Got Paid Testing Online- Nghề test app, game, website cho dân đam mê công nghệ. Nhận Tiền về PAYPAL+ PO

Reactions
9
MR
0.019
Facebook
Follow me on Facebook
Dear ace.
Em là Dang Phuong. Hiện là admin của group cộng đồng tester tự do. Một group chia sẻ về cách kiếm tiền online chân chính đó là công việc testing online ( Hay còn gọi là kiểm thử phần mềm). Trên thực tế việc tiền kiếm được từ testing online có thể không so sánh được với các mảng MMO khác nhưng đổi lại testing online lại có các ưu điểm như: là công việc part-time bền vững không kiểu ăn xổi, không đầu tư, không rủi ro, có thể xem nó là công việc part-time để tăng thu nhập bên cạnh công việc chính của bạn.
Chắc chắn là công việc này còn khá xa lạ với cộng đồng MMO Vietnam nói chung do vậy em muốn chia sẻ về công việc này với mục đích giúp cộng đồng MMO Vietnam biết thêm một lĩnh vực kiếm tiền online nữa mà trên thế giới đang khá phổ biến.
Hiểu một cách đơn giản nhất là mọi người đóng vài trò là tester sử dụng các sản phẩm của khách hàng( app, website giống như những ứng dụng mà mọi người đang dùng hàng ngày trên điện thoại ) và nếu phát hiện lỗi nào thì báo cáo lại cho họ biết và họ sẽ trả tiền cho mình với mỗi lỗi đó ( một lỗi có giá trị từ 2-20$ tùy vào mỗi lỗi). Tiền sẽ được trả về ví Paypal, Payoneer mà mọi người đăng kí.
Nếu mọi người quan tâm có thể tham gia group cộng đồng tester tự do: https://www.facebook.com/groups/freelance.Tester/
Trong group đã có rất nhiều bài viết chia sẻ từ các thành viên có nhiều kinh nghiệm và dựa vào đó như là một thư viện để mọi người có thể tự học hỏi cách làm.

*** Mọi người thường nghĩ chỉ học về tester mới làm được testing online nhưng nhận định đó là sai lầm! Vì em biết rất nhiều bác không có background về IT vẫn làm được testing online thậm chí rất thành công. Vậy cần chuẩn bị những gì để làm testing online:
1. Thiết bị test: Bạn cần có ít nhất 1 trong 2 loại thiết bị như sau để thực hiện công việc testing online: Smartphone (iOS/ Android) hoặc một chiếc PC/Laptop.
2. Internet: Các thiết bị test phải được kết nối internet vì chúng ta đang làm việc online. Làm mọi lúc mọi nơi với một chiếc smartphone hoặc một chiếc Laptop kết nối internet.
3. Tiếng anh: Làm việc trên các nền tảng của các công ty nước ngoài do vậy tiếng anh là điều mà các bạn cần chuẩn bị. Không đòi hỏi kiến thức chuyên sâu nhưng tối thiểu bạn phải đọc hiểu được email, nội dung bài test bằng tiếng anh (Có thể sử dụng các công cụ hỗ trợ dịch thoải mái).
4. Có đam mê về thiết bị công nghệ: Điều này giúp bạn giữ được lửa khi làm test.

Dưới đây là bill nhận được tiền testing về ví Payoneer của mình.

595 E ve Payoneer.jpg

Video cho các bác thấy tiền nhận được từ các lỗi báo cáo:

Các bác có câu hỏi nào có thể comment phía dưới em sẽ trả lời.
Thank all!

Last edited:
thích làm tester lắm, mỗi tội Eng mình nó lôm côm vãi xoài. trước cũng ref cho bác xong để đấy :((

Dear ace.
Mình là Dang Phuong. Hiện là admin của cộng đồng tester tự do. Một group chia sẻ về cách kiến tiền online chân chính đó là công việc testing online ( Hay còn gọi là kiểm thử phần mềm).
Chắc chắn là công việc này còn khá xa lạ với cộng đồng MMO Vietnam nói chung. Mình muốn chia sẻ về công việc này với mục đích giúp cộng đồng MMO Vietnam biết thêm một lĩnh vực kiếm tiền online nữa mà trên thế giới đang khá phổ biến.
Nếu mọi người quan tâm có thể tham gia group cộng đồng tester tự do: https://www.facebook.com/groups/freelance.Tester/
Trong group đã có rất nhiều bài viết chia sẻ từ các thành viên có nhiều kinh nghiệm và dựa vào đó mọi người có thể tự học hỏi cách làm.
*** Mọi người thường nghĩ chỉ học về tester mới làm được testing online nhưng nhận định đó là sai lầm! Vì mình biết rất nhiều bạn không có background về IT vẫn làm được testing online thậm chí rất thành công. Vậy cần chuẩn bị những gì để làm testing online:
1. Thiết bị test: Bạn cần có ít nhất 1 trong 2 loại thiết bị như sau để thực hiện công việc testing online: Smartphone (iOS/ Android) hoặc một chiếc PC/Laptop.
2. Internet: Các thiết bị test phải được kết nối internet vì chúng ta đang làm việc online. Làm mọi lúc mọi nơi với một chiếc smartphone hoặc một chiếc Laptop kết nối internet.
3. Tiếng anh: Làm việc trên các nền tảng của các công ty nước ngoài do vậy tiếng anh là điều mà các bạn cần chuẩn bị. Không đòi hỏi kiến thức chuyên sâu nhưng tối thiểu bạn phải đọc hiểu được email, nội dung bài test bằng tiếng anh (Có thể sử dụng các công cụ hỗ trợ dịch thoải mái).
4. Có đam mê về thiết bị công nghệ: Điều này giúp bạn giữ được lửa khi làm test.

Dưới đây là bill nhận được tiền testing về ví Payoneer của mình.

Mọi người có câu hỏi nào có thể comment phí dưới mình sẽ trả lời.
Thank all!
View attachment 140741
Này là ông đi hướng dẫn hay vào nhóm đó tự tìm đường làm vậy ông ?

Lần đầu nghe về hình thức này , em có niềm đam mê với công nghệ và phần mềm liệu có khả năng làm được công việc này ko bác nhỉ?

Xin hướng dẫn cụ thể đc ko thớt :)

Phải tốn phí mua ebook và phi học online thì họa may được, trả lời miễn phí thì ko thể đâu bạn.

Này là ông đi hướng dẫn hay vào nhóm đó tự tìm đường làm vậy ông ?
em chỉ giới thiệu cách làm cho các bác quan tâm để tìm hiểu, nếu thấy phù hợp thì có thể bắt tay thử sức thôi, trong group có rất nhiều bài chia sẻ rồi em không thể có thời gian hướng dẫn từng người được.

Last edited:
Phải tốn phí mua ebook và phi học online thì họa may được, trả lời miễn phí thì ko thể đâu bạn.
Quan trọng là có chịu khó tìm hiểu lĩnh vực mới hay không thôi bác chứ cách làm đã có còn khi mình làm vướng mắc ở đâu có thể đặt câu hỏi để tư vấn. Rất nhiều người tự tìm hiểu để kiếm được tiền testing online rồi mà. Còn nếu bác được các pro hướng dẫn thì sẽ nhanh lên thôi. Cái gì cũng có 2 mặt mà ?

Last edited:
m chỉ giới thiệu cách làm cho các bác quan tâm để tìm hiểu, nếu thấy phù hợp thì có thể bắt tay lam thôi, trong group có rất nhiều bài chia sẻ rồi em không thể có thời gian hướng dẫn từng người được.
Đã xin vào nhóm rồi mà hình như chưa duyệt ông ạ

Lần đầu nghe về hình thức này , em có niềm đam mê với công nghệ và phần mềm liệu có khả năng làm được công việc này ko bác nhỉ?
thoải mái bác nếu chịu khó tìm hiểu cái mới ạ. nhiều người cũng bắt đầu với kiến thức bằng 0 mà.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,286
170,411
Latest member
contentseo24
Back
Top Bottom