Ask Thắc mắc 1 vài vấn đề về đăng bán trên Shopee

Roronoa

Junior
Reactions
119
MR
0.014
Bác nào có kinh nghiệm đăng bán hàng trên Shopee cho mình hỏi 1 tý
Mình hiện đang làm cũng dạng dropshipping phụ kiện nội thất, nhà cung cấp hàng là người nhà của mình nên khá ổn, lâu nay thì chỉ bán trên FB thôi, giờ mình muốn mở thêm shop trên Shopee nhưng mà đang gặp 1 vấn đề chưa hiểu lắm, đó là cái hình thức vận chuyển, ví dụ mình đăng bán hàng bản lề, giá thì mình để là giá lẻ 1 cái, nhưng thực sự thì cũng khó có ai mà lại đi mua chỉ 1 cái bản lề được, vậy cái phần cân nặng và kích thước đóng gói này là mình chỉ đóng gói 1 cái và đo kích thước của gói hàng đó hay sao? và phí vận chuyển này nó có thay đổi khi khách mua số lượng nhiều không? Thêm cái nữa là trong các đơn vị vận chuyển ở dưới ngoài giaohangtietkiem mình đang sử dụng thì nó có lấy hàng tận nơi, còn mấy bên giaohangnhanh, Viettel Post, VN Post nó có lấy hàng tại shop không?
Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp với, xin cảm ơn nhiều

bình thường thôi, khách hàng trên hết, ng ta mua 1 cái cũng phải giao

hôm rồi m bán 1 cái cây chùm ngây bé tý có 20 nghìn mà cũng phải đi ship đây, 20k hàng, còn tiền ship 60k mà ng ta chịu chứ m có chịu đâu mà lo :popo_rap:

làm giàu cho hãng vận chuyển là có thật :popo_burn_joss_stick:

Vnpost và viettel đều có lấy nhưng lâu lắm, mình chỉ dùng ghtk thôi, còn ghn nó có chế độ lưu kho vô hạn.
tốt nhất bạn nên mang ra bưu cục ghtk nhưng họ sẽ cân lại và có thể không nhận nếu bác khai sai kg

m kg hiểu cái vụ chuyển hàng cho lắm, người ta đến nhà lấy hay mình phải đi giao?
khi có khách đặt hàng. shoppe sẽ hiện ra thông báo để cbi hàng.
có 2 mục.
1. là bác mang đồ ra bưu cục đvi vận chuyển để ship đi.
2. là bên vận chuyển đến lấy hàng mang đi.

khi có khách đặt hàng. shoppe sẽ hiện ra thông báo để cbi hàng.
có 2 mục.
1. là bác mang đồ ra bưu cục đvi vận chuyển để ship đi.
2. là bên vận chuyển đến lấy hàng mang đi.
thanks bác, m cũng đang lọ mọ đăng sản phẩm bên lazada đây mà nó rối bùng beng lên. cảm ơn bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,320
170,448
Latest member
ghalbehamed

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom