New testIO - kiếm bèo nhất cũng 50k 1h nhờ test lỗi web/app

Mình thử qua 3 acc , qua 3 máy sạch, ip sạch mà lần đầu ko qua là ăn ban luôn.
vãi đ---á---i bác, em đã lưu ý rất rõ là testIO họ không cho xài multiaccount mà bác tạo tới 3 acc dữ vậy.
Các bác chú ý chỉ nên tạo duy nhất 1 tài khoản và nó gắn liền với các bác suốt quá trình làm luôn nhé. Trang testIO này nó không cho phép các bác cheat multiaccount đâu ạ.
Bị phát hiện sẽ ban vĩnh viễn và các acc sau nếu tạo lại cũng bị detect mà bay màu luôn ạ.

Các bác cũng nên chú ý làm bài test đầu vào (report bug) chỉ có 5 lần duy nhất thôi. Nên chú ý chỉnh sửa cần thận và làm 1 cách trung thực kẻo bị ban (vì copy) đấy :popo_sweat:

bác gợi ý cho e cái phần tiêu đề với ạ, e làm miết k xong, mấy cái còn lại có vẻ pass rồi, riêng phần tiêu đề họ báo miết, e cảm ơn bác|
****************************************************************************************
Bác chỉnh lại cho khác 1 chút nhé. PDP là product detail page

Last edited:
mà như thế này là bị ban rồi hả các bác
View attachment 197164
RIP bác. không có mục activities ở trên góc phải là bị ban rồi bác ạ.
Chờ có job thì làm thôi bạn. Tui chờ 3 ngày rồi chưa có
bác thêm devices bằng cách nút vào icon trên góc phải để có thể nhận nhiều cycle test nha.
laptop, pc, đt, ipad, smart tv...

RIP bác. không có mục activities ở trên góc phải là bị ban rồi bác ạ.

bác thêm devices bằng cách nút vào icon trên góc phải để có thể nhận nhiều cycle test nha.
laptop, pc, đt, ipad, smart tv...
E thêm 4 thiết bị rồi mà vẫn vậy

Bác cho hỏi nếu pass qua thì việc có đều không, ngày hay mấy ngày có job.
với lượng devices mình hiện có: Laptop, đt android, mtb android. chỉ 3 cái này thôi mà mỗi ngày mình làm ko hết luôn bác. trung bình mỗi ngày nhận khoảng 3-4 cycle test. có khi ngày nhận 10 cycle. ko có ngày nào mà mình ko có việc. bác cứ yên tâm bên testIO rất nhiều cycle để làm nha.
nên đây là lý do em chọn nó. vì nên nhiều nên repro cũng kha khá rất hợp cho ae newbie.
tháng 1/ 2022 vừa rồi em chỉ repro thôi mà cũng đc gần 4tr.

Bác nào giúp em phần tiêu đề với ạ, em viết như thế này vẫn không hiểu nó từ chối tại sao
Even though the filter on the product page has been removed, the products are still intact
Em gợi ý bác xem thử có khác biệt gì ko nhé. nên thêm thắt vào nha.
bác thiếu cái hành động để tạo ra kết quả. và cái sai thứ hai là "the filter on the product page has been removed" filter vẫn chưa bị removed nha bác

Last edited:
Em gợi ý bác xem thử có khác biệt gì ko nhé. nên thêm thắt vào nha.
After clicking on CLEAR FILTER, the filter still is not removed.
bác thiếu cái hành động để tạo ra kết quả. và cái sai thứ hai là "the filter on the product page has been removed" filter vẫn chưa bị removed nha bác
À mình biết mình sai ở đâu rồi, mình viết lại tiêu đề như thế này:
After pressing the browser's back button, the "Clear Filters" button does not work on the first press
Mà không hiểu sao vẫn bị từ chối luôn, mấy phần còn lại thì viết theo cảm nhận nên mình thấy cũng ổn.

À mình biết mình sai ở đâu rồi, mình viết lại tiêu đề như thế này:
After pressing the browser's back button, the "Clear Filters" button does not work on the first press
Mà không hiểu sao vẫn bị từ chối luôn, mấy phần còn lại thì viết theo cảm nhận nên mình thấy cũng ổn.
vậy là trước đó clear filter vẫn hoạt động hả bác. sau bước này pressing the browser's back button thì nó bị lỗi hả.
nếu vậy thì khá chuẩn rồi. à thấy rồi. bác không đc dùng cụm từ does not work hay does not react kiểu vậy. gặp cụm từ này là TL reject thẳng vì nó khá mơ hồ.
chúc bác pass

1 thành quả hôm kia của em :shame: khoe tí cho ae có động lực :shame:

vãi đ---á---i bác, em đã lưu ý rất rõ là testIO họ không cho xài multiaccount mà bác tạo tới 3 acc dữ vậy.
mình thử thôi bác, 3 acc 3 máy 3 ip , info sạch mà, cứ bài test bugreport trật là baned luôn.

chấm cái nghiên cứu

em có duy nhất 1 cái telegram mà nó bị spam nhiều quá. add nhiều group spam nữa.
em vẫn rep tin nhắn của các bác trên đây mà. cứ inbox thoải mái
xin tele nào

xin link nhóm tele hay gì đó để ae vào trao đổi tăng tỉ lệ vượt bug report với bác ơi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,438
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom