về việc tiêm phòng Vacxin trước thời kỳ mang thai.

daigia9x

Junior
Reactions
25
MR
1.710
Insuree Balance
0
Hi. Các bác đi trước đã có gia đình cho em hỏi thăm vấn đề tiêm phòng Vacxin trước thời kỳ mang thai tí với, hiện nay em thấy nhiều cặp đôi trước khi xác định kết hôn và sinh con thì có trải qua việc khám tổng quát tiền hôn nhân và tiêm phòng các loại vacxin.

Nhất là với việc tiêm phòng vacxin đôi khi kéo dài trong một thời gian khá lâu để vacxin có hiệu lực rồi mới được mang thai. Vậy em có 1 số câu hỏi như sau:

1. Thường việc tiêm phòng vacxin tiền thai sản sẽ kéo dài trong bao lâu.
2. Có nhất thiết phải tiêm phòng vacxin tiền thai sản không vì em thấy như sau:
2.1. Ngày xưa cha mẹ ông bà mình có tiêm quái gì đâu hoặc tiêm rất ít mà con cái sinh ra vẫn khỏe mạnh bình thường, phát triển.
2.2. Với các cặp đôi mà kiểu "bác sĩ bảo cưới" hay là "chắc cú" mới cưới thì họ cũng có chuẩn bi việc tiêm vacxin trước đâu, đùng 1 cái là bụng to.
3. Các rủi ro có thể gặp phải nếu không tiêm phòng vacxin trước khi mang thai.

Em xin cảm ơn.

Cái này bác qua bên voz đăng trong mục chuyện trò linh tinh chắc có người giải đáp giúp nhanh hơn đấy.

Cái này là kiểu phòng đó bạn, còn những kiểu mà có bầu trước khi cưới thì nói làm gì, bởi vì họ cũng ko biết là sẽ có bầu để tiêm trước
Tuy nhiên nếu có tiêm phòng trước sẽ tốt hơn, ko phải ngẫu nhiên mà người ta tiêm nhiều đâu
Và nữa, đừng so sánh thời đại này với thời đại trước, trước đây ăn uống ko độc như bây giờ

Hi. Các bác đi trước đã có gia đình cho em hỏi thăm vấn đề tiêm phòng Vacxin trước thời kỳ mang thai tí với, hiện nay em thấy nhiều cặp đôi trước khi xác định kết hôn và sinh con thì có trải qua việc khám tổng quát tiền hôn nhân và tiêm phòng các loại vacxin.

Nhất là với việc tiêm phòng vacxin đôi khi kéo dài trong một thời gian khá lâu để vacxin có hiệu lực rồi mới được mang thai. Vậy em có 1 số câu hỏi như sau:

2.1. Ngày xưa cha mẹ ông bà mình có tiêm quái gì đâu hoặc tiêm rất ít mà con cái sinh ra vẫn khỏe mạnh bình thường, phát triển.
2.2. Với các cặp đôi mà kiểu "bác sĩ bảo cưới" hay là "chắc cú" mới cưới thì họ cũng có chuẩn bi việc tiêm vacxin trước đâu, đùng 1 cái là bụng to.

Em xin cảm ơn.
* Nên khám tiền hôn nhân để phát hiện các bệnh lý cả 2 có thể mắc trước khi kết hôn
1.
2. Không nhất thiết tiêm vacxin trước thời kỳ mang thai và cũng có những lạo vacxin cực kỳ có hại cho sản phụ (khi tiêm bên tiêm chủng sẽ tư vấn rõ hơn) nhưng nên tiêm mũi uống ván để tránh lúc sinh có biến chứng uống ván(tỉ lệ không cao)
2.1 Vì ngày xua truyền thông không đầy đủ như hiện tại dù có bị cũng cao nhất là 1 xóm có thông tin thôi.

Cái này bác qua bên voz đăng trong mục chuyện trò linh tinh chắc có người giải đáp giúp nhanh hơn đấy.
Voz là gì vậy bạn ?
* Nên khám tiền hôn nhân để phát hiện các bệnh lý cả 2 có thể mắc trước khi kết hôn
1.
2. Không nhất thiết tiêm vacxin trước thời kỳ mang thai và cũng có những lạo vacxin cực kỳ có hại cho sản phụ (khi tiêm bên tiêm chủng sẽ tư vấn rõ hơn) nhưng nên tiêm mũi uống ván để tránh lúc sinh có biến chứng uống ván(tỉ lệ không cao)
2.1 Vì ngày xua truyền thông không đầy đủ như hiện tại dù có bị cũng cao nhất là 1 xóm có thông tin thôi.
Èo, sao nhiều AE bảo né cái Uốn ván ra ko tiêm hoặc tiêm trước lâu vào chứ ko là dính vụ sinh non đó bác.

Không tiêm trong trường hợp: Ăn uống lành mạnh. Ăn chay được càng tốt. Ít stress. Không bia rượu, hút thuốc, cafe vì tỉ lệ bịnh rất thấp.
Ngược lại thì nên tiêm.

Èo, sao nhiều AE bảo né cái Uốn ván ra ko tiêm hoặc tiêm trước lâu vào chứ ko là dính vụ sinh non đó bác.
ai bảo thế họ có học nghành y không?

ai bảo thế họ có học nghành y không?
Đôi khi kinh nghiệm của đa số quần chúng lại không sai vì họ bị rồi hay chứng kiến tỷ lệ đó nhiều rồi.

Em xin cảm ơn.
1. bây giờ mọi người đa phần hay tiêm vacxin HPV phòng ung thư cổ tử cung. về thơi gian tiêm là 3 mũi khoảng 6 tháng. tiêm trc sinh tốt hơn sau sinh nên mn thường tiêm trc.
2; không nhất thiệt. tùy vào điều kiện kinh tế của mỗi người
2.1: môi trường ngày xưa khác bây giờ b nhé. và bố mẹ bạn ăn sắn vẫn đẻ ra bạn nhưng họ ko bắt bạn phải ăn sắn,
2.2. bạn hiểu như nào là ngoài ý muốn không?
3, rủi do là không nhiều. vì bản chất của vacxin là phòng bệnh chứ ko phải chữa bệnh.

chốt lại hình như b đang hỏi về vacxin phòng ung thử cổ tử cung.

Đôi khi kinh nghiệm của đa số quần chúng lại không sai vì họ bị rồi hay chứng kiến tỷ lệ đó nhiều rồi.
đó là tỉ lệ lỗi , vacxin còn có 0.01% người sốc thuốc ( sốc phản vệ ) , thì tại sao 9 tỉ người trên trái đất lại không có người bị , trước khi tiêm người ta đã tư vấn rất kỹ rồi !

Tôi vừa có bé thứ 2 đc 4 tháng

Khuyên bạn là nên đi tiêm mấy cái cơ bản nhé , vì khi đẻ thường hoặc mổ đều liên quan đến kéo , dao mổ mà mấy vấn đề đó rất dễ bị uốn ván , ... không phải bình thường họ lại bắt tiêm uốn ván trước khi đẻ

Ngày xưa thì khác bây giờ , cuộc sống không ai biết trước đc điều gì ! ( PHÒNG BỆNH CÒN HƠN ĐI CHỮA BỆNH ) đúng không nào ?

Last edited:
mấy cái lq đến sức khỏe thì đừng nghe đa số người ko có chuyên môn giùm e, game này có 1 mạng thôi.

cái này phải hạn chế nhé, vì nó sẽ gây quái thai và các vấn đề về sức khoẻ cho em bé , vì bản chất chả vaccin là làm yếu virus rồi đưa vào cơ thể để nó tự sản sinh ra kháng thể , hiểu 1 cách khác là tự đầu độc cơ thể ở mức độ nhẹ , lúc mang thai là lúc yếu ớt nhất nên ko khuyến khích nhé

Voz này rất nhiều tài khoản độc hại nữa, chuyên mạt sát người khác.
Né cái F33 ra là được, các box khác mọi người khá nhiệt tình. :ami_fat_cat_033:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back