New testIO - kiếm bèo nhất cũng 50k 1h nhờ test lỗi web/app

đã ref hóng hướng dẫn :D
Em vừa up phần 2 rồi nha các bác.
Có thắc mắc hay câu hỏi gì thì cứ hỏi tự nhiên ạ. Em rất sẵn lòng giúp đỡ.
Các bác đừng ngại là người mới chưa có kinh nghiệm hay chưa biết gì. Công việc này bất cứ ai cũng có thể làm được. Phần khó nhất là các bác phải vượt qua được bài test onboard (bug report).
Chỉ có 5 lần để làm nên phải trau chuốt thật kỹ rồi hả submit.

Một khi đã vượt qua được bài test onboard đầu vào thì tài khoản các bác sẽ được approved và nhận cycle đều đều mỗi ngày. Mới làm testIO thì các bác cứ bắt đầu từ việc reproduce bugs. công việc rất đơn giản mà lại vừa có tiền vừa học hỏi thêm kinh nghiệm tìm bugs. Được khoảng 1 tháng thì các bác có thể vừa kết hợp reproduce bugs + report bug rồi. Khi đó thu nhập sẽ tăng lên nhưng cũng đừng nản khi bug bị rejected. Độ chừng 2-3 tháng thì các bác có thể tự tin report bugs và kết hợp 1 chút reporduce bugs.

Em xin chia sẻ 1 chút những điều trên. Các bác cố gắng pass được bài test onboard (bug report) nhé. Em sẽ từ từ ra 1 phần về cách reproduces bugs 1 cách tối ưu và nhanh nhất cũng như tips & tricks (mẹo để làm)

Đây là proof về 1 cycle test mà em chỉ làm reproduce bugs trong gần 2 tiếng đồng hồ.
(thời điểm làm: sau khi pass onboard 1 tháng)
1 reproduction ~ hơn 1 phút.
8.40 euro ~ 210k vnđ
---> hơn 100k 1h chỉ việc reproduce bug (quá thơm)

Last edited:
Thế lỗi phát hiện bị trùng với thành viên khác thì sao bạn.

Thế lỗi phát hiện bị trùng với thành viên khác thì sao bạn.
nếu bác làm bài test onboard (bug report) thì không sao nhé. Nhưng mà không được copy bug report của người khác.
Còn với paid test cycle (trả tiền) sau khi tài khoản được approved nhận test cycle, lỗi mình phát hiện mà trùng với người khác report sớm hơn thì của mình bị rejected nha.
Còn trường hợp ngược lại mình là người đầu tiên report thì TL sẽ forward bug của mình.

nếu bác làm bài test onboard (bug report) thì không sao nhé. Nhưng mà không được copy bug report của người khác.
Còn với paid test cycle (trả tiền) sau khi tài khoản được approved nhận test cycle, lỗi mình phát hiện mà trùng với người khác report sớm hơn thì của mình bị rejected nha.
Còn trường hợp ngược lại mình là người đầu tiên report thì TL sẽ forward bug của mình.
Bác hỗ trợ e với, tới phần này rồi thì sao nữa nhỉ

Attachments

216.7 KB · Views: 109

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,418
169,765
Latest member
duonghuykubet77v

Most viewed of week