Ask Thắc mắc về mấy bài "Gợi ý cho bạn" trên FB

lyxuansang9

Newbie
Reactions
16
MR
0.585
Dạo gần đây trên FB mình toàn thấy hiện mấy cái "Gợi ý cho bạn" các bài với link trỏ đến các web khác dạng tin tức, ví dụ như hình :

Mình vào xem thì lượng theo dõi page ko nhiều, chỉ mấy chục k.
Đặc biệt là chênh lệch rõ ràng giữa like bài viết. Những bài khác có ma nào like đâu.

Vậy chắc đó là like ảo đúng không ?

Mình vào web thì ko có quảng cáo, vậy mục đích làm mấy cái đó để làm gì nhỉ ?

Ae cho mình thông não với.

Dạo gần đây trên FB mình toàn thấy hiện mấy cái "Gợi ý cho bạn" các bài với link trỏ đến các web khác dạng tin tức, ví dụ như hình :

View attachment 207360View attachment 207361

Đặc biệt là chênh lệch rõ ràng giữa like bài viết. Những bài khác có ma nào like đâu.

Mục đích mấy cái trò này nhiều lắm: kéo traffic, lừa đảo..v..v

Upvote 0
Là họ được đề xuất đó. Các bài khác ko có like do là page mới và các bài đó không được đề xuất.

Upvote 0
1/ Like không liên quan gì đến Like (fanpage) hay Tương tác bài viết. Vì có lắm thằng đọc chùa, và ngứa tay bấm like dạo
2/ Nó SEO tốt hoặc Bú "Chend" nên gặp phải mấy cái bọn mà tui nói ở câu 1, mấy thằng thầy chùa hay ngứa tay ấy
3/ Like ảo ... cũng có, 1 tháng có 150k , mỗi bài có 50 like , ko nhiều như ở trên và cũng ko thằng nào rãnh háng bỏ ra like trong thời kỳ này vì thằng FB đang làm nội trợ "quét" nhà ghê lắm. Nhiều page die lắm rồi

Upvote 0
1/ Like không liên quan gì đến Like (fanpage) hay Tương tác bài viết. Vì có lắm thằng đọc chùa, và ngứa tay bấm like dạo
2/ Nó SEO tốt hoặc Bú "Chend" nên gặp phải mấy cái bọn mà tui nói ở câu 1, mấy thằng thầy chùa hay ngứa tay ấy
3/ Like ảo ... cũng có, 1 tháng có 150k , mỗi bài có 50 like , ko nhiều như ở trên và cũng ko thằng nào rãnh háng bỏ ra like trong thời kỳ này vì thằng FB đang làm nội trợ "quét" nhà ghê lắm. Nhiều page die lắm rồi
Căn bản mình thấy nó hiện quá nhiều nên mình nghĩ phải có mục đích nào đó mới có nhiều người làm.
Kiếm tiền thì quảng cáo, nhưng gần như ko hiện bất cứ quảng cáo nào.
Nuôi domain thì cũng rất lạ vì rất nhiều tên miền rất vô nghĩa, được GA thì ko biết có ma nào mua ko.
Kể cũng lạ :rolleyes:

Upvote 0

EM nghỉ đa phần là ảo hết thui .. thuê dịch vụ làm or trao đổi like thui .

Upvote 0

- bài post likes nhiều là chạy ads ( có thể cả buff likes nhưng tỷ lệ thấp, bạn click vào lượt likes là rõ acc thật hay chỉ là via, clone)

- lượt followers page ít là page đó mới hoặc ko chạy ads tăng like fanpage mà chỉ chạy ads cho post thui

- Link trỏ đến các web bản chất là chạy ads fb và có thể 1 phần ăn đc đề xuất của fb nữa ==> hướng người dùng fb đến 1 web cụ thể nào đó để tăng lượt truy cập vào website.

* Tóm lại: Chạy ads fb, hướng người dùng fb truy cập vào website
---------------
P/s: có thể post hoặc page đc fb đề xuất mà ko cần chạy ads nhưng tỷ lệ thấp. Chủ yếu vẫn phải chạy ads fb nhé!

Upvote 0
Là họ được đề xuất đó. Các bài khác ko có like do là page mới và các bài đó không được đề xuất.
Đúng 1 phần e ah
Theo a, đa số vẫn phải chạy ads fb

Upvote 0
EM nghỉ đa phần là ảo hết thui .. thuê dịch vụ làm or trao đổi like thui .
Ko ăn đc Mark xoăn đâu bác
Phải bỏ xiền chạy qc đó 😃

Upvote 0
Nó giống như tiktok dc lên xu hướng, cái này thì ko có 1 nguyên tắc nào hết, ko cần SEO hay chạy qc mới lên đề xuất dc, fb vui thì nó cho lên đề xuất thôi

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,416
169,763
Latest member
lenhhosung37

Most viewed of week

Most viewed of week

Back