Teamviewer

r0ckvn

Junior
Reactions
40
MR
0.003
Chào các bạn,

Đã có một vài trường hợp bị Hack tài khoản thông qua Teamviewer, nên các bạn cũng cần phải kiểm tra kĩ trước khi cho ai đó Teamviewer vào máy của bạn:
  • Các bạn có thể tải trực tiếp từ trang chủ: http://www.teamviewer.com/vi/index.aspx
  • Nếu đối tác muốn xem tài khoản để kiểm tra nguồn
    • Họ chỉ được phép xem (chỉ xem thôi), không được sử dụng chuột, bàn phím, truyền file qua máy bạn,...
    • Hoặc bạn nên chọn 1 ai đó đủ tin tưởng và có uy tín trong Forum để kiểm tra tài khoản hoặc giao dịch dùm bạn

Đây là chỉ một số phương pháp giúp bạn hạn chế rủi ro khi tham gia MMO, không thể bảo đảm 100% bạn sẽ tránh được tất cả trường hợp. Nên các bạn phải luôn đề phòng để tránh chuyện không hay xảy ra

Chúc các bạn vui vẻ, và kiếm được thật nhiều tiền
BQT MMO4ME

Last edited by a moderator:
Chủ đề rất hay! Nếu có thể thì viết thêm đầy đủ chi tiết chút nữa bạn à!

3. Instant Messenger (Chat)
Không sử dụng các software có sẵn của hãng như Yahoo Messenger hoặc Skype.
Khuyến cáo: sử dụng trang web https://imo.im với các ưu điểm:

Hỗ trợ hầu hết các dịch vụ cơ bản: YM, Skype, Facebook, MSN...
Hỗ trợ mã hóa HTTPS
Tích hợp nhiều account cùng lúc.

Có cái này chưa biết nè, để mình thử xem sao :)

đúng là lắm trò thật :( mình sài yahoo !!! Về phần mềm chat mình chỉ đánh mổi cái pass vào phần mềm chat yahoo ko đánh pas vào bất cứ các phần mềm chát nào ko phải của yahoo hay các trang login chat ko phải của yahoo như mebo chẳng hạn có ngược ý chủ toppic ko !!!

Mong mọi người góp ý. Có thời gian mình sẽ viết cụ thể từng phần ra cho mọi người dễ hiểu :D

---------- Post added at 03:09 PM ---------- Previous post was at 03:03 PM ----------

đúng là lắm trò thật :( mình sài yahoo !!! Về phần mềm chat mình chỉ đánh mổi cái pass vào phần mềm chat yahoo ko đánh pas vào bất cứ các phần mềm chát nào ko phải của yahoo hay các trang login chat ko phải của yahoo như mebo chẳng hạn có ngược ý chủ toppic ko !!!

Hi bạn, về vấn đề IM và trường hợp của bạn là Yahoo Messenger sẽ gặp nguy cơ mất password và lộ nội dung chat nếu sử dụng mạng công cộng.

Ngoài ra, Yahoo Messenger cũng là một...phần mềm mà nhiều người muốn tấn công. Giống như nói về Virus trên Windows và Linux í

Dùng linux đi, cho đỡ bị virus :-s

Khổ nỗi mình dùng Windows quen ràu :(

Tham gia MMO cũng gần 2 năm chưa bao giờ bị hack và hy vọng từ đây đến lúc giã từ MMO cũng sẽ ko bị hack :hihi. Máy cùi + nghèo thường trực ---> ko có tiền mua kas kis norton với lại chạy cũng đâu có nổi. Chỉ dám xài thằng nod32 cùi ---> key lậu . Phần mềm thì xài toàn crack , virut và trojan đếm ko xuể . Xài yahoo 9 vì nó nhẹ remember pass lun vì tật hay quên :)) , mail thì yahoo gmail hotmail từa lưa hột dưa , nhìu trang lưu pass giống nhau . :hihi.

Lý do cuối cùng để ko bị hack là : Quá nghèo ko có gì đáng giá bằng tính mạng nên thằng nào hack dc nó còn thương tình donate cho vài $ mua ổ bánh mì mà gặm :))

mình không cần làm vậy có bị mất gì không ta ???

Tốt nhất là cài đóng băng máy tính trước khi sử dụng các phần mềm trên. Đóng băng máy tính sẽ an toàn hơn, cài những soft ko nghi là keylog trước khi đóng băng nhé, như thế sẽ ổn hơn, sẽ ko sợ hacker tấn công nữa, vì mỗi khi reset lại là nó tự động biến mất hết keylog, xóa sổ settings coookie,... là xong. Rất nhanh phải ko nào.

Tham gia MMO cũng gần 2 năm chưa bao giờ bị hack và hy vọng từ đây đến lúc giã từ MMO cũng sẽ ko bị hack :hihi. Máy cùi + nghèo thường trực ---> ko có tiền mua kas kis norton với lại chạy cũng đâu có nổi. Chỉ dám xài thằng nod32 cùi ---> key lậu . Phần mềm thì xài toàn crack , virut và trojan đếm ko xuể . Xài yahoo 9 vì nó nhẹ remember pass lun vì tật hay quên :)) , mail thì yahoo gmail hotmail từa lưa hột dưa , nhìu trang lưu pass giống nhau . :hihi.

Lý do cuối cùng để ko bị hack là : Quá nghèo ko có gì đáng giá bằng tính mạng nên thằng nào hack dc nó còn thương tình donate cho vài $ mua ổ bánh mì mà gặm :))
:D langtu chém gió ác thế :)) nghèo như bác thì ngèo mãi đc :))

Tốt nhất là cài đóng băng máy tính trước khi sử dụng các phần mềm trên. Đóng băng máy tính sẽ an toàn hơn, cài những soft ko nghi là keylog trước khi đóng băng nhé, như thế sẽ ổn hơn, sẽ ko sợ hacker tấn công nữa, vì mỗi khi reset lại là nó tự động biến mất hết keylog, xóa sổ settings coookie,... là xong. Rất nhanh phải ko nào.

Cách này chỉ hạn chế cái file hệ thống trên máy bị thay đổi thôi, còn giờ bạn này log vào 1 trang giả mạo -> nó lấy được pass -> bạn restart máy thì cái pass thằng kia lấy được tự biến mất à :D
Phương châm của mình là Sống chung với virus :D/

Uh, đóng băng là an toàn nhưng trong lúc chưa khởi động lại máy thì kẻ gian đã capture được hết cookie của bạn rồi :D

Sau 1 lần bị hack (k hiểu nguyên nhân) Mất luôn từ cái nick forum, LR, PP, AP, tổng thiệt hại lên đên 150$ (_ _")
Mất luôn cái gmail, Y!mail, Y!M, tức nhất cái này
Nên sau đã chơi cẩn thận hơn
Reg 1 đống mail liên quan nhau, dùng cái cuối cùng, thèng nèo hack được thì để lấy được cũng phải mò mấy cái trước thấy mẹ luôn :))
Xài KIS cho nó chắc ăn vs cả nick chính ít khi log zô lắm :D

Còn một cái quan trọng chưa nói là ko nên dùng sim Viettel vì chả nhận được SMS từ Google để verify được gmail, coi như ko dùng được mã hóa 2 lớp.
Gọi tổng đài chửi 3 đứa vẫn "u như kỹ", mobi và vina thì ok !

Còn một cái quan trọng chưa nói là ko nên dùng sim Viettel vì chả nhận được SMS từ Google để verify được gmail, coi như ko dùng được mã hóa 2 lớp.
Gọi tổng đài chửi 3 đứa vẫn "u như kỹ", mobi và vina thì ok !
Bạn có veri bằng Phone cũng thế thôi nó log vào là nó đổi đc tất =))
Mình thì hay làm như sau ...
Thay pass của modem
Sử dụng pass bằng ký tư đặc biệt và được đánh dấu sẵn trong bảng gõ tắt của việt key ví dụ pass là 123456 bạn đặt pass gõ tắt là 123 khi bạn gõ 123 VK sẽ thay đổi thành 123456
Sử dụng mail mà các bạn có khả năng lấy lại đc mà chỉ cần CMT VD zing mail Goonline Mail....
Liên tục clear và check cookie tránh spy ...
CHỉnh lại regedit để ngăn auto run
.....

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,777
Latest member
stake123

Most viewed of week

Most viewed of week