Verified by BQT Tất cả về MrChaosq10

Có vấn đề mình cần nói rõ :

1. Các link Plant mà được gọi là bằng chứng scam thật ra chỉ là file Doc có danh sách các nạn nhân do @MrChaosq10 tạo (và @MrChaosq10 có thể xóa file này bất cứ lúc nào).public ra chỉ có hại mà không có lợi

2. Minh không tự ý sửa đổi mà mình đã contact chủ topic ( https://mmo4me.com/threads/nguyen-thinh-chien-mrchaosq10-tu-than.394853 ) trước đó qua Facebook (có proff phía dưới ) mà cứ chối là không phải ! bất đắc dĩ mình phải edit info kia.

Mình contact chủ topic từ chối :

View attachment 130486
và đây là hình chủ topic nhận BTC tất toán từ @MrChaosq10

View attachment 130487
@tunvit cập nhật sự việc và lý do @cuipap1984 edit thread report (bảo vệ info của ndt và đã contact chủ thread..) chứ mình lướt fb có mấy người không theo dõi hay hiểu chuyện post bài,chụp hình linh tinh rồi bàn tán chê bai làm mất uy tín của Tai Giang và diễn đàn.
Từ hồi làm mmo đến giờ vẫn tin tưởng và ủng hộ Tài Giang bởi sự siêng năng,mẫn cán.Uy tín thì miễn bàn:popo_confident:

@tunvit cập nhật sự việc và lý do @cuipap1984 edit thread report (bảo vệ info của ndt và đã contact chủ thread..) chứ mình lướt fb có mấy người không theo dõi hay hiểu chuyện post bài,chụp hình linh tinh rồi bàn tán chê bai làm mất uy tín của Tai Giang và diễn đàn.
Từ hồi làm mmo đến giờ vẫn tin tưởng và ủng hộ Tài Giang bởi sự siêng năng,mẫn cán.Uy tín thì miễn bàn:popo_confident:

Cám ơn bạn. Mình có nói rõ là sẽ nói chuyện với anh @cuipap1984 và BQT về việc này rồi, anh @cuipap1984 thì sáng mình có nói chuyện rồi, chờ admin cho ý kiến nữa mình mới xử lý dứt điểm vụ này. Các topic khác mình cũng close hết rồi.

Còn về việc trên face bàn ra sao là việc của họ, nếu forum ko phải nơi tin cậy nhất trong cái cộng đồng mmo, BQT forum toàn bọn chết đói ít học nói ko ai tin thì những vụ bị scam trên face đã không phải lôi vào đây, mặc dù facebook và forum là 2 nền tảng khác nhau :popo_boss: Giờ mình phán anh @cuipap1984 vô tội ngay thì cũng không được vì mem sẽ cho là BQT bênh vực nhau ko khách quan, rồi lại có thêm vài topic nữa chửi nhau thì không hay. Bạn chịu khó chờ BQT thảo luận xử lý nha :popo_sweet_kiss:

Có vấn đề mình cần nói rõ :

1. Các link Plant mà được gọi là bằng chứng scam thật ra chỉ là file Doc có danh sách các nạn nhân do @MrChaosq10 tạo (và @MrChaosq10 có thể xóa file này bất cứ lúc nào).public ra chỉ có hại mà không có lợi
Đính chính lại đây ko phải là chủ lập topic này nhé.... Ông này nhận nhầm người rồi

Last edited by a moderator:
Đính chính lại đây ko phải là chủ lập topic này nhé.... Ông này nhận nhầm người rồi

sau khi xác minh lại vs @mrchao thì đúng là nhầm lẫn FB kia không phải của chủ topic https://mmo4me.com/threads/nguyen-thinh-chien-mrchaosq10-tu-than.394853 . cho mình xin lỗi !

Đọc vụ này thấy căng đét, thôi thì chia buồn cùng các bên có liên quan. MMO bây giờ ko phải là ko kiếm ăn được, nhưng tỉ lệ kiếm ăn được chỉ tầm 10% thôi, có khi ít hơn thế nữa, chưa kể cũng không có gì là mãi mãi, giờ kiếm được nhưng năm sau lại chui vào cái đống 90% thì cũng quỳ. Chung quy vẫn phải liên tục mà tư duy, liên tục mà động não suy nghĩ kiếm tiền chứ đừng cố mà ngồi tính cua trong lỗ, xem mình đầu tư thế này mấy năm nữa mua nhà lầu xe hơi, thôi để cho chủ nhân của câu chuyện thời gian để họ nghĩ cách kiếm tiền trả nợ, chứ nói thật cả ngày ngồi nghĩ làm sao để đối mặt với con nợ thì cũng chả kiếm được đồng nào đâu, tôi nói thật. Trên đây là cảm nghĩ của bản thân về drama này chứ tôi ko dính líu gì vụ này, cũng chả quen ai ;) lâu vào hóng thôi ạ !!!

mình mà huy động đc 20 tỷ , chắc chắn lợi nhuận phải 6 7%/ tháng trở lên
nghĩ sao huy động vậy mà làm ăn thua lỗ pó tay
Đấy là biết làm ăn, còn chỉ biết đầu tư mua máy đào coin thì chết là đúng rồi, lúc coin đang lên thì máy asic toàn giá trên trời, giờ coin xuống + thêm các dự án nó HF kháng asic nên mới thất bại nặng nề :D

lại là mình đây , 3 ae trên fb đã nhờ mình đăng lên mmo vụ này , mình đã làm rồi và giờ có cả topic về thịnh chiến , BQT mmo4me rất công minh , mình đã đc tất toán bằng btc , vợ mình củng kêu mình không nên lo chuyện bao đồng nữa , nên mình xin rút khỏi vụ này , không liên quan gì nữa , chúc 3 người ae lấy lại đc tiền. Bye.

Mình thiết nghĩ hãy để các bên có liên quan họ giải quyết với nhau đi. lời ra tiếng vào chỉ làm dối chuyện thêm thôi.

Chào ae! Sau khi BQT thảo luận về vụ việc của anh @cuipap1984 và vụ việc của @MrChaosq10 quyết định nên chấm dứt mọi chuyện ở đây:
  1. Tất cả những member chửi BQT, bẻ lái chính trị, vu khống...trước thread này đều sẽ không bị xử lý. Các bạn trong lúc nóng giận vì mất tiền (khá lớn) nên chuyện này cũng là bình thường. Bình tĩnh ngồi lại trong thread này để xử lý với nhau là tình hình sẽ khá hơn thôi :popo_smile:
  2. Hành động sửa thread của anh @cuipap1984 không mang tính chất vụ lợi cá nhân, mục đích chính là thuận theo nguyện vọng của rất nhiều member bị mất tiền trong group đầu tư của @MrChaosq10 khi sự việc còn đang có thể giải quyết theo chiều hướng tích cực được. Công nhiều hơn tội nên không có lý do gì để xử lý thêm :popo_smile:.
  3. Cám ơn @storyvv đã thông báo tình hình thực tế để mọi người có thể hiểu vấn đề rõ ràng hơn :popo_smile:
  4. Các nạn nhân trong vụ này có thể tiếp tục cập nhật tình hình, post proof, đề ra hướng giải quyết thêm về @MrChaosq10 tại thread này, vui lòng không tạo thêm thread khác tránh loãng, chúc các bạn nhanh chóng lấy lại được những gì đã mất dưới bất kỳ cách nào :popo_sweet_kiss:.
Đặc biệt, gửi tới những mem không liên quan, các bạn vui lòng đọc #36 để hiểu thêm vấn đề, nếu các bạn còn có lòng trắc ẩn thì vui lòng chỉ hóng thôi chứ đừng phá nữa, để các nạn nhân có thể xử lý tốt hơn, hôm qua chửi nhau, chửi BQT vậy là đủ sướng tay rồi :popo_burn_joss_stick:. Bất cứ thành viên nào không liên quan có ý phá hoại gây ảnh hưởng đến việc đàm phán của các nạn nhân và @MrChaosq10 trước khi sự việc ngã ngũ đều sẽ ra đảo trong im lặng mà không được báo trước, xin cám ơn!

Mình ở ngoài cuộc nhưng thấy không can tâm được.

Bác Thịnh kêu 5-6 năm nữa sẽ hoàn vốn cho các bác. Vậy hiện tại Thịnh Chiến còn nợ bao nhiêu, kế hoạch kiếm tiền ntn để 5-6 năm có thể kiếm được 10-20 tỷ.

Nếu bác Thịnh có khả năng kiếm được như vậy rồi thì chả ai mà mở nhóm đi kêu gọi đầu tư cả. Nghe vô lý vãi.

Bác Thịnh kêu 5-6 năm nữa sẽ hoàn vốn cho các bác. Vậy hiện tại Thịnh Chiến còn nợ bao nhiêu, kế hoạch kiếm tiền ntn để 5-6 năm có thể kiếm được 10-20 tỷ.

Nếu bác Thịnh có khả năng kiếm được như vậy rồi thì chả ai mà mở nhóm đi kêu gọi đầu tư cả. Nghe vô lý vãi.
Đây chỉ là một kiểu kéo dài thời gian thôi , cho dù ở USA hay EU 5-6 năm kiếm 10-20 tỷ cũng chả dễ đâu nói gì việt nam

Đây chỉ là một kiểu kéo dài thời gian thôi , cho dù ở USA hay EU 5-6 năm kiếm 10-20 tỷ cũng chả dễ đâu nói gì việt nam

Xin chào các bạn.

Mình là người trực tiếp làm việc với Thịnh Chiến. Và cũng là người đầu tiên đứng lên đi tìm mọi thông tin về Chiến (khi đó Chiến chưa chịu đối thoại) lúc đó không một ai đứng lên, các bạn chỉ hô hào cho có. Mình phải thuê người đi các nơi lấy mọi thông tin cần thiết, và cũng làm việc với luật sư để tiến hành khi tình huống xấu nhất xảy ra. Ở thời điểm đó mình cho Chiến 24h phải xác nhận đối thoại hoặc không đối thoại. Facebook của mình là Zoho Vu các bạn có thể hỏi bất cứ ai trong nhóm tham gia miniplan về việc làm của mình.

Sau đó thì Chiến chịu đối thoại và mình đã đến gặp ngay sau khi Chiến xác nhận gặp mặt. Chỉ sau khoảng 3 tiếng bọn mình gặp nhau, có người làm chứng đi cùng. Nội dung làm việc mình đã thống nhất và thông báo cho các bạn có góp tiền trong plan, lúc đó nhóm riêng của bọn mình có khoảng 100 mem tham gia (mình có 2 nhóm riêng chuyên cho việc này). Thông tin mình đều báo trước. Cuộc gặp đều được ghi hình và mình có nói luôn sẽ chỉ công bố mọi thứ nếu Chiến không show ra được lịch sử cầm tiền và đầu tư thua lỗ.

Sau cuộc gặp mình cho Chiến chậm nhất 12h phải công bố. Lúc gặp nhau xong là 9h tối. Trưa hôm sau Chiến đã công bố mọi bằng chứng về đầu tư thua lỗ. Bọn mình cũng chia nhau ra đi thẩm định các nội dung Chiến show ra. (hiện tại vẫn đang làm) Việc thẩm định do nhiều an hem cùng làm chứ không riêng 1 ai.

Mình đã đề xuất lập ban giám sát và đa số các bạn đều ủng hộ. Bạn giám sát ai cũng có thể tham gia. Và chia nhau làm việc chứ không phải chỉ có mình mình.

Hiện tại Chiến đã và đang tích cực làm việc cùng bọn mình. Ai trong nhóm facebook sẽ rõ điều này.

Kế hoạch là Chiến sẽ làm việc và bọn mình sẽ giám sát kết quả đó. Hàng tháng Chiến và bọn mình sẽ đều có cuộc gặp nhau. Trước mắt sẽ gặp nhau để xác thực các bằng chứng về đầu tư thua lỗ.

Bọn mình cho Chiến 1 cơ hội nhưng luôn giám sát nếu xác thực được Chiến lừa dối đưa bằng chứng giả tạo hoặc có ý scam. Bọn mình sẽ hành động đến cùng và lúc đó sẽ chẳng cần phải đối thoại nữa.

Mình xin nhắn các bạn đang phá cuộc đối thoại của bọn mình. Các bạn nếu không phải người mất tiền và tham gia các plan thì xin hãy quan sát. Các bạn là người trong cuộc có thể lên tiếng bên nhóm facebook. Các bạn đã tất toán và nhận về btc xin hãy tôn trọng bọn mình cũng như Chiến. Các bạn tất toán sớm và chịu lỗ thực ra các bạn đã nhận lãi trước đó rồi, giờ các bạn cũng rút được 70% vốn mà đó là các bạn tự nguyện chọn vì vậy đang tốt hơn bọn mình rất nhiều đó nên hãy tôn trọng nhau. Còn các bạn cố ý đạp đổ chén cơm của bọn mình, phá bằng mọi cách thì lúc đó rất khó nói chuyện với nhau được.

Mình nhắn lên đây là để xác thực với mọi người bọn mình đang tích cực làm việc cùng nhau để tìm giải pháp tốt nhất và Chiến đang hợp tác.

Sự việc diễn ra ngoài diễn đàn nên các bạn hãy tôn trọng bọn mình.

Xin nhắn thêm bạn nào còn tiền trong các plan mà đang ở Hà Nội có thể ib mình để gặp nhau. Mình cũng đang muốn tập hợp toàn bộ mọi người lại để làm việc cùng nhau.

Các bạn nên để người ta tự giải quyết đi đừng bàn ra :D

mấy cha ngây thơ thật
Thứ 1 nếu chiến ko hứa kéo dài trả nợ và trốn thì với luật vn sẽ bị ở từ vì lợi dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản
với luật hiện hành thì dù có nợ 1000 tỷ mà ông ko bỏ trốn vẫn ở lại xử lý sẽ ko bị ở tù , còn chuyện trả hay ko thì ko bàn nhưng ko bỏ trốn 100% ko bị ở tù và kiện không được , dù kiện được thì hình thức xử lý cũng tồi tệ hơn các ông có thể tưởng tượng , trả nợ theo thu nhập sau khi trừ đi sinh hoạt phí ,mmo ko có chứng minh thu nhập thì 1 tháng trả lại 10tr là cao.
Thứ 2 sau khi kéo dài ok thì sẽ chuyển qua chỉ trả tiền gốc vì làm ăn thua lỗ chứ ko phải scam
tập hợp suy ra 70-80% các bác sẽ nhận gốc sau 10 năm nếu thực sự chiến vẫn còn tiền

mấy cha ngây thơ thật
Thứ 1 nếu chiến ko hứa kéo dài trả nợ và trốn thì với luật vn sẽ bị ở từ vì lợi dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản
với luật hiện hành thì dù có nợ 1000 tỷ mà ông ko bỏ trốn vẫn ở lại xử lý sẽ ko bị ở tù , còn chuyện trả hay ko thì ko bàn nhưng ko bỏ trốn 100% ko bị ở tù và kiện không được , dù kiện được thì hình thức xử lý cũng tồi tệ hơn các ông có thể tưởng tượng , trả nợ theo thu nhập sau khi trừ đi sinh hoạt phí ,mmo ko có chứng minh thu nhập thì 1 tháng trả lại 10tr là cao.
Thứ 2 sau khi kéo dài ok thì sẽ chuyển qua chỉ trả tiền gốc vì làm ăn thua lỗ chứ ko phải scam
tập hợp suy ra 70-80% các bác sẽ nhận gốc sau 10 năm nếu thực sự chiến vẫn còn tiền
Vậy có nghĩa là nếu ko còn khả năng để chi trả thì coi như xong hẻ bác ?

Vậy có nghĩa là nếu ko còn khả năng để chi trả thì coi như xong hẻ bác ?
ko khả năng thì làm éo j nhau , ko thấy ngân hàng phá sản đền có 70tr sao , đây chính xác là phá sản ko phải lừa đảo vì còn người ở lại chịu trách nhiệm , bồi thường sẽ kiểm kê theo người chịu trách nhiệm còn tài sản j thì phát mại để trả , nếu dài thế này 100% chỉ còn răng với bình xăng con .
Chính xác theo luật thì vẫn là phá sản nên ko khả năng chi trả , vn có đầy vụ này chỉ cần tinh thần thép + máu lì là cứ chịu đấm ăn xôi kéo dài thời gian trả là ko lo j ko trả đc nhưng sẽ ko có lãi đâu , chứ lãi thì = niềm tin

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,331
170,457
Latest member
nhanict001

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom